KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

iou84

Active Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

vtvhd 1 & vtvhd 6 đã có trên sctv rồi, hình như số thứ tự là vtvhd 1 (231), vtvhd 3 (232), vtvhd 6 (233)

Sao của nhà em chỉ có kênh 230 rồi qua 232 chứ không có 231 và 233, là sao vậy bác?

Em dò tự động tần số từ 698-858, có gì sai ko ạ?

greenhope

Member

Chắc tăng kênh khu vực miền bắc và trung thôi, miền nam dò lại kênh vẫn chưa thấy thêm gì.

phucsv16

Member

có thể kênh vtv1,6HD chưa chính thức phát trên sctv thôi, chừng nào có thông báo chính thức trên web sctv thì ở đâu cũng có bạn ơi, các bạn ở phía nam ráng đợi 1-2 ngày nữa là có thôi

Sao của nhà em chỉ có kênh 230 rồi qua 232 chứ không có 231 và 233, là sao vậy bác?

Các bác hiến kế sắp xếp kênh theo ý mình nhưng khi reset thì vẫn ở yên vậy được không?

vnmaths

Member

Ngon ghê. SCTV tại HCM đã có VTV1HD và VTV6HD, kèm khuyến mãi VTV3HD. :)

vnmaths

Member

Mấy kênh mới phát ở tần số 690 nhé.

greenhope

Member

Dò đc tần số 690 rồi, hóa ra phải dò bằng tay mới được, ấn dò kênh tự động nó bắt đầu từ 698...

iou84

Active Member

Dò đc tần số 690 rồi, hóa ra phải dò bằng tay mới được, ấn dò kênh tự động nó bắt đầu từ 698...

Mấy kênh mới phát ở tần số 690 nhé.

Thanks bác em đã dò ra =D> . Em dò tự động nhưng đổi tần số bắt đầu là 690 thôi ợ!
Thanks bác lần nữa. Hy vọng sắp tới thêm vài kênh HD nữa là toại nguyện rồi haha

Mình sử dụng đầu 7610 tự dò ra kênh vtv1,6 hd.

longdanghoang

Sáng nay xem tivi thấy loáng thoáng có dòng chữ chạy, BongdaTV HD chuẩn bị quay trở lại để thay vào kênh NAT GEO HD thì phải! Hoan ngênh SCTV!

swallowvn

đến 15/12/2015 mới có kênh Bóng đá TV HD

không bít là thêm kênh hay thay thế kênh khác đây, sao SCTV ko thêm HTV7 HD và HTV9 HD vào nữa là ok :)

thebluez

Active Member

không bít là thêm kênh hay thay thế kênh khác đây, sao SCTV ko thêm HTV7 HD và HTV9 HD vào nữa là ok :)

SCTV và HTVC chọi nhau nên không có vụ thêm mấy kênh HTV đâu, chỉ có các kênh HTV cơ bản thôi

Q@tv

Member

SCTV và HTVC chọi nhau nên không có vụ thêm mấy kênh HTV đâu, chỉ có các kênh HTV cơ bản thôi
Chỉ có SCTV mới ki bo mấy kênh "hay thấy ớn" của mình thôi chứ HTV khác à, họ luôn muốn kênh của mình quảng bá rộng rãi để thu hút nhiều quảng cáo nên mình nghĩ sớm muộn gì cũng có thôi :)) Mấy kênh HTV và HTVC thì hầu như dịch vụ truyền hình trả tiền nào cũng có còn SCTV thì có trên K+ VTVcab Nettv. Tới giờ vẫn cay vụ YANTV bên HTVC+ bị SCTV độc quyền mà phải thay đổi nội dung @@ SCTV chiếm phần lớn thuê bao THC ở TpHCM cần gì phải làm khó thế nhở?

