Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

cris46

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cách đây mấy tháng em cũng từng hỏi câu này, có mấy người khuyên đừng có lắp internet của vtvnet, nhưng mình không nghe vẫn lắp, giờ mới thấy ngu. Đường truyền trong nước thì tạm ổn nhưng ra nước ngoài cực tệ. Nó làm mình nhớ lại internet ngày xưa khi vào youtbe phải bấm pause một lúc đợi nó load. :D.

Cố chịu vài tháng nữa cho hết 6 tháng đóng trước rồi cho nó cút khẩn trương.

Thanks bác. Em nhìn cái gói cao nhất của nó là 10/1,5Mbps mà hơi nản. Như này thì càng k có lý do gì để mà lắp combo cả net nữa.

svnvn2007

Member
Nhà mình dùng bộ khuyech đại chia 3 cho 3 tivi tầng 1 2 3, giờ muốn lắp thêm cái tivi nữa tầng 1 muốn mua bộ chia không dùng điện liệu có ổn không nhỉ, bạn nào đã dùng cho mình hỏi nên mua loại nào.
Mình đang tính mua loại chia 3 đầu ra, 1 đầu cho tivi mới còn 2 cổng sẽ dùng cho 1 tivi LCD đang sử dụng do mình tính 1 đầu vào analog bình thường 1 đầu để lắp vào cái cổng của đầu HD vtv cab ko bít có ok không nhỉ. THanks

hminh2005

Member

Sao cái đầu HD của VCTV nhà mình dùng cáp HDMI lúc được lúc không (qua cổng video thì ko sao), trong khi xem phim qua đầu phát HD (cũng dùng cổng HDMI đó, cáp đó) lại ko sao.
Xem qua HD nhà mình thấy mấy kênh Thể thao tin tức HD, Sport HD, Sport 2 HD đều bị lỗi (nhòe hình), trong khi Bóngda HD, ThethaoHD, SCTV15HD lại ngon ?

thebluez

Active Member

Sao cái đầu HD của VCTV nhà mình dùng cáp HDMI lúc được lúc không (qua cổng video thì ko sao), trong khi xem phim qua đầu phát HD (cũng dùng cổng HDMI đó, cáp đó) lại ko sao.
Xem qua HD nhà mình thấy mấy kênh Thể thao tin tức HD, Sport HD, Sport 2 HD đều bị lỗi (nhòe hình), trong khi Bóngda HD, ThethaoHD, SCTV15HD lại ngon ?

chắc do dây HDMI bị lỏng?

thanhdol

Active Member

Các bác cho hỏi thẻ smartcard của VTVcable có dùng cho nhiều đầu đc không ạ. E có 2 đầu VTVcab, 2 thẻ nhưng chỉ muốn đóng HD 1 thẻ, cần xem ở đâu thì chuyển thẻ không phải gỡ đầu đi theo mà không đc. Hình như thẻ nào đầu đấy thì phải.

phamtug

Active Member

có thể cổng HDMI hoặc dây của bác bị lỏng bác thử kê nó trếch lên tí xem k bị thõng quá là đc, còn nếu bác sử dụng dây av 3 màu để xem thì hình sẽ bị nhòe i như con đầu kaon của mh, để tối ưu hình ảnh tốt nhất bác vẫn sử dụng dây HDMI còn mấy kênh Thể thao TV tin tức HD,Fox Sport HD,Fox Sport 2 HD nhà mh xem vẫn nét căng

phamtug

Active Member

Các bác cho hỏi thẻ smartcard của VTVcable có dùng cho nhiều đầu đc không ạ. E có 2 đầu VTVcab, 2 thẻ nhưng chỉ muốn đóng HD 1 thẻ, cần xem ở đâu thì chuyển thẻ không phải gỡ đầu đi theo mà không đc. Hình như thẻ nào đầu đấy thì phải.

đúng r thẻ nào thì đầu đấy sở dĩ như vậy để họ còn quản lý, mã hóa thuê bao

VTVcab làm gì có kênh SCTV15HD nhỉ

1 vợ 1 chồng, ngoại tình phạt từ 1-3 triệu nhé, ko đc phép lấy thẻ nhà này "đút" vào "khe" của nhà khác nha =))))

Nãy trên TTTV tin tức có dòng chữ chạy thông báo ngày mai có trực tiếp AUS open. Không biết là có bản quyền hay tiếp sóng các bác nhỉ?

gis123

Member

có thể cổng HDMI hoặc dây của bác bị lỏng bác thử kê nó trếch lên tí xem k bị thõng quá là đc, còn nếu bác sử dụng dây av 3 màu để xem thì hình sẽ bị nhòe i như con đầu kaon của mh, để tối ưu hình ảnh tốt nhất bác vẫn sử dụng dây HDMI còn mấy kênh Thể thao TV tin tức HD,Fox Sport HD,Fox Sport 2 HD nhà mh xem vẫn nét căng
Xem qua AV thì chỉ xem được chất lượng SD thôi.
Tuy nhiên mình vẫn lấy âm thanh từ đấy, chỉ lấy hình qua HDMI. Âm thanh lấy thẳng ra loa 2.1, nghe phê hẳn :) Tiếng trên TV thì mình tắt hẳn ko sẽ bị loạn. Không rõ trong đầu có cách cài đặt không phát âm thanh qua HDMI ko nhỉ (chắc là ko cóa)

thebluez

Active Member

Nãy trên TTTV tin tức có dòng chữ chạy thông báo ngày mai có trực tiếp AUS open. Không biết là có bản quyền hay tiếp sóng các bác nhỉ?

đúng đấy, Fox nó chia sẻ chứ không phải TTTV mua từ IMG. Vì thế khi trực tiếp vẫn để logo Fox. Mục đích của Fox là nó muốn nơi nào nó đi qua thì đều phát song ngữ tại ấy. Hiện nay nó có tiếng Trung, Thái, Indo, Malay rồi

hihihi123321

Có cái đầu HD kaion fullbox tem tháng 11/2013 ^^ (vứt xó góc tủ) có bác nào muốn lấy về ko, thấy để tủ cứ phí phí :D

hihihi123321

Đầu đó cắm Chảo hay ăng ten ngoài trời vậy ?? Bạn cho mình đi. Bỏ phí quá.
Đầu Kaion để xem HD của vtvcab ý bác, em chả biết cắm chảo hay angten vì sau nó dùng ốc r5 xoáy thì phải. Em ko cho đâu, keke ^^
mà có smartcard k bác? hay chỉ đầu thôi :)
Có cái thẻ nhưng hình như ko dùng được, em mang sang nhà hàng ông anh cắm mua cái thẻ 3 tháng hd nạp thì nó báo sai mã gì gì ý ko nhớ ^^ (ở nhà có 1 tivi nên đang dùng cái khác cho rẻ)

kudo1908

Active Member

các cụ cho e hỏi ở đà lạt có vtvcab chưa nhỉ ?

Có đầu có thẻ cũng chưa nạp đc tiền ngay đâu, phải đến vtvcab đóng 22k để họ gắn cái mã của smartcard vào hợp đồng

tiendatvn

Member

Anh em cho hỏi.Có biết số máy của chi nhánh Sao Đỏ - hợp tác với VTVcab ở khu Văn Điển - Hà Nội ko ạ

Bên trên