Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhthanhbui

Active Member
Xin chào tất cả mọi người

Sau một thời gian thống kê người sử dụng Android Box bị lỗi cho thấy mạng VNPT đang bóp nghẹt băng thông của nhiều ứng dụng giải trí có Server, Stream đặt tại nhà mạng khác.

Các ứng dụng xem phim từ FSHARE như MegaHD, XFSHARE. Các ứng dụng xem phim thông thường như DangcapHD, VuaHD. Các ứng dụng truyền hình : DangTV, HTV Online, FPT Play...đều bị VNPT chặn băng thông nên không thể load nổi, hoặc rất chậm.

Duy nhất có ứng dụng MYTV NET của VNPT thì vẫn chạy tốt, hoặc 1 số phim trong KODI, HTV Online mà đặt Server tại VNPT thì chạy ngon lành.

Dường như VNPT đang nhận thấy số người sử dụng các ứng dụng kể trên đang xài Android Box thương hiệu khác rất nhiều, cạnh tranh với chiếc VNPT SmartBox cùi bắp của VNPT nên VNPT ra sức chặn ?
Với một nhà mạng chơi xấu người sử dụng như vậy tốt nhất chúng ta chuyên qua Viettel và FPT xài cho công bằng.

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Bên mình cũng thử qua các mạng VNPT, FPT, CMC, Viettel (cáp quang hết) và cuối cùng dừng lại với Viettel :)

oldfriend

Moderator
Bác nói bậy rồi

Mình đang xài gói 5Mb , gói thấp nhất của vnpt và mình xem mượt tất cả những ứng dụng sau:

1. vuahd: loa từ 3 đến 5 giây lúc mới vô phim và play nhon lành

2. Imovie : load ngon những phim 720 với sever nhanh, phim 720 có dts thì hay giật.

3. Dangtv : xem gon tất cả các kênh ko phải hd.

4. Xbmc - kodi mượt mà với tất cả các addon như hdviet, vietmedia, bsb.

Bác nào ko tin có thể đợi mình quay clip

oldfriend

Moderator
Nói thêm, mình vẫn xem phim từ fshare thông qua ứng dụng xshare, bsb, imovie. Tất nhiên đôi khi bị vấp nhưng mình chọn 720 thì vẫn xem trọn vẹn được phim

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Bác nói bậy rồi

Mình đang xài gói 5Mb , gói thấp nhất của vnpt và mình xem mượt tất cả những ứng dụng sau:

1. vuahd: loa từ 3 đến 5 giây lúc mới vô phim và play nhon lành

2. Imovie : load ngon những phim 720 với sever nhanh, phim 720 có dts thì hay giật.

3. Dangtv : xem gon tất cả các kênh ko phải hd.

4. Xbmc - kodi mượt mà với tất cả các addon như hdviet, vietmedia, bsb.

Bác nào ko tin có thể đợi mình quay clip

Tốc độ download trung bình của bác là bao nhiêu?
Bác thử show cái speedtest luôn cho em xem cái.

oldfriend

Moderator
Ok, thứ 2 bay về sg mình chụp cho bác. Ngày nào cũng coi phim và tivi bằng android box với mạng 5mb vnpt. Lúc đầu định lắp viettel 15mb nhưng nó hết port đành dùng gói thấp nhất vnpt 100k vat nữa là 110k 5mb

minhthanhbui

Active Member

VNPT còn chặn tùy theo khu vực, ko nói bậy đâu vì đã thử rồi mà. Nếu bác nào vào khu vực ko bị chặn thì có thể ko sao. Nhưng hiện tượng này chủ yếu xảy ra với VNPT.

VNPT cáp quang 35 MB/S, địa điểm quận 9 - SG : ko xem nổi.
VNPT cáp đồng 5 mb/s , địa điểm ở quê : ko xem nổi.

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Ok, thứ 2 bay về sg mình chụp cho bác. Ngày nào cũng coi phim và tivi bằng android box với mạng 5mb vnpt. Lúc đầu định lắp viettel 15mb nhưng nó hết port đành dùng gói thấp nhất vnpt 100k vat nữa là 110k 5mb

Sao rẻ dã man vậy. Mình ở Bắc Ninh. vnpt 5mb 275k/tháng mà còn ì ạch. Dùng mà tức ói máu.

phithien

Well-Known Member

Mình xài cáp đồng vnpt khoảng 4 năm, mới đây lên cáp quang, nhưng chưa cảm nhận là vnpt có chận hay ko. dùng các dịch vụ: vuahd, hdviet, hayhaytv đều tốt hết. Chỉ có Fshare tool gần đây bị tình tràng xui xui gặp file down chỉ 400-500 KB/s, xui nhiều hơn hên ( Và kéo bằng IDM thì vẫn max speed 1.5 MB/s.) có lẽ vì chỉ down 400 KB/s nên coi trực tiếp Hd repo hay bị Buffer(Test bằng Xshare trên kodi cũng Buffer luôn. Mình có pm cho Fshare, thì các anh ấy pm nói là có giới hạn luồng cho Fshare tool( gà nhà mà cũng giới hạn, ko thể hiểu nổi) và sẽ cập nhật ở version mới, và các anh cho lời khuyên: Nên down bằng IDM :D
Sao rẻ dã man vậy. Mình ở Bắc Ninh. vnpt 5mb 275k/tháng mà còn ì ạch. Dùng mà tức ói máu.

