Kimpap cuối tuần!

ngocthanh8106

Cuối tuần, Gim Bab Gim nào!!
Chuẩn bị:
Trứng vịt: 4 quả
Dưa leo: 3 trái
Cà rốt: 3 củ
Gim bac: 1 bịt
Nếp: 500g
Giấm: 3 muỗng
Đường 3 muỗng
Xúc xích: 500g
Bắp non: 300g
Trứng chiên, cho tí gia vị.
Dưa leo, thai sợi vừa ăn, bỏ ruột, ca rốt thái sợi, luột chín, bắp non luột chín, nếp hấp chín, cho tí đường cùng giấm pha loãng trộn cùng( 2 nếp+ 1 gạo).
Gim bac trải ra, cho 1 lớp nếp mỏng, cho cà rốt, dưa leo, bắp non, trứng chiên lên trên, cuộn lại.
Cắt khoanh, dọn ra
Khuôn nè, nhưng khuôn làm to quá, khuôn bé quá, nên làm 3 size: khuôn lớn, khuôn nhỏ, và làm bằng tay

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhok

Re: Kim pap cuối tuần!

Nhìn ngon đấy nhưng mà cái bắp non em chưa thấy người Hàn dùng để làm kimpap cả :))

Hơn nữa, sau khi nấu cơm, ngta cho ít dầu vừng vào (màu đen và rất đắt nếu là của hàn) trộn lẫn với cơm, vừa làm thơm cơm lại vừa dính với lá rong biển.

Anyway, nhìn miếng cơm khá là tròn trịa :)). Lại đói rồi :| haiz

ngocthanh8106

Cảm ơn bé Cọp hôm nay đã nấu món Gin Bac (món ăn của Hàn Quốc phải k nhỉ) mang cho ace HDSG thưởng thức, ngon :x

post luôn 1 serie hình của Cọp nhé

hổng biết copy thế này có đúng ko bác Luật ơi??? MƯợn bản quyền hình ảnh của bác nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

ngocthanh8106

Nhìn ngon đấy nhưng mà cái bắp non em chưa thấy người Hàn dùng để làm kimpap cả :))

Hơn nữa, sau khi nấu cơm, ngta cho ít dầu vừng vào (màu đen và rất đắt nếu là của hàn) trộn lẫn với cơm, vừa làm thơm cơm lại vừa dính với lá rong biển.

Anyway, nhìn miếng cơm khá là tròn trịa :)). Lại đói rồi :| haiz
làm bằng khuôn mà em, nên nó tròn, hihihihiih....có cái size trung, làm bằng tay thôi, 2 size kia là khuôn em ạ!

tusontay

Huyền Thoại

HD Hà Nội có mỗi Mụ Béo, nhưng chả biết nấu món gì cho ra hồn (Chắc chỉ biết nấu Mì Tôm & luộc trứng) :(

Giá như Cọp nhập khẩu HD Hà Nội thì hay biết bao! :))

Nhok

HD Hà Nội có mỗi Mụ Béo, nhưng chả biết nấu món gì cho ra hồn (Chắc chỉ biết nấu Mì Tôm & luộc trứng) :(

Mụ cẩn thận lời ăn tiếng nói không là cho out hẳn khỏi box này đó nghen :-w
Cẩn thận cả mấy clone nick kia nữa nghe chưa :-w

ngocthanh8106

Cọp nhập hộ khẩu vào nhà, làm vợ em Tú nhé! Tú cưới Cọp, ko khéo lại gọi vợ bằng chị 2 ah? thiệt là đau lòng quá đi

Nhok

Re: Ðề: Kimpap cuối tuần!

Kimbap – Wikipedia tiếng Việt
hoặc
Gimbap - Wikipedia, the free encyclopedia

thì mới đúng chớ sao lại là Kimpap tiêu đề thế ! >-)

Có rất nhiều người không hiểu về cái vấn đề này nên Nhok xin giải thích một chút.

Người Hàn có kiểu viết và nói khác nhau, tuy nhiên anh không biết Tiếng Hàn nên em giải thích cho anh một chút. Rong biển theo tiếng hàn là Kim, cơm là Pap và ngay cả thực tế trên vỏ của túi đựng nó ghi rõ tiếng hàn là KIM chứ ko phải là Gim, Gim chỉ là mình nói với nhau mà thôi. Tức là cách phát âm, còn viết thì sai be bét.

Cho nên đúng từ ngữ thì em sửa lại là Kim! anh có vấn đề gì thắc mắc nửa không?

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Kimpap cuối tuần!

Cho nên đúng từ ngữ thì em sửa lại là Kim! anh có vấn đề gì thắc mắc nửa không?
Thế mà a cứ kiu bọn nhóc trẻ nhà anh muốn tìm hiểu về Kồ ree aa thì vào Wiki mà xem, Bap hay Pap gì ấy cũng tùy theo cách phiên âm ra nghĩa đọc cho Tiếng Việt Nhóc nhỉ ?
P/s : Pác nào có cuốn Tự điển về các Món Cơm Kồ ree aa thì share tớ với, chớ giờ óe oạch tin Wiki nữa rồi, rõ khổ !

Chỉnh sửa lần cuối:

tonytruong

Super Moderators

làm bằng khuôn mà em, nên nó tròn, hihihihiih....có cái size trung, làm bằng tay thôi, 2 size kia là khuôn em ạ!

Đúng là cọp làm khéo tay và ngon nữa,ăn không còn một miếng luôn,nhưng cọp ác quá đi sao nở thiến ra từng mảnh thế kia? Sợ quá đi kakaka :D :))

Nhok

Re: Ðề: Kimpap cuối tuần!

Thế mà a cứ kiu bọn nhóc trẻ nhà anh muốn tìm hiểu về Kồ ree aa thì vào Wiki mà xem, Bap hay Pap gì ấy cũng tùy theo cách phiên âm ra nghĩa đọc cho Tiếng Việt Nhóc nhỉ ?
P/s : Pác nào có cuốn Tự điển về các Món Cơm Kồ ree aa thì share tớ với, chớ giờ óe oạch tin Wiki nữa rồi, rõ khổ !

Không phải vào Wiki thì cái gì cũng đúng, anh ko thấy nó có tag edit ở bên mỗi mục sao :-?

Muốn tìm hiểu món Hàn thì chịu khó bỏ tiền túi ra mà đi ăn, rồi ngồi ăn vừa hỏi mấy đứa phục vụ, kiểu gì cũng biết nó là cái gì, làm từ cái gì, làm như nào (tuy ko cụ thể lắm).

Em làm việc vs người hàn lâu rồi, tiếp xúc vs văn hóa hàn cũng hơn chục năm rồi, nên mấy đồ ăn kiểu bình dân thì biết hết, còn đắt đỏ như gà tần sâm hay dính đến sâm là ko dám ăn thôi.

ngocthanh8106

Hi hi em nấu ngon thì anh khen thật lòng mà ,sao lại hăm dọa anh thế kia :D :D:)) Anh thấy thương nhất lúc ACE hót em ngồi khóc tỉnh bơ,ôi đáng yêu làm sao :D

trời ơi, hôm nay ai cũng đi rêu rao vụ em khóc hết vậy, huhuhuhuuhu...định bêu xấu, cho Cọp ế chồng nè phải hôn? Thiệt là ko hài lòng! Anh thương j kỳ vậy, ghét quá đi

Bên trên