Kính nhờ các anh em tư vấn phòng nghe nhìn tương lai của mình.

macmanhha

Member
Kính gửi anh em HDVN;
Sorry em ko biết đăng bài hỏi này trong topic này đúng không? Em sẽ đăng thêm phòng hiện tại của em sau vào topic này.

Hiện em đang thiết kế phòng xem phim, nghe nhạc cho tương lai, đang ở giai đoạn bố trí măt bằng. Mong muốn Phòng này sẽ dùng làm nơi họp offline định kỳ của a e HDVT, Phòng test thiết bị mới. Hiện tại đang bố trí được lọt lòng 6,6 m x 9,6 m.
Do ý tưởng của em là đang muốn chừa khoảng sân vườn để lúc cần nghe nhạc thư giản không khí sân vườn cũng có 1 tí nên đang bố trí như hình kèm theo. Loa của em ngang 0,8 x cao 2m, màn chiếu 150" (nếu sắp xếp ổn thì sẽ cho to hơn) như hình đính kèm.
Nhờ anh em xem xét tư vấn dùm nếu chừa như vậy thì sẽ bố trí Loa/màn như thế nào? có những bất ổn gì về tiên tán âm, xử lý như thế nào, cửa 2 cánh nhìn và sân vườn làm kiếng ổn ko hay là phải xử lý đặc biệt.
Bàn ghế cơ động liên quan đến việc ofline bố trí như thế nào?
Anh em nào biết 1 số web thông tin nào để chuẩn bị tốt cho việc làm phòng như vậy thì cho em xin.

Cám ơn Anh Em
Mạnh Hà

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtuong

Banned
Ðề: Kính nhờ các anh em tư vấn phòng nghe nhìn tương lai của mình.

Gọi nhà thầu cho pro anh ơi. Đưa lên đây mổi người 1 ý , đẻo cày giửa đường .chả biết sao mà lần .

macmanhha

Member

Nhà thầu chưa chắc bằng nhiều anh em đã nghiên cứu qua hoặc có hứng thú tìm hiểu tư vấn cho mình. Giá trị của diễn đàn là ở chỗ này em ơi

tangvanthang

Well-Known Member

Nhà bác rộng quá !!!

thanhlamqwe

Banned

Phòng 55m2 thì hơi bị kinh,cho e xin danh sách thiết bị bác ơi :)

macmanhha

Member

Chưa thấy ai tư vấn nhỉ, chắc bố trí full phòng khỏi sân vườn cho chắc ăn quá

thegioiav

Phòng này đẹp - nhưng chi phí đầu tư xử lý tiêu âm cũng như - tán âm mất khá nhiều tiền

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Bác thử xem thảm tiêu âm của Hàn Quốc nhé, dễ thi công, không bụi, không cháy, nhiều màu lựa chọn. Mấy vách kính, cửa kính bác làm rèm dày dày 1 tí theo ý kiếng riêng của em là đã ok rồi ạ

Thảm tiêu âm bác tham khảo thử 1 số phòng sau đây nhé:

http://saigonhd.com/ProjectDetail/Du-An-Tieu-Bieu/15/phong-chieu-phim-hd-3d-nghe-nhac-karaoke/2677/phong-chieu-phim-3d-chuyen-nghiep-voi-benq-w1070-va-man-chieu-cong-tai-biet-thu-thi-tran-trang-bom-dong-nai.aspx

http://saigonhd.com/ProjectDetail/Du-An-Tieu-Bieu/15/phong-chieu-phim-hd-3d-nghe-nhac-karaoke/2869/phong-chieu-phim-3d-chuyen-nghiep-voi-optoma-hd-25lv-va-man-chieu-grandview-tai-khu-biet-thu-an-phu-quan-2.aspx

Diện tích phòng của bác có nét giống giống phòng này:

http://saigonhd.com/ProjectDetail/Du-An-Tieu-Bieu/15/phong-chieu-phim-hd-3d-nghe-nhac-karaoke/3424/phong-chieu-phim-3d-chuyen-nghiep-voi-optoma-hd90-tai-biet-thu-nam-phu-quan-7.aspx

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ à em nghĩ đã chơi đến tầm loa đài của bác (như ảnh) thì nên làm phòng nghe nhạc và xem phim riêng. Phòng xem phim yêu xầu xử lý tiêu tán âm nó khác, để bộ loa đài kia vào tiếng có thể bị khô cứng, phí lắm.

Bên trên