KINH NGHIỆM MÁY CHIẾU OTOMA 3DW1

Mua cái máy chiếu 3dw1 này từ đầu tháng 4/2012 xài thấy cũng rất ưng ý, hôm nay rảnh và thoải mái đầu óc nên viết một vài review cho các bạn để chia sẻ kinh nghiệm.

về hình thức bên ngoài thì mình thấy 3dw1 giống với hd66, hd67...
về độ sáng thì sáng hơn thấy rõ khi so với hd67 và hình như chỉ nhỉnh hơn chú đỉnh so với hd66, cái kinh nghiệm này mình rút ra lúc mua máy.

về màn chiếu thì mình không xài, chỉ chiếu lên tường và 3d vẫn sáng rõ. (ước lượng khoảng 120inch)

về kết nối thì ps3 báo là display 3d nên mình chơi những game hiệu ứng nổi 3d rất tốt, có điều màu sắc không được đẹp bằng khi chơi 2d (cùng 1 game uncharted 3)

về tính năng riêng của máy (ngoài hổ trợ 3d nêu trên) còn có chức năng 2d sang 3d, cái này khá thú vị. mình đã xem những phim convert từ 2d sang 3d thì thấy là chủ yếu nó chuyển "cả" khung hình ra xa (nghĩa là sâu vào trong) chỉ đơn giản vậy. còn cái 3dw1 này thì hay hơn nó làm nổi từng vật ở trong khung hình, đôi khi vật ở gần lại trở nên xa và ngược lại.

thêm một chức năng nửa mình thấy chức năng này khá hay (không biết các máy khác có không), ví dụ bạn có 1 phim h-sbs hay bot-top mà hdplayer của bạn không hổ trợ phát 3d, thì 3dw1 này có khả năng cắt khung hình ra làm đôi và trình chiếu 3d bình thường (mình thường dùng cách này để xem các phim 3d trên ps3, xin nói thêm là vấn đề sub cũng được giải quyết với các soft chuyển sub thường thành sub 3d)

tạm kết luận là em 3dw1 làm mình hài lòng với mức giá của nó (19,2 triệu) và tính năng nó mang lại. vấn đề bây giờ mình quan tâm là tuổi thọ của máy và mức suy giảm độ sáng của đèn.

Cảm ơn các bạn đã chịu khó đọc bài này, tất nhiên có thể vẫn chưa đầy đủ và chính xác lắm, mong các bạn góp ý và nếu thấy hay thì kích like ủng hộ tinh thần mình nhé!! đây là bài gần như đầu tiên của mình trên hdvietnam

HDMediashop

Ðề: KINH NGHIỆM MÁY CHIẾU OTOMA 3DW1

Thanks, mình đã tìm thông tin con này, để có thông tin tư vấn cho khách. Hiện khách đang có nhu cầu nhưng mình đang phân vân với con Dell 1610. Tuy nhien giá con 3W1 này giá bên mình bán là 21tr, bạn mua ở đâu được 19.5tr vậy? Đã mua được bao lâu rồi.

computer_codon

Ðề: KINH NGHIỆM MÁY CHIẾU OTOMA 3DW1

Cảm ơn về vài review của bác, bài viết khá đầy đủ về các tính năng nổi bật của dòng máy Optoma 3DW1
Hiện dòng máy Optoma 3DW1Optoma 3DS1 này đang có KM tặng kính 3D Optoma trị giá 1800.000, hạn đến 15/7/2012 đó các bác

Bên trên