Ở phú yên gói Fiber vnn 15/15 mbps chỉ 165k/tháng thôi. Chắc tỉnh nào ít người xài quá phải dùng chiêu rẻ kích cầu, còn chổ nào đông người thì chém
:D

1401Binh

ao rẻ dã man vậy. Mình ở Bắc Ninh. vnpt 5mb 275k/tháng mà còn ì ạch. Dùng mà tức ói máu.
ờ ngoài Bắc đắt dã man con ngan, mà 275k/ tháng là gói ADSL chứ nào có phải cáp quang mẹ j đâu vào đến SG, miền nam mấy cái vụ này nó hạt rẻ lắm bạn ui hehe

Đứa cháu mình cũng dùng mạng cáp quang vnpt chạy android box, thấy nó kêu xem tv, phim các kiểu cũng mượt lám mà nhỉ. Nó kêu mượt nên cũng tính mua con android chạy ở nhà. Ko biết vì nó cũng ít xem phim hay ko nữa. các bác dùng rùi cho ý kiến để em tính đường mua android hoặc đổi quách sang viettel cho rẻ

taxtuan

Member

Hồi trước tết còn dùng gói cáp đồng VNPT 5mb xem HTV ONLINE giật như con lật đật, mới nâng cấp lên cáp quang 12 mb cũng VNPT xem HTV online thấy cũng ổn (165k/tháng + free 1 năm mytv)

VNPT, FPT, Viettel cả cáp đồng và cáp quang mình đã dùng qua hết rồi. Đúng là VNPT rất thích bóp băng thông của khách hàng. Bác nào biết, gọi điện phàn nàn thì còn đỡ, bác nào không biết, chỉ có nước tự trách mình dại đi theo VNPT thôi. Hiện nay mình đang dùng Viettel 12M 192.500đ/tháng không có vấn đề gì, xem mọi thứ ở 720p rất mượt. Hơn nữa mình thấy không bị ảnh hưởng bởi đứt cáp quang biển AAG. Nhưng hiện nay mình thấy FPT đang khuyến mãi gói cáp quang 16M 198.000đ/tháng có vẻ hay đấy, được mở free luồng IPTV. Nhưng mình không thích FPT ở chỗ phải cam kết đến 24 tháng. Nếu chấm dứt hợp đồng trước thời hạn thì bị phạt nghe đâu đến 1.200.000đ. Tóm lại theo mình thì Nhất Viettel, Nhì FPT, bỏ qua VNPT. Mình nói khách quan không PR cho ai cả, các bác đừng chém nhé!

hdradiovn

Member

Cứ quân đội cho nó hùng mạnh các bác ạ ^^

lohado2

Active Member

Nhà em rơi vào khu vực đặc biệt. Không phải xa xôi hẻo lánh gì mà các khu vực lân cận đều có cáp quang hết rồi. Riêng khu vực nhà em không có. Không có 1 nhà cung cấp nào khác thành ra bị ép phải dùng cáp đồng của VNPT. Chả nhẽ không dùng mạng thì mù văn hóa. Có mạng, mất tiền mà vẫn ức chế. Nhìn ae dùng mạng giá quá rẻ mà lại vi vu mà buồn quá.
Mà Cũng thấy lạ, vào web thì thấy giá internet cáp đồng VNPT bắc Ninh cũng là đắt nhất cả nước. Gói rẻ nhất cũng 170k + 17k VAT. Bực mình thật.

vuthecong78

Well-Known Member

...... Nhưng hiện nay mình thấy FPT đang khuyến mãi gói cáp quang 16M 198.000đ/tháng có vẻ hay đấy, được mở free luồng IPTV. Nhưng mình không thích FPT ở chỗ phải cam kết đến 24 tháng. Nếu chấm dứt hợp đồng trước thời hạn thì bị phạt nghe đâu đến 1.200.000đ......

Nếu không phải đóng trước thì cứ dùng thôi. Lúc nào chán thì tạm ngưng (lấy cớ gì mà phạt) hoặc cắt, họ không kiện đòi khách lẻ đâu mà sợ. Tiền đang trong túi mình thì mình là chủ, thích thì trả không thì xù.

oldfriend

Moderator
Mình đã dùng qua hầu hết các mạng từ fpt, vnpt, viettel, spt, cả internet do sctv cung cấp. Nhưng mình thấy chỉ có gói 5mb của vnpt hcm là rẻ nhất 100k mà vẫn xem online ko bị giật.

P/s: bác lohado2 vào 192.168.1.1 kiểm tra băng thông xem có đúng 5mb ko, nhiều trường hợp người dùng ko để ý vnpt nó để 3mb thôi.

em đang dùng gói giáo viên 4mb vnpt 132k đã bao gồm VAT thấy đúng cam kết mà trong modem ghi là down: 4096 up: 509 định tháng sau nâng lên cáp quang 192k mà bác chủ làm nguyên bài cảnh báo ghê quá

mrbaoanh

Member

Mình dùng vnpt 14mb 192k/tháng thấy hoàn toàn ổn. Giờ cao điểm 7h - 9h tối có hơi giật, còn lại là ok

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên