Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

princetq

Member
Ðề: Re: Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

tín hiệu ko đêu bac ạ.thấp nhất 75%-cao nhất 95%.như vậy nên lap kích song ko,mua ở đâu ,giabao nhiêu?nhờ bác tư vấn ,cảm ơn bác.

Vấn đề của bác thì phải dùng bộ kích sóng rồi. Tuy nhiên, bác phải tìm hiểu kỹ xem tín hiệu yếu ngay từ đầu hay sau khi chia ra thì bị yếu. Cách làm, nếu bác có chia nhiều tv thì tháo bỏ các tv đã chia ra khỏi bộ chia, nối trực tiếp nguồn vào với dây dẫn tới đầu thu. Nếu tín hiệu đều đạt vạch xanh 100% và vàng dao động từ 98-100% trên tất cả các kênh ở các tần số khác nhau. Khi ấy bác mua 1 bộ khuếch đại truyền hình cáp. Cái này có nhiều loại, bác có thể tự mua về lắp hoặc kêu thợ tới lắp và kiểm tra tín hiệu luôn. Ở Hà Nội thì bác ra chợ trời hoặc lên google search với từ khóa khuyếch đại truyền hình cáp là sẽ ra hàng loạt kết quả. Còn nếu cáp nhà bác ko chia nhiều tv mà tín hiệu đã như vậy thì tốt nhất là gọi bên vtvcab đến xử lý.

princetq

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mình đang dùng cab analog có thấy cắt bớt kênh gì đâu nhỉ?

Mọi thông báo về việc cắt giảm kênh trên analog của vtvcab áp dụng cho mạng tại khu vực Hà Nội. Còn nếu ở các tỉnh thì ko phụ thuộc vào thông báo ấy. Các tỉnh đa phần là dùng đầu kaon để lấy tín hiệu, sau đó phát lên mạng cáp của mình. Có thể nói, dịch vụ HD của VTVcab vừa làm nhiệm vụ cung cấp, vừa làm nhiệm vụ truyền dẫn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Em mới lắp đâu hd vtvcab kaon và kich hoat goi cước k+,kns và kpm.theo em hiểu thi 3 kênh nay chung tần số nhưng chi co kênh kpm thỉnh thoang bi vỡ hình 2 kênh kia thi ko sao.em định lắp kich sóng co được ko va mua ỏ đâu?em đã auto reseach lai các kênh nhưng chi đỡ chút xíu .bác nào biết tư vấn ho em.em cảm ơn

Bác cho em hỏi chất lượng các kênh k+ khi phát bóng đá thế nào vậy bác,có được như BDTV & TTTV ko bác. Em cũng tính mua gói k+ để xem mấy trận super sunday mà ko rõ chất lượng hình ảnh ra sao.

tmn

Member

Theo tôi các bác không cần mua kích sóng làm gì mà cứ liên tục gọi kỹ thuật viên của họ đến chỉnh bao giờ được thì thôi Trước đây tôi cũng bị như vậy tôi gọi liên tuc họ phải vật lộn mấy ngày mới sửa được .Tôi bảo họ nếu không sửa đươc tôi trả đầu thu .Họ bảo cứ yên tâm .Cuối cùng rồi họ cũng sửa xong.Mình là khách hàng mình có quyền yêu cầu họ cung cấp DV như đã cam kết.Sau khi họ chỉnh xong thì các kênh thuộc hệ analog cũng nét như sony luôn

Khu nhà em lần trc khi lắp quả HD này bên KT họ đã phải mất 1 ngày chỉnh sửa rồi, ko hiểu sao lại bị lại, hay tại nhà em gần viettel nên...?

Bác cho em hỏi chất lượng các kênh k+ khi phát bóng đá thế nào vậy bác,có được như BDTV & TTTV ko bác. Em cũng tính mua gói k+ để xem mấy trận super sunday mà ko rõ chất lượng hình ảnh ra sao.

Phí tiền mua gói đấy 150k bạn ah? Mình dùng 6 tháng chạy mất dép gói đó đây. Tín hiệu Full 2 vạch mà cứ vỡ hình khó chịu lắm, chất lượng hình ảnh ko = trên đầu thu K+. Theo mình bạn nên đầu tư K+SD hay hơn là mua gói đó. Có thêm K+PC

hungmh80

Active Member

Phí tiền mua gói đấy 150k bạn ah? Mình dùng 6 tháng chạy mất dép gói đó đây. Tín hiệu Full 2 vạch mà cứ vỡ hình khó chịu lắm, chất lượng hình ảnh ko = trên đầu thu K+. Theo mình bạn nên đầu tư K+SD hay hơn là mua gói đó. Có thêm K+PC

chuẩn đấy các bác ợ , chả hiểu thế nào nữa , các kênh sd của VTvcab thì rất nét , nhưng mờ mấy kênh K+ xem ko đc nét như xem trên đầu thu K+ . Theo em nghĩ bọn VTVcab cố tình làm giảm chất lượng mấy kênh K+ để ép người dùng phải dùng cả 2 loại đầu thu . Chán mấy thằng truyền hình Vn , toàn ép người quá đáng . Mà người dùng phải bỏ thêm ra 150k/1 tháng chỉ để xem 3 kênh đấy có phải ít tiền đâu , vãi lọ cồn với bố con nhà thằng VTV này .
Đề nghị VTVcab lưu ý trường hợp này .

tmn

Member

chuẩn đấy các bác ợ , chả hiểu thế nào nữa , các kênh sd của VTvcab thì rất nét , nhưng mờ mấy kênh K+ xem ko đc nét như xem trên đầu thu K+ . Theo em nghĩ bọn VTVcab cố tình làm giảm chất lượng mấy kênh K+ để ép người dùng phải dùng cả 2 loại đầu thu . Chán mấy thằng truyền hình Vn , toàn ép người quá đáng . Mà người dùng phải bỏ thêm ra 150k/1 tháng chỉ để xem 3 kênh đấy có phải ít tiền đâu , vãi lọ cồn với bố con nhà thằng VTV này .
Đề nghị VTVcab lưu ý trường hợp này .

Cái vụ hình ảnh ko nét này là do 2 hệ thống phải convert lẫn nhau, nếu trên đầu K mà xem các kênh của vtvcab thì lại cực tệ

Ở đây có ai dùng HDD rời thu lại chương trình HD chưa? Số là em có con usb Apacer 8GB Fat 32 thu kênh sd thì bình thường , nhưng thu mấy kênh HD thì vẫn thu đc nhưng xem lại bị giật hình. Con này tốc độ ghi 3.5Mbs, trong khi đầu thu khuyến cáo tốc độ 6.5Mbs nên có thể do đó ko thu đc HD trơn tru.
Do nhu cầu ghi lại các chương trình truyền hình của em khá cao. Em tính mua 1 con HDD Buffalo Mini Station Plus 1TB 1.8tr, chia 2 phân vùng, 1 phân vùng chạy Fat 32 200GB để dành thu, còn 800GB chạy NTFS để chép phim HD linh tinh này nọ, dù gì nhà cũng có con Kiwi Mele + 2TB rồi, nên em hỏi mấy bác có ai đã thử hoặc có HDD trống chạy Fat 32 thì thử thu lại kênh HD và review lên đây xem có bị giật hình không, em đang cần thông tin gấp nên càng sớm càng tốt :D . Chứ lỡ mua về mà ko chạy ngon cũng phí tiền. Em xin cám ơn và hậu tạ. Em thắc mắc ở chỗ Fat 32 ko chấp nhận file lớn hơn 4BG vậy nếu mình thu lâu dài 2-4h đồng hồ thì file nó là 1 cục lớn hơn 4Gb hay nó xé nhỏ ra ???

ducanhct

Member

Sao hôm nay BDTV lại trực tiếp trận này nhỉ tưởng super Sunday mà
01/09 19:30 West Brom - Swansea City BĐTV K+PM SCTV15

Re: Ðề: Re: Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Vấn đề của bác thì phải dùng bộ kích sóng rồi. Tuy nhiên, bác phải tìm hiểu kỹ xem tín hiệu yếu ngay từ đầu hay sau khi chia ra thì bị yếu. Cách làm, nếu bác có chia nhiều tv thì tháo bỏ các tv đã chia ra khỏi bộ chia, nối trực tiếp nguồn vào với dây dẫn tới đầu thu. Nếu tín hiệu đều đạt vạch xanh 100% và vàng dao động từ 98-100% trên tất cả các kênh ở các tần số khác nhau. Khi ấy bác mua 1 bộ khuếch đại truyền hình cáp. Cái này có nhiều loại, bác có thể tự mua về lắp hoặc kêu thợ tới lắp và kiểm tra tín hiệu luôn. Ở Hà Nội thì bác ra chợ trời hoặc lên google search với từ khóa khuyếch đại truyền hình cáp là sẽ ra hàng loạt kết quả. Còn nếu cáp nhà bác ko chia nhiều tv mà tín hiệu đã như vậy thì tốt nhất là gọi bên vtvcab đến xử lý.

hôm truớc mua to tự nhiên cab thuờng tín hiệu đột nhiên xấu thảm hại nên đầu kaon mất sạch tín hiệu.Em gọi lên 19001515 họ chỉnh mà ko cần vào nhà em và bây giờ các kênh đều ngon.cảm ơn bác đã tư vấn

Re: Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Nhà em ko dùng internet nhiều khoảng 80k/tháng VNPT .nếu em nâng cấp đường truyền lên xem sopcast thì vẫn phải trả tuơng đuơng 150k/tháng mà chỉ 50/50 trận được trận mất chi bằng lắp kaon vtvcab.nếu bác chờ đợi chất lưỡng HD cho đầu kaon thì em khuyên là ko nên vì chỉ có vài kênh HD thực sự như fox sport, axd... ( nưng tín hiệu âm thanh xuát ra vẫn chỉ là 2.0) còn lại là HD dỏm.em đã từng lắp VTC đời đầu ( ko nhớ series) xem bóng đá và em cho rằng chất lượng hình ảnh 2 đầu này gàn tương đuơng dù là đầu VTC ngày trước chỉ gắn vào TV 21 inch chứ ko phải LCD như bây giờ.ý em là hình ảnh của đầu kaon không sâu nhưng ko quá khắt khe thì cũng ok.thêm nữa nếu bác để ý bọn vtvcab bây giờ nếu có nhiều trận bóng cùng giờ thì nó luôn phát những trận hay nhất trên k+ từ bóng anh, đức hay tây ban nha.em ko quá hâm mộ super sunday để đến mức đi lắp kaon nhưng thực tế muốn xem bóng đức hay tay ban nha mà xem trên cab thuơng thì giờ cũng toàn trận lởm bắt buộc phải xem qua đầu kaon.em xem bóng Đức 2 năm nay rồi và em cho rằng giải dức hiện nay hay ko kém giải anh nên việc lắp kaon với em để xem bóng anh, đức ,TBN là lựa chọn hợp lý.thêm nữa bọn vtvcab này nó có bản quyền bóng anh trong 3 năm liện và tương lai giải đức hay tbn nó cũng sẽ độc quyền như giải anh thôi.bác cứ chờ xem em nói có đúng ko nhé??? cuố cùng là k+ trên đầu kaon chỉ là tín hiệu SD nhé nên ko thể có hd khi xem các kênh này.có kênh bóng dá tv hd và thể thao tv hd trên đầu kaon nhưng nó nằm ở gói cước khác và bác phải trả thêm 50k / thang nếu bác muốn xem các kênh này. em có vài lời cho bác xem xét cân nhắc và đưa ra quyết định

tmn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

hôm truớc mua to tự nhiên cab thuờng tín hiệu đột nhiên xấu thảm hại nên đầu kaon mất sạch tín hiệu.Em gọi lên 19001515 họ chỉnh mà ko cần vào nhà em và bây giờ các kênh đều ngon.cảm ơn bác đã tư vấn

Khu nhà em (giảng võ) tín hiệu cực kém, đã gọi ben vtvcab đến chỉnh rồi dc 1-2 ngày vẫn bị lại nên bây h em chán chẳng buồn bật cái con kec kaon lên nữa, xem mie nó cab thường cho đỡ bực mình

tencha276

Banned

mình muốn hỏi 1 chút, cái đầu của VTVcab có chức năng Record, nhưng khi mình cắm USB vào thì nó yêu cầu format, nhưng khi nhấn ok đồng ý thì nó lại báo ổ cứng bị lỗi, mấy cái USB đều vậy. mong các bác giúp đỡ

tencha276

Banned

Ở đây có ai dùng HDD rời thu lại chương trình HD chưa? Số là em có con usb Apacer 8GB Fat 32 thu kênh sd thì bình thường , nhưng thu mấy kênh HD thì vẫn thu đc nhưng xem lại bị giật hình. Con này tốc độ ghi 3.5Mbs, trong khi đầu thu khuyến cáo tốc độ 6.5Mbs nên có thể do đó ko thu đc HD trơn tru.
Do nhu cầu ghi lại các chương trình truyền hình của em khá cao. Em tính mua 1 con HDD Buffalo Mini Station Plus 1TB 1.8tr, chia 2 phân vùng, 1 phân vùng chạy Fat 32 200GB để dành thu, còn 800GB chạy NTFS để chép phim HD linh tinh này nọ, dù gì nhà cũng có con Kiwi Mele + 2TB rồi, nên em hỏi mấy bác có ai đã thử hoặc có HDD trống chạy Fat 32 thì thử thu lại kênh HD và review lên đây xem có bị giật hình không, em đang cần thông tin gấp nên càng sớm càng tốt :D . Chứ lỡ mua về mà ko chạy ngon cũng phí tiền. Em xin cám ơn và hậu tạ. Em thắc mắc ở chỗ Fat 32 ko chấp nhận file lớn hơn 4BG vậy nếu mình thu lâu dài 2-4h đồng hồ thì file nó là 1 cục lớn hơn 4Gb hay nó xé nhỏ ra ???
bác thu kiểu j vậy? USB phải format về FAT 32 ah? mình cắm vào đầu thu, nó đòi Format., mình ok để nó tự Format thì nó lại báo ổ cứng bị lỗi.

tmn

Member

mình muốn hỏi 1 chút, cái đầu của VTVcab có chức năng Record, nhưng khi mình cắm USB vào thì nó yêu cầu format, nhưng khi nhấn ok đồng ý thì nó lại báo ổ cứng bị lỗi, mấy cái USB đều vậy. mong các bác giúp đỡ

Bác phải format FAT32 trên máy tính trước mới xài đc.
Mới lấy 1 cái usb 16G, em tính sơ qua nếu ghi HD 10phut hết 1G, 1 trận bóng 120 phút là vừa đủ

USB hay HDD rời cũng được nhưng speed cao hơn 6.5Mb/s mới thu hd ngon. Vừa đầu tư 1 con HDD 1TB Buffalo để dành thu đầu Kaon báo speed 90Mb/s :)) .
Em ghi kênh bóng đá TV 15p 800Mb, => TB 1h thu là 3.6GB, cũng ngon :D .

Bên trên