Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

AVG nên làm thế nào để phát được World Cup HD

• Thay 2 hoặc 3 kênh nhạc tiếng bất kì bằng VTV HD

Số phiếu: 10 38.5%
  • Tiếp sóng trận đấu chuẩn HD trên kênh nhạc tiếng

Số phiếu: 4 15.4%
  • Mở khóa đầu thu để thu đủ VTV1, 3, 6 HD do VTV phát

Số phiếu: 12 46.2%

• Số lượng người bầu chọn
    26
Như các bác hay đọc ở đây cũng biết, là AVG đã thử nghiệm phát nguồn-kênh-HD-với-chuẩn-SD trong gần 1 tháng, nhưng chắc bị ném đá nhiều quá nên thôi.

Một số ví dụ cho chất lượng kinh khủng của VTV HD khi bị AVG hạ độ phân giải còn 720x576 và bitrate 1mbps

Kiểm tra chất lượng thật trên máy tính của bác @tan_huy_93

Nói chung là ai xem AVG sẽ biết là các kênh VTV1, 3, 6 SD của họ phát rất đẹp, nhưng để xem bóng đá World Cup thì em nghĩ thế là chưa đủ.

Em cũng tìm hiểu và được biết là đợt này, các đơn vị truyền hình trả tiền khác (VTC, MyTV, HTVC, K+, SCTV) đều đang nắm được 2 kênh HD quan trọng nhất là VTV3 và VTV6 HD. MyTV và HTVC thậm chí còn có đủ bộ 1, 3, và 6. Nên qua đợt này, em muốn các bác cùng em tạo một chút sức ép để nếu AVG có đọc được thì mong họ sẽ cho chúng ta được xem World Cup chuẩn HD ạ, chứ chẳng lẽ phải chờ thêm 4 năm nữa.

Tuy nhiên thì em cũng biết là AVG có những khó khăn riêng, nên để phát thêm 1 kênh HD mới có lẽ cũng là vấn đề với họ, vì thế em đã nghĩ ra một vài giải pháp và cho các bác bình chọn ạ:
- Đổi 2 hoặc 3 kênh nhạc tiếng ít người nghe nhất bằng nhóm VTV HD;
- Tiếp sóng VTV3 và VTV6 HD trên 2 kênh nhạc tiếng bất kì kể từ khi có bình luận trước đến khi hết bình luận sau trận đấu;
- Mở khóa đầu thu để người dùng dò được thêm VTV1, VTV3, VTV6 HD do chính VTV phát.

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member
Ðề: Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

tâm thư phải viết thành văn bản gửi lên chủ tịch phạm nhật vũ.

AnhBaSG

Member

Nhất trí với bác nhưng trước giờ AVG nhận đá cũng nhiều lắm mà thấy thay đổi gì đâu??

tan_huy_93

Well-Known Member

Kiến nghị kênh gì chứ các kênh VTV HD em nằm ngoài... Nhà có TV DVB-T2 rồi khỏi phải lo :)) :))

cadiec

.. Nhà có TV DVB-T2 rồi khỏi phải lo :)) :))
Có chắc xem được không bạn, chỉ sợ đến lúc WC nó khóa lại, mà có lẽ AVG cũng nghĩ đến tình huống không có WC trên VTV HD free nên bỏ trước mấy kênh thử nghiệm để khỏi nghe chửi của bà con

.

tan_huy_93

Well-Known Member

Muốn biết thì chờ đi :)

P/s: C1 C2 cũng mua bằng tiền và chưa khóa trận nào...
Có chắc xem được không bạn, chỉ sợ đến lúc WC nó khóa lại, mà có lẽ AVG cũng nghĩ đến tình huống không có WC trên VTV HD free nên bỏ trước mấy kênh thử nghiệm để khỏi nghe chửi của bà con

.

Ðề: Re: Ðề: Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

Kiến nghị kênh gì chứ các kênh VTV HD em nằm ngoài... Nhà có TV DVB-T2 rồi khỏi phải lo :)) :))
Nhà tớ cũng vậy, khỏi lo :)