Chỉ có SCTV mới ki bo mấy kênh "hay thấy ớn" của mình thôi chứ HTV khác à, họ luôn muốn kênh của mình quảng bá rộng rãi để thu hút nhiều quảng cáo nên mình nghĩ sớm muộn gì cũng có thôi :)) Mấy kênh HTV và HTVC thì hầu như dịch vụ truyền hình trả tiền nào cũng có còn SCTV thì có trên K+ VTVcab Nettv. Tới giờ vẫn cay vụ YANTV bên HTVC+ bị SCTV độc quyền mà phải thay đổi nội dung @@ SCTV chiếm phần lớn thuê bao THC ở TpHCM cần gì phải làm khó thế nhở?
Không độc quyền lấy đâu cạnh tranh với HTVC và VTVcab bạn, để cho tụi nó đá đít, chết ỉu à, muốn SCTV ôm khư khư cái yantv đi từ năm 09 họ thik SCTV nhờ Yantv với Yeah1tv, TH trả tiền ở VN cái nào cũng na ná nhau. Bên HTVC hầu hết chương trình cũng từ HTV7 9 qua có thấy mới gì đâu, ThuanViet HTVC the thao thì coi là tạm được, chỉ có phi mới thôi. VTVcab cũng hầu hết thì bán sóng chương trình nhào qua nhào lại, kênh nhiều phim nhiều bội thực, nội cái trailer cũng copy qua, tốt đẹp gì, đã sử dụng HTVC một thời nhá. Tự sản xuất để cạnh tranh đi, như Yeah1TV bên SCTV thì có một đống chương trình, qua VTVcab thì phim ko, từ phim Việt đến phim Thái, mở ra toàn phim, coi Wiki là bik, SCTV nếu từ đầu bik giữ thì chẳng sợ ai cạnh tranh cả...

Chỉnh sửa lần cuối:

Q@tv

Member

Không độc quyền lấy đâu cạnh tranh với HTVC và VTVcab bạn, để cho tụi nó đá đít, chết ỉu à, muốn SCTV ôm khư khư cái yantv đi từ năm 09 họ thik SCTV nhờ Yantv với Yeah1tv, TH trả tiền ở VN cái nào cũng na ná nhau. Bên HTVC hầu hết chương trình cũng từ HTV7 9 qua có thấy mới gì đâu, ThuanViet HTVC the thao thì coi là tạm được, chỉ có phi mới thôi. VTVcab cũng hầu hết thì bán sóng chương trình nhào qua nhào lại, kênh nhiều phim nhiều bội thực, nội cái trailer cũng copy qua, tốt đẹp gì, đã sử dụng HTVC một thời nhá. Tự sản xuất để cạnh tranh đi, như Yeah1TV bên SCTV thì có một đống chương trình, qua VTVcab thì phim ko, từ phim Việt đến phim Thái, mở ra toàn phim, coi Wiki là bik, SCTV nếu từ đầu bik giữ thì chẳng sợ ai cạnh tranh cả...
Chắc bác không theo dõi Yeah1TV rồi :)) Em đảm bảo với bác bây giờ Yeah1TV mạnh hơn YANTV nhiều. Bác chỉ cần lên channel YouTube của Yeah1TV sẽ thấy sơ sơ sức hút của các chương trình của Yeah1 với giới trẻ :)) Đúng là kênh trong nước thì dịch vụ nào cũng tựa tựa nhau nhưng đâu chỉ có kênh trong nước, có thể thu hút bằng việc thêm kênh nước ngoài mà :)) Nói chung em chả thích SCTV ở chỗ cứ giữ khư khư mớ kênh của mình, làm như hay lắm í @@ Thôi dù gì em cũng không xài SCTV nữa nên trả chỗ này cho mấy bác :))

yantv thì cũng phát trong hệ thống VTVcab và K+ nữa mà riêng gì SCTV đâu, còn về kênh Yeah1TV, ai bảo ông SCTV tham, đòi tiền thuê sóng cao quá nên là yeah1TV mới nhảy sang HTVC+HD, và sau đó là chuyển hẳn sang VTVcab.
nói chung là ông bạn dùng SCTV thì cứ ngồi đấy mà bênh SCTV ^^ thÂn ái

Bên trên