KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

yantv thì cũng phát trong hệ thống VTVcab và K+ nữa mà riêng gì SCTV đâu, còn về kênh Yeah1TV, ai bảo ông SCTV tham, đòi tiền thuê sóng cao quá nên là yeah1TV mới nhảy sang HTVC+HD, và sau đó là chuyển hẳn sang VTVcab.
nói chung là ông bạn dùng SCTV thì cứ ngồi đấy mà bênh SCTV ^^ thÂn ái
Tui có nói chi đâu, tui có bên đâu, sự thật thôi, mà YanTV bên VTVcab CŨNG MANG SCTV cũng do sctv độc quyền mà, muốn rút thì rút muốn ở thì ở, mà Yeah1tv bên VTVcab dở tệ hì. A nói luôn, bên VTVcab có gói khách sạn, SCTV đem sách vở qua học hỏi, dùm cái.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member

Tui có nói chi đâu, tui có bên đâu, sự thật thôi, mà YanTV bên VTVcab CŨNG MANG SCTV cũng do sctv độc quyền mà, muốn rút thì rút muốn ở thì ở, mà Yeah1tv bên VTVcab dở tệ hì. A nói luôn, bên VTVcab có gói khách sạn, SCTV đem sách vở qua học hỏi, dùm cái.

xem cứ xem khi nào nó rút hãng hay =)) còn yeah1tv là do tập đoàn đại sứ trẻ sản xuất nội dung nên hay dở j j thì do họ, vtvcab chỉ cho thuê kênh sóng mà t thấy các e teen giờ vẫn lao vào yeah1 ầm ầm từng đợt và đều mỗi bác chắc cá biệt

xem cứ xem khi nào nó rút hãng hay =)) còn yeah1tv là do tập đoàn đại sứ trẻ sản xuất nội dung nên hay dở j j thì do họ, vtvcab chỉ cho thuê kênh sóng mà t thấy các e teen giờ vẫn lao vào yeah1 ầm ầm từng đợt và đều mỗi bác chắc cá biệt
Lao vào ầm ầm trên YouTube á, phim có xem đâu

thebluez

Active Member

chỉ tính analog tại SG thì đúng là SCTV có tốt hơn HTVC thật. Hồi xưa mình xài song song 2 dịch vụ nhưng được 2 năm thì cắt HTVC

Lao vào ầm ầm trên YouTube á, phim có xem đâu

ông anh này hơn thua thật =)) ông anh cứ chuyển ra hà nội r dùng thử VTVcab đi thì sẽ đạp thẳng SCTV vào bồ rác ngay ;))

ông anh này hơn thua thật =)) ông anh cứ chuyển ra hà nội r dùng thử VTVcab đi thì sẽ đạp thẳng SCTV vào bồ rác ngay ;))
Coi trên Simple là bik rồi cần chuyển làm gì, chỉ quan tâm nội dung, chưa để ý chất lượng sao bằng đầu đc

phamtug

Active Member

Thôi bác tuananh300392 ơi đối với cái loại cùn như này thì cần j nhiều lời xin lỗi quá dị ứng luôn :)) còn ông kêu chỉ qtam nội dung chứ giề thằng sctv khác mẹ j các đài khác mà bênh nội dung kênh này xào kênh nọ xem đc mỗi yan, sctv15 nhé còn bố kêu chất lượng k bằng chứ j xin lỗi đê cứ dựa vào mấy cái stream coi qua loa trên mạng r ngồi phán như thánh thì quá ngờ u xét về giải trí, chất lượng vtvcab ăn đứt thằng sctv các nhóm kênh hội tụ đầy đủ vtv, vtvcab, k+, htvc, htv, sctv, avg chưa kể nhóm kênh nước ngoài thằng sctv có mơ cũng chưa có :)) còn cái loại ông tinh vi ít thôi thùng rỗng kêu to đợt trc ở đâu cũng thấy nhao nhao vào spam tỏ vẻ

Chỉnh sửa lần cuối:

Thử nghiệm hay chính thức thì mình không biết nhưng HD trước đây chỉ từ kênh 201 --> 230, bây giờ là từ 201--> 235.
Như vậy là tăng 5 kênh HD thực tế chứ không phải mò hay đoán gì hết.
Các Bác dò lại STB thì biết.

Bác Thịnh theo dõi thông tin liên tục nha !

Coi trên Simple là bik rồi cần chuyển làm gì, chỉ quan tâm nội dung, chưa để ý chất lượng sao bằng đầu đc

nếu mà ông nói về quan tâm nội dung mà k cần chất lượng HD hay SD ý, thì khẳng định luôn là SCTV xách dép cho các đài khác, mớ kênh HD tự sản xuất thì xào qua xào lại, mấy kênh SD của SCTV thì lên mạng có đủ, còn các kênh nước ngoài thì SCTV yếu nhất trong các nhà cung cấp, lên mạng lại khó tìm đc nguồn có Việt hóa.

nói chung là biết ông anh ở miền trung rồi, lâu nay thấy comment mà chưa biết đầu đuôi câu chuyện đã nhảy vào lên giọng, chủ yếu là nâng bi SCTV, có bác phamtug làm chứng chứ chả riêng gì tớ hơ hơ

chúc hạnh phúc với SCTV ;))

thinhsve

Well-Known Member

Bác Thịnh theo dõi thông tin liên tục nha !
Thì tìm hiểu cho vui thôi. Chứ em thì đủ thứ rồi cả SCTV HD, IPTV của SaigonTV và MyTV, em cài uPnP trên Buffalo AG300H nên bất cứ thiết bị nào online có DNLA hay uPnP đều xem TV được, nhưng em gần như không xem TV, trừ khi xem đội bóng đá yêu thích. Em chủ yếu là Down phim xem Offline :D

tantatoon

Member

SCTV đã có VTV1, VTV6 hd rồi các bạn ơi

tantatoon

Member

Đã có VTV1,VTV6 hd rồi các bạn

SCTV thông báo là từ ngày 15/12/2014 SCTV sẽ khóa mã một số kênh

tantatoon

Member

Hôm nay dò lại chương trình ... SCTV đã có VTV1,VTV6 hd rồi các bạn

thebluez

Active Member

ôi, SCTV sắp khóa mã một số kênh từ ngày 15.12. Ôi, đao đớnnnnnnn

iou84

Active Member

Khóa ma˜ thiˋ se˜ giống Vtvcab rồi, dân tphcm tội gì ko chuyển qua Vtvcab với cả đống kênh hay hơn, cho Sctv tự ôm cái mớ kênh cùi của mình mà chết yểu Hehe.

raovatbinhphuoc

Thử nghiệm hay chính thức thì mình không biết nhưng HD trước đây chỉ từ kênh 201 --> 230, bây giờ là từ 201--> 235.
Như vậy là tăng 5 kênh HD thực tế chứ không phải mò hay đoán gì hết.
Các Bác dò lại STB thì biết.

Thực ra là 32 kênh HD, mới thêm kênh VTV6 HD và VTV1 HD các bạn ah. 3 kênh còn lại là phát trùng. sắp tới sẽ có thêm BongdaTV HD vào trong 3 kenh trùng đó. mình là nhân viên bên SCTV nên nắm rất rõ thông tin :D

Bên trên