Làm công tắc cho micro Shure SM58

toemayman

Well-Known Member
Mình có cái micro SM58 ko có công tắc.mình chế ra một công tắc thấy tắt bật ok nhưng ko biết nó có làm sao ko nhỉ. Mình đấu dây như công tắc của micro. Khi tắt thì chập dây 2 với 3còn khi bật thì ngắt hai dây ra
Bác nào có cao kiến gì ko cho em một lờ khuyên vì em sợ đấu thế nó có hỏng cái gì ko
mà ko biết tại sao nhà sx ko cho công tắc vào có tiện hơn ko nhỉ, chắc có lý do nào đó

Chỉnh sửa lần cuối:

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Làm công tắc cho micro Shure SM58

ban nen ngat ca 2 day (2 va 3), day 1 la ground(may dat)

ca 2 day 2 va 3 deu mang tin hieu am thanh dung cho noise cancle
Tôi dùng công tắc đấu chập dây 2 và 3 thì micro nó ngắt. Vấn đề là nó có làm sao ko bác
Tôi tháo một cái mic Shupu ra thì nó cũng đấu như thế

toemayman

Well-Known Member

nếu dấu 2 dây chập thì off ngắt 2 dây ko chập vào nhau thì on thì mình thấy giảm nhiễu tối đa. đấu như bác thì tắt bật nó sẽ loẹt xoẹt. có bác nào có ý kiến khác không nhỉ

Tốt nhất là đừng đấu theo ý mình bạn ạ,dòng SM58 có mấy loại cơ mà,có công tắc và ko công tắc,ko công tắc phù hợp với mixer pro.Có công tắc dễ dùng trong gia đình hơn,mà dòng ko công tắc hay hơn đấy.theo cảm quan cá nhân mình

toemayman

Well-Known Member

Tốt nhất là đừng đấu theo ý mình bạn ạ,dòng SM58 có mấy loại cơ mà,có công tắc và ko công tắc,ko công tắc phù hợp với mixer pro.Có công tắc dễ dùng trong gia đình hơn,mà dòng ko công tắc hay hơn đấy.theo cảm quan cá nhân mình

nhưng cái SM 58 có tắc Sao Việt ko bán. mà dùng ko có công tắc thì bất tiện nên em mới hỏi ý kiến mọi người

taydonet

cach dau day cua ban la dung roi, nhung ban dung nen mo mixer len suot ngay, vi nhap day 2va3 thi signal cancel out ( +1 + -1 = 0) nhung microphone van lam viec giong nhu ban play music ma khong stop music ma ban mute loa vay.

luonnho1001

Well-Known Member

Bác chủ hàn như vậy có dùng ok không? Chỉ cho em với em cũng có 1 cặp muốn chế công tắc cho tiện

toemayman

Well-Known Member

Có nghĩa là bác đấu chập 2 + 3 để mic ngắt tín hiệu? à mà bác đấu công tắc trực tiếp vào dây ngay phần cuống mic à?

Chính xác bác à. lấy cái ốn nhựa khoét ra bằng cái công tắc cài vào. bác kiếm vái công tắc nhỏ xíu có 3 chấu ấy.

toemayman

Well-Known Member

Bác lưu ý thêm ý kiến này "cach dau day cua ban la dung roi, nhung ban dung nen mo mixer len suot ngay, vi nhap day 2va3 thi signal cancel out ( +1 + -1 = 0) nhung microphone van lam viec giong nhu ban play music ma khong stop music ma ban mute loa vay".

luonnho1001

Well-Known Member

Bác lưu ý thêm ý kiến này "cach dau day cua ban la dung roi, nhung ban dung nen mo mixer len suot ngay, vi nhap day 2va3 thi signal cancel out ( +1 + -1 = 0) nhung microphone van lam viec giong nhu ban play music ma khong stop music ma ban mute loa vay".

Thì chỉ khi nào hát mình mới cắm mic vô thôi chứ bác lo gì bác nhỉ?

Bên trên