Mọi người có TV mới thích vậy..... :-B
Em cũng muốn mua cái đầu DVB-T2 để xem VTV HD dịp này, nhưng nghĩ kĩ thấy phí phạm nên lại thôi.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Mọi người có TV mới thích vậy..... :-B
Em cũng muốn mua cái đầu DVB-T2 để xem VTV HD dịp này, nhưng nghĩ kĩ thấy phí phạm nên lại thôi.
Các bác cứ làm cái này về là ngon ngay
Đầu Thu DVB T2
Xem VTV3 HD miễn phí hoàn toàn, hình ảnh đẹp, giá hợp lý
http://anvienhd.com/dau-ky-thuat-so-dvb-t2-xem-vtv3-hd-mien-phi-id56.html
Các bạn làm thế là ko được. Đây là khu vực AVG, bác chủ với tâm ý muốn mọi người dùng AVG có một mùa World Cup đúng nghĩa với chất lượng tuyệt vời nhất.
Chứ các bạn lại nói là nhà bắt đc dvb-t2 nên chẳng để ý quan tâm đến ai cả. Đừng sống cá nhân như thế có được không.
Vì dù sao đâu phải nơi đâu cũng có sóng dvb-t2 nên đề nghị tiếp sóng kênh HD vì cũng đâu phải nhà ai cũng có LED để xem chuẩn 16:9 :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Vấn đề là... không phải bác chủ thớt muốn là được, AVG muốn phát HD hay mở khóa cho thu là được đâu nhé :)

Giờ với 3 tần số của AVG bác nghĩ AVG nén nổi một kênh HD nữa là khó coi rồi nói chi là 2 hay 3 kênh...
VTV phát miễn phí, AVG mở cho thu để kinh doanh thì ai cho hả bác ?
Các bạn làm thế là ko được. Đây là khu vực AVG, bác chủ với tâm ý muốn mọi người dùng AVG có một mùa World Cup đúng nghĩa với chất lượng tuyệt vời nhất.
Chứ các bạn lại nói là nhà bắt đc dvb-t2 nên chẳng để ý quan tâm đến ai cả. Đừng sống cá nhân như thế có được không.
Vì dù sao đâu phải nơi đâu cũng có sóng dvb-t2 nên đề nghị tiếp sóng kênh HD vì cũng đâu phải nhà ai cũng có LED để xem chuẩn 16:9 :D

Thằng K kẹo mới thêm kênh VTV1 HD và VTV6 HD thêm VTV3 HD phát trước là đủ bộ vậy là mùa world cup này chỉ có mỗi AVG là ko có HD

tan_huy_93

Well-Known Member

Phát không phát gì K+ nó cũng được sóng sạch HD chèn logo fake che mắt là thành tiếp sóng từ VTV...
Thằng K kẹo mới thêm kênh VTV1 HD và VTV6 HD thêm VTV3 HD phát trước là đủ bộ vậy là mùa world cup này chỉ có mỗi AVG là ko có HD

Em đọc các loại bài báo thì đúng là hiện tại duy nhất AVG là không cho người dùng xem World Cup chuẩn HD. Còn lại hầu như tất cả các đơn vị khác dù thân hay không thân với VTV đều đã có.
Thấy hơi tội nghiệp cho mình vì đến cả xem online còn được HD ngang chất lượng YouTube. 8-}

Xem VTV1 HD bằng VTV Play

Quốc Phòng Việt Nam trên FPT Play cũng đẹp

Mà em nghĩ là AVG nên trưng cầu ý kiến người dùng về chuyện bỏ kênh nhạc tiếng đi để nâng chất lượng thì sẽ hay hơn. Ở forum mình toàn ném đá mỗi vụ VTV HD rởm, nhưng hiện tại thì AVG vẫn đang phát HTV7, 9, VTC1, 3, Thuần Việt,... cũng với chiêu nguồn-HD-với-chuẩn-SD, chỉ là chẳng bị kêu nhiều như VTV. :(|)

À đừng bác nào gợi ý chuyển dịch vụ nhé, vì em xét trên hoàn cảnh của gia đình mình là người không chơi HD chuyên nghiệp, không dư dả đầu tư cho những thứ chưa cần thiết nhé!! ^#(^

Theo mình, AVG nên gộp 9 kênh thành 3 kênh thôi, và sau đó biên tập các kênh này thành các khung giờ nhất định để phát các thể loại nhạc. chứ như bây giờ mấy kênh nhạc đấy có ai nghe đâu

Phát không phát gì K+ nó cũng được sóng sạch HD chèn logo fake che mắt là thành tiếp sóng từ VTV...

Thì nó được tận 2 nguồn bác ạ không thích mấy chú người dập lửa của K kẹo thì bật qua VTV nghe tạ biêng cương chém gió đỡ buồn ngủ.

Theo mình, AVG nên gộp 9 kênh thành 3 kênh thôi, và sau đó biên tập các kênh này thành các khung giờ nhất định để phát các thể loại nhạc. chứ như bây giờ mấy kênh nhạc đấy có ai nghe đâu
1 kênh thôi là đủ rồi

sokita

Member

Vtv3 hd xem qua đầu thu dvb t2

naika83

Member
AVG phát thethaotvHd thì chúc mừng bà con của avg ngồi coi tin tức thể thao 24/24h nhé

Bên trên