Làm cách nào để audio decoder bằng AC3Filter

tuuvuong

Máy của em cài K-Lite Codec Pack431 và CoreAVC(cả hai bộ codecs này đều có ac3filter)nhưng khi chạy file dvdrip-x264-2008-nhr.mkv720p xvid.avi thì audio nó decoder bằng ffdshow audio decoder, khi chạy file HD720p.mkv thì audio nó lại decoder bằng CoreVorbis.Bây giờ chỉnh thế nào để các loại file audio nó đều decoder bằng AC3Filter hả các bác.Mới cả cho em hỏi file loại 720p xvid.avi của em nó đang chạy bằng ffdshow video decoder chỉnh thế nào để nó chạy bằng CoreAVC Video.Các file trên em đều play bằng MPC.Cám ơn các bác rất nhiều.

letuanzzz

Member
Ðề: Làm cách nào để audio decoder bằng AC3Filter

Cài AC3 Filter vô trước .Mở nó ra ở thanh Main thì chọn chuẩn âm thanh muốn decoder (nếu dùng Coaxial hoặc Optical thì USE SPDIF ) .tiếp là thanh System . ở mục USE AC3 Filter For thì đánh dấu hết chừa MPEG AUDIO ra thôi .Đóng lại rồi mở phim coi thử đi

tuuvuong

Cài AC3 Filter vô trước .Mở nó ra ở thanh Main thì chọn chuẩn âm thanh muốn decoder (nếu dùng Coaxial hoặc Optical thì USE SPDIF ) .tiếp là thanh System . ở mục USE AC3 Filter For thì đánh dấu hết chừa MPEG AUDIO ra thôi .Đóng lại rồi mở phim coi thử đi
Cám ơn bác em đã chỉnh được rồi hóa ra trong thanh System của AC3Filter mình phải đánh dấu vào ô PCM và SPDIF.Thế sao các hình trong bài hướng dẫn config của bác Chip và bác nham18 đều ko đánh dấu hai ô này nhỉ.Bác nào biết chỉ em nốt phần này nhé : File loại 720p xvid.avi của em nó đang chạy bằng ffdshow video decoder chỉnh thế nào để nó chạy bằng CoreAVC Video ?.

buonnguqua

Active Member

Cám ơn bác em đã chỉnh được rồi hóa ra trong thanh System của AC3Filter mình phải đánh dấu vào ô PCM và SPDIF.Thế sao các hình trong bài hướng dẫn config của bác Chip và bác nham18 đều ko đánh dấu hai ô này nhỉ.Bác nào biết chỉ em nốt phần này nhé : File loại 720p xvid.avi của em nó đang chạy bằng ffdshow video decoder chỉnh thế nào để nó chạy bằng CoreAVC Video ?.
Vào setting của FFDSHow , mục codec , disable cái H.264 đi :)|

letuanzzz

Member

phim 720p sao lại là avi nhỉ ??? ko phải mkv sao ta

doanxem

Well-Known Member

tưởng có 1 bài nói về cái này rồi mà nhưng mà đọc vẫn thấy thiếu thiếu gì đó mà mình thì gà k hiểu thiếu gì nữa

Bên trên