Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

woodhouse

Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Qua 3 ngày rồi mà đơn hàng vẫn cứ : processing....

Bác nào mua hàng từ các trang web bán hàng qua mạng từ Trung Quốc thì hãy cầu nguyện [-O< nhiều vào vì đa số (80%) các trang web này là lừa đảo đấy. Có 2 hình thức lừa đảo: Một là các bác sẽ thấy tiền đi mà hàng không bao giờ về. Hai là có hàng về nhưng toàn là hàng nhái và hàng dỏm, hên thì dùng được 1 thời gian, xui thì chỉ để ngắm cho vui ^^. Theo kinh nghiệm của tui tìm hiểu được thì các trang web này có các danh mục hàng rất đa dạng, nhiều loại hàng và giá rẻ, nhưng thật chất họ không có sẵn mặt hàng nào cả, chỉ khi nào có order đặt hàng thì họ mới bắt đầu chạy ra ngoài để kiếm hàng sau đó đem về đóng gói và gửi cho bạn. Do đó thật ra họ chỉ là người mua dùm hàng cho bạn và ăn chênh lệnh giá và các loại phí. Đây cũng là hình thức bán hàng qua mạng mua theo nhóm đang nở rộ ở VN đấy.
Ở VN các trang web bán hàng theo hình thức mua chung này cũng vậy. Thật ra họ chưa có sẵn hàng, họ chỉ có sẵn nguồn cung cấp hàng và nắm được giá, sau đó họ rao lên mạng với tiêu chí càng nhiều người mua thì được giá càng rẻ, khi thấy số lượng người mua chấp nhận được (có lời) thì họ mới lấy hàng về (thường là lấy hàng từ Trung Quốc về) và giao cho bạn. Vì vậy khi mua hàng hình thức loại này bạn thường phải đợi họ giao hàng chứ ít khi có hàng ngay cho bạn khi bạn vừa đặt hàng.
Tụi web Trung Quốc cũng thế nhưng khác với web VN là tụi nó ko phải lấy hàng từ TQ về :)) mà là lấy hàng từ các chợ trời. Theo tui được bít thì ở TQ và HK có các chợ trời bán hàng dỏm rất nhiều, và đặc biệt là chợ trời điện tử Shenzeng rất nổi tiếng, nếu bác nào đã từng đi TQ hay ở TQ sẽ bít nó ngay. Đây là một chợ trời điện tử rất lớn chuyên bán hàng nhái, hàng dỏm các loại. Ở đây bán đủ loại thượng vàng hạ cám, từ những con chip riêng lẻ, từng con vít siêu nhỏ cho đến những chiếc máy tính bảng, máy chụp hình kỹ thuật số hàng khủng, nói chung bất kỳ linh kiện điện tử nào cũng có thể tìm tại đây. Khi nhận được đơn hàng tụi nó chỉ cần ra đây tìm cái nào giá rẻ nhất và rinh về là xong. Thậm chí nếu ko có hàng, hoặc hết hàng loại bạn đặt, tụi nó sẽ mua linh kiện rời từng cái về lắp lại thành 1 cái giống y như cái nguyên hộp và gửi về cho bạn. Tụi nó không cần quan tâm tới thương hiệu hay chất lượng của hàng, vì khi bạn đặt mua hàng từ những trang web này thì bạn đã mặc định chấp nhận rằng bạn đồng ý mua hàng made in china. Còn chất lượng ư? Hên xui bạn à. Vì tụi nó chả quan tâm bạn là ai (ở web VN ít ra bạn còn có thể tìm đến tụi bán hàng chửi lộn 1 trận cho bỏ tức, còn web TQ thì bạn tìm tụi nó ở đâu đây ~X( ), và bạn cũng chẳng làm gì được tụi nó khi hàng ko đúng như quảng cáo, nếu bạn khiếu nại đòi lấy lại tiền hay gửi trả lại hàng để bảo hành, sửa chữa thì bạn cứ việc làm ..... cho tới khi bạn thấy chán thì thôi ^^.
Tui xin bày một số kinh nghiệm khi mua hàng trên các trang web TQ như sau:
- Trước khi mua bạn hãy vào google và search review của trang web đó, và đa số bạn sẽ thấy toàn là than phiền là các trang này là lừa đảo, và cũng nên cảnh giác trước những đánh giá quá tốt có thể do người của chính tụi nó vào tâng bốc lên.
- Tìm hiểu thông tin về người bán hàng ngay trên chính trang web của họ, bạn có thể vào các mục như about us, contact us hay custom service để tìm hiểu thông tin về công ty như tên công ty, trụ sở, địa chỉ ở đâu, số đt cty, số fax, email ... các chi tiết này càng ít hoặc ko rõ ràng thì độ tin cậy của trang web càng kém.
- Và tránh một sai lầm ngộ nhận lớn mà nhiều người hay mắc phải là các trang web nào thanh toán qua PAYPAL (các web TQ sử dụng cái này nhiều) hoặc các ngân hàng danh tiếng thì trang web đó được đảm bảo. Bạn nên nhớ PAYPAL chỉ là dịch vụ thanh toán, họ chỉ đóng vai trung gian là chuyển tiền thôi. Vì thế bạn cần nghiên cứu kỹ điều khoản sử dụng của PAYPAL và đảm bảo của họ về trang web mà bạn định giao dịch và bạn sẽ thấy PAYPAL chỉ cam kết hoàn trả tiền cho bạn một khi nhà cung cấp dịch vụ, đơn vị bán hàng hoàn trả tiền lại cho chính họ. Do đó tiền 1 khi đã ra đi là rất khó để quay về.
Đó là 1 số tổng hợp kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn. Nếu có gì chưa đúng thì ae đóng góp thêm nhé. Wow tối nay sao mình viết dài thế :-O

Chỉnh sửa lần cuối:

minhnguyenthien

Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Hi bạn tab !

Bạn cứ hình dung đây là máy tính bảng HĐH Android, chỉ có wifi nhưng màn hình là cái tivi không cảm ứng.
Muốn share folder như bạn muốn cũng được nhưng phải qua một phần mềm trên market như wifi file transfer
chẳn hạn. Bạn muốn dùng ổ cứng của máy tính như ổ USB không dây cho MTB ? Muốn sử dụng được hầu như phải mua bản pro chứ bản fee chắc chắn hạn chế nhiều. Mình chưa dùng thử bản pro tuy nhiên mình thấy chắc là không đáp ứng được yêu cầu của bạn rồi.
Nguyên tắc là vậy. Tương lai sẽ dễ dàng làm được còn hiện tại bạn thử vọc như vậy đi nha.

Chúc vui.

minhnguyenthien

Bạn có cái tivi LED to vật vã nhưng chỉ coi được vài kênh HD (thậm chí không có kênh nào HD) ?
Còn những kênh SD thì hình vỡ, tiếng tệ, quảng cáo suốt ngày, chương trình thì nghèo nàn, truyền bá ?
Bạn có đường truyền tốt ? (như cáp quang nhà mình chẳn hạn :D ) ?

Bạn cắm thiết bị này vào tivi và biến tivi thành máy tính bảng tuy nhiên không có màn hình cảm ứng.
Chỉ cần vậy thôi và hãy xem phim HD, nghe nhạc thậm chí tất cả các kênh tivi theo ý thích của bạn đi.
Thêm nữa nó cũng trở thành HD player luôn đó bạn. Tuy nhiên mình không nghĩ nó chạy mượt lắm đâu. Con HTC One X của mình mà mình thấy chạy phim HD còn ì ạch mà.
Hình dung ra chưa bạn.

Tại sao có máy tính bàn rồi vẫn sắm laptop ?
Tại sao có laptop rồi vẫn sắm HD player ?
Tại sao có smartphone rồi vẫn sắm máy tính bảng ?
Tại sao có điện thoại 8.0 pix rồi mà vẫn sắm máy chụp hình ?
Tại sao có MTB rồi vẫn thích sắm cục này ?

Đó là thú vui của dân công nghệ bọn mình.
Ai cũng muốn trải nghiệm và ai cũng muốn có tất cả để thử nghiệm.
Hận bọn này nó biết móc túi mình ghê !!!:-B

Tình cờ đọc trang này....các bác cho hỏi thiết bị này để làm gì vậy ah........? e hiểu dùng thiết bị này để kết nối máy tính với TV hiểu vậy có đúng ko các bác............?

huydats

Cũng vừa đặt hàng e này T21, khoái nhất nó hỗ trợ DLNA and XBMC, nhiệt không qu1a 40 độ, hổ trợ USB Camera for video chat và đặc biệt là sử dụng Droidmote (BiggiFiVMG) dùng phone android làm remote.
Hôm sau đặt thêm 2.4G Wireless Mini Keyboard with Touchpad +Multi-media key for Android Mini PC
Hôm nay đã có mail xác nhận đã bắt đầu gửi hàng (cả 2 cái luôn). Chắc trong vòng 10 ngày nhận được.

huydats

Cho mình hỏi tí. Máy tính sử dụng HDH Window, mình share Folder, kết nối mạng với modem Wifi. Khi cấm con này vào Tivi qua cổng USB. Mình kết nối qua Wifi để sử dụng Folder đã share trên Window dc ko?? Thanks
PC dùng chương trình phát kết nối qua UPnP/DLNA (dùng soft hoặc trên media của win có sẵn). Tốt nhất mua 1 cái NAS buffalo gắn ổ đĩa cứng chia sẽ dữ liệu qua DLNA. Khi có bộ phát DLNA rồi, trên MTB, AndroidTV, TV SmartTV có hổ trợ DLNA là nhận và sử dụng OK
Trên con này cài thêm MediaHouse-Pro UPnP / DLNA xem phim nghe nhạc tốt. Bản Pro down tại đây

siemriep

Bạn nào biết ở VN trang web or cửa hàng nào bán usb android chỉ cho mình nhé,mắc 1 chút mua cho nó lành.thanks nhé

mr-bear2012

Vụ này xem cũng vui quá hen, mình ngồi nhà rung đùi xem các pác lèm ăn thế nèo hjhjhjhj.....

lethang231

Được tuần -10 ngày chưa mấy bác, sao chưa thấy mấy bác lên show hàng nhỉ , kiểu này chắc chìm xuồng rồi

pttamdg

Bác nào nhận hàng rồi xác nhận và review giúp anh em để anh em yên tâm đặt hàng :-bd. Cảm ơn rất nhiều

huydats

Đặt hàng ngày 20 Nov, Bat đầu gừi hàng ngày 23 Nov. Ngày 03/12 rời khỏi HK, Ngày 05/12 đến Việt Nam (TP.HCM), Ngày 07/12/ Thông quan. Sáng ngày 8/12 đã nhận được hàng.
Đang test thử,cảm nhận ban đầu thiết bị chạy nhanh, wifi bắt tốt,nhưng phải cài thêm nhiều soft nữa để test thêm, android mà.
Đợt này đặt T21 và 2.4G Wireless Mini Keyboard with Touchpad (usd 49.00 + 19.xx)
Đang chờ cái MK808 và USB Lan về (cái này đặt sau 10 ngày)
Vài hình ảnh của em nó

Chỉnh sửa lần cuối:

pttamdg

Re: Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Đặt hàng ngày 20 Nov, Bat đầu gừi hàng ngày 23 Nov. Ngày 03/12 rời khỏi HK, Ngày 05/12 đến Việt Nam (TP.HCM), Ngày 07/12/ Thông quan. Sáng ngày 8/12 đã nhận được hàng.
Đang test thử,cảm nhận ban đầu thiết bị chạy nhanh, wifi bắt tốt,nhưng phải cài thêm nhiều soft nữa để test thêm, android mà.
Đợt này đặt T21 và 2.4G Wireless Mini Keyboard with Touchpad (usd 49.00 + 19.xx)
Đang chờ cái MK808 và USB Lan về (cái này đặt sau 10 ngày)
Vài hình ảnh của em nó
Cảm ơn bác, review sớm nhé :-bd

ksc75

huydats đặt ở trang nào vậy?
Có ai đặt thành công ở GeekBuying chưa? Thấy feedback trên Amazon cũng được. Amazon.com At a Glance: GeekBuying

huydats

Mình đặt tại trang Aliexpress.com. Nói chung chổ này chuyển nhanh, thường xuyên chat với thằng bán hàng được, nhớ cho địa chỉ và zipcode sẽ nhanh hơn. (nếu có zipcode sẽ gửi thẳng về TP.HCM thay vì hà nội)

Cảm nhận em này xài rất tuyệt, mượt, xem phim online hdviet HD mượt, nghe nhạc online âm thanh hay, duyệt web nhanh, kết nối NAS qua DLNA tốt, cắm USB harddisk nhận liền, tích hợp sẵn Airplay cho kết nối với các receiver có hỗ trợ, chat chít tốt, đang kiếm 1 cái webcam tương thích (Logitech Webcam C170) là có thể YM, Skype, Tango thành điện thoại video, có sẵn Recovery mode để dễ dàng root. Hổ trợ màn hình 720p và 1080 có nút tinh chỉnh kích thước màn hình cho phù hợp. Còn nhiều nữa đang từ từ nghiên cứu.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

huydats đặt ở trang nào vậy?
Có ai đặt thành công ở GeekBuying chưa? Thấy feedback trên Amazon cũng được. Amazon.com At a Glance: GeekBuying

Không nên mua ở geekbuying anh ơi. Hiện nay có thể mua được ở dx.com, dhgate.com, dealprime.com,.... Anh muốn mua gì cứ pm cho em tư vấn.

Bên trên