Làm sao để nghe được 5.1

em vừa tậu hôm 27 tết con Panasonic SCPT875GAK - 5.1 ở picoplaza. E đã chỉnh chết độ standar, manual, multi nhưng không thấy được 5.1
Em đã thử xem vài bộ film HD âm thanh AC3, nhạc lossless rồi mà vẫn vậy.
Nếu để chế độ Standar(sẽ xuất âm thanh đúng chuẩn của file âm thanh đó) : chỉ nghe đưojwc 2 loa phía trước
-Chế độ Multi : cả 4 loa đều có âm thanh giống nhau
-Chế độ manual : chỉ có 2 loa trước kêu.
Vậy phải làm sao now hả các anh

Ðề: Làm sao để nghe được 5.1

Mình đã post hơn 24 bài rồi mà vài hôm nay post bài lại bị xóa. Hi vọng bài này không sao

Bác kết nối = Cáp gì vậy? Nếu là Jack hoa sen thì chịu chết rồi, chỉ có cách chạy DolbyII( giả lập ) thôi. Nếu là Optical hay Coaxial thì chắc do Confing

từ tivi xuống dàn thì kết nối bằng 2 dây audio (1 xanh+1 đỏ)
từ VTC HD đến dàn : kết nối bằng dây optical
Thêm 1 câu hỏi nữa là em mà mua thêm HD player thì o hiểu cắm dây audio kiểu gì nữa nhỉ

buihung

Administrator

Bạn chịu khó tìm đọc các bài viết trên diễn đàn về việc dàn Pana không giải mã được tín hiệu DTS qua đường optical in nhé.

viethung888

Well-Known Member

Bác mua thằng này là dở rồi. mua thêm HD player thì cắm qua optical nhưng ko giải mã đc DTS.

chết thật