Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hình như giờ cái Thể Thao TV HD tin tức trên analog nó cắt rồi hả các thím (~~)

Thể Thao TV HD Tin Tức khi ra đời (6/6/14) là phát vào chỗ của kênh Thể Thao TV HD, sau này đc phát trên analog cũng chính là nó luôn. từ 5/9 vừa rồi thì thông báo là tăng kênh Thể Thao TV HD Tin Tức nhưng thực chất là phát trở lại Thể Thao TV HD. có nghĩa là cái kênh Thể Thao TV HD trên analog thực chất vẫn luôn là Thể Thao TV HD Tin Tức

huy manh

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em xem trên thông báo thì đang khuyến mại đầu thu hd tri giá 1t . mà khi ra trung tâm cáp hỏi con lễ tân thì nó bảo lắp hd là 1.6t ko khuyến mại gì cả . em hỏi nó là sao thấy trên tivi thông báo khuyêna mại đầu thu hd nếu mua thẻ 1 năm . nó bảo đấy là sài gòn . mà em về xem lại thì thông báo rõ ràng là truyền hình cáp hải phỏng . khuyến mại lắp đặt truyền hình hd khuyến mại đầu thu hd trị giá 1t đến hết tháng 9 . mà ai đến đăng ký lắp đặt cũng phải qua cái cob lễ tân đấy mà nó trả lời như thế thì ai lắp nữa .có lẽ nào con này nó định bịp để nó ăn ko . cho em hỏi thêm là cáp đi trong ống rồi đi trong tường có lắp hd được ko nhỉ

Em xem trên thông báo thì đang khuyến mại đầu thu hd tri giá 1t . mà khi ra trung tâm cáp hỏi con lễ tân thì nó bảo lắp hd là 1.6t ko khuyến mại gì cả . em hỏi nó là sao thấy trên tivi thông báo khuyêna mại đầu thu hd nếu mua thẻ 1 năm . nó bảo đấy là sài gòn . mà em về xem lại thì thông báo rõ ràng là truyền hình cáp hải phỏng . khuyến mại lắp đặt truyền hình hd khuyến mại đầu thu hd trị giá 1t đến hết tháng 9 . mà ai đến đăng ký lắp đặt cũng phải qua cái cob lễ tân đấy mà nó trả lời như thế thì ai lắp nữa .có lẽ nào con này nó định bịp để nó ăn ko . cho em hỏi thêm là cáp đi trong ống rồi đi trong tường có lắp hd được ko nhỉ

ở hải phòng thì mình k biết khuyến mãi thế nào.
cáp đi trong tường phải có khuếch đại mới xem đc HD, k thì xác định là giật tung tóe

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thể Thao TV HD Tin Tức khi ra đời (6/6/14) là phát vào chỗ của kênh Thể Thao TV HD, sau này đc phát trên analog cũng chính là nó luôn. từ 5/9 vừa rồi thì thông báo là tăng kênh Thể Thao TV HD Tin Tức nhưng thực chất là phát trở lại Thể Thao TV HD. có nghĩa là cái kênh Thể Thao TV HD trên analog thực chất vẫn luôn là Thể Thao TV HD Tin Tức

Em thấy cách VTVcab quản lý các kênh này cứ rối rắm thế nào, logo của Thể thao TV và Thể thao TV HD Tin tức (những lúc không phát tin tức) giống hệt nhau, chỉ khác nhau mỗi Thể thao TV HD là VTVcab3, còn Thể thao TV HD Tin tức là VTVcab3 HD =)) loạn hết cả lên

huy manh

Member

Nhà mình cáp đi trong tường khi ra cục tổng để cbia cho các tivi thì đã có 1 cục khuếch đại ko biết xem được hd ko hay phải mỗi tivi một cục khuếch đại

phamtug

Active Member

Khi đăng kí lắp đặt nvkt sẽ kiểm tra chất lượng và tín hiệu cáp của bn nếu đạt y cầu thì xem ok k phải khắc phục j nữa vì là xem số HD nên phải đảm bảo mức tín hiệu tốt xem mới trơn chu và k giật lag loạn lên

vnmaths

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em thấy cách VTVcab quản lý các kênh này cứ rối rắm thế nào, logo của Thể thao TV và Thể thao TV HD Tin tức (những lúc không phát tin tức) giống hệt nhau, chỉ khác nhau mỗi Thể thao TV HD là VTVcab3, còn Thể thao TV HD Tin tức là VTVcab3 HD =)) loạn hết cả lên
Sao không gọi là TheThaoTV1, 2, 3 nhỉ (giống như FoxSport 1, 2, 3). Mang tiếng cùng là VTVcab3 nhưng có khi 3 kênh phát 3 nội dung khác nhau :))

thered

Member

Không liên quan nhưng ở đây có bác nào dùng internet của vtvcab không, em đang tính chuyển sang vtvnet mà không rõ chất lượng thế nào?

hoankido

Tình hình là chung cư mình do vtvcab thầu, tuần sau mới đi xong đường cab mà mình muốn t5 tuần này có để xem nên bảo nó lắp đầu thu hd 160k/ tháng có đc ko, có liên quan j đến dây cab ko vì chắc mình sẽ dùng đầu thu thôi

dark_devil_90

Well-Known Member

thấy TV báo từ từ 5/9 thêm kênh WarnerTV + ScreenRed báo nào dùng cáp HD + thường nào thấy có xác nhận hộ với :D

phamtug

Active Member

Tình hình là chung cư mình do vtvcab thầu, tuần sau mới đi xong đường cab mà mình muốn t5 tuần này có để xem nên bảo nó lắp đầu thu hd 160k/ tháng có đc ko, có liên quan j đến dây cab ko vì chắc mình sẽ dùng đầu thu thôi

có liên quan nên bác phải đợi đến tuần sau r vì đầu thu HD này phải dẫn từ cáp chính đag sử dụng thì mới xem đc nhé k có thì nó lấy cái j ra để giải mã tín hiệu cho bác xem

phamtug

Active Member

thấy TV báo từ từ 5/9 thêm kênh WarnerTV + ScreenRed báo nào dùng cáp HD + thường nào thấy có xác nhận hộ với :D

chính xác đã tăng 6 kênh từ 5-9 trên hệ thống số Warnertv HD, Cinemaworld HD, Fox Sports 2 HD, Gem HD, Thể Thao TV Tin Tức HD, Screen Red :D

dark_devil_90

Well-Known Member

chính xác đã tăng 6 kênh từ 5-9 trên hệ thống số Warnertv HD, Cinemaworld HD, Fox Sports 2 HD, Gem HD, Thể Thao TV Tin Tức HD, Screen Red :D

bác xem đã có các kênh đó trên TV chưa ?
mình ko đăng kí HD của cáp nên ko thấy

thered

Member

mình ở HN, định đăng kí nhưng đang giao thông cho mấy nhà, gọi nó đến cho bị phạt ko =,=
vô tư bác nhé, nó không hỏi gì hết đâu. Có điều nếu muốn lắp từ 2 đầu thu trở lên thì phải đóng trước 3 tháng thuê bao truyền hình cáp để được KM miễn phí cho TV thứ 2 và 3 cho thuê bao cáp.

dark_devil_90

Well-Known Member

vô tư bác nhé, nó không hỏi gì hết đâu. Có điều nếu muốn lắp từ 2 đầu thu trở lên thì phải đóng trước 3 tháng thuê bao truyền hình cáp để được KM miễn phí cho TV thứ 2 và 3 cho thuê bao cáp.
mình đang dùng analog chuyển đổi lên HD thì làm tn ?
có 3 TV đăng kí HD thì 1TV xem dc HD thôi à ?
bác nào cho xin ít giá rổ,KM kinh nghiệm với :p

mình đang dùng analog chuyển đổi lên HD thì làm tn ?
có 3 TV đăng kí HD thì 1TV xem dc HD thôi à ?
bác nào cho xin ít giá rổ,KM kinh nghiệm với :p
1tr1 tiền đầu + 300k tiền thẻ HD6T + 100K phí lắp đặt + vật tư phát sinh chi tiết gọi tổng đài :))

750ti

Gia đình mình chỉ có nhu cầu các kênh Vtv1 -2-3-6-ĐN , VOV. 02TV, HTV9 thôi thì nên lắp thêm đầu HD để xem các kênh HD VTV1-3-6 hay là mua đầu DVB-T2 mọi người nhỉ?
Các kênh thể thao ít xem, may ra hôm nào có giải Vi lích hoặc Vn đá giao hữu thì xem chút vì màu cờ sắc áo thôi.

Bên trên