Làm sao để kết nối mạng Lan HDMAX và Destop chạy win7

Em đang dùng con HDMax h1073, máy bàn chạy win7, cả 2 đều kết nối mạng lan qua cái switch Tenda.
Sau khi kết nối, thì máy bàn ping được địa chỉ IP của HDmax nhưng không truy cập vào địa chỉ đó được
-HDMAX nhìn thấy mydocument của Máy bàn, nhưng không nhìn thấy ổ D và E mà em đã share

Note : e dùng win 7 ultimate 32 bit, HDMAX đã fomat theo ổ cứng
Mọi người cho em hỏi cách khắc phục để em có thể thêm và xóa film trong MDmax qua mạng lan với, chứ mỗi lần đem đi đem lại trong nhà bất tiện quá.
thanks và hậu tạ

HD Beginner

Ðề: Làm sao để kết nối mạng Lan HDMAX và Destop chạy win7

Định hậu tạ cái gì đây để còn chỉ. He he

Em có cái account megaupload, còn hơn 2 tháng nữa. Có gì em share bác, miễn bác đừng change pass để em download nữa :)

đay bạn ơi

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

đây bạn ơi

jojocolumbus,

1. Cảm ơn cho tấm "sreenshot" .

2. Qua tấm "screeshot", chỉ có 2 HDD "E" và "F" là được "share" trên "network".

3. Khi "HDMax Media Player" được kết nối với PC qua đường dây "network cable" hoặc "wireless adapter"", bạn đã bị giới hạn (không như được kết nối bằng sợi USB cable) và chỉ thực hiện được 1 điều như sau:

Sau khi làm "setup" trên HDMax, qua "remote control", Bạn có thể dùng HDMax để "play" phim đã được chứa sẵn trong 2 HDD nói trên mà thôi, tức khỏi cần phải "copy" nguyên cả phim qua HDMax. Gọi là "video streaming".

Bạn không thể dùng PC để xóa (delete) phim trên HDMax hoặc "copy" phim từ PC sang HDMax qua đường dây "network cable". Điều này chỉ có thể thực hiện được với "USB cable" mà thôi.

Rất tiếc, đó là những gì mà bạn có thể làm được qua LAN network.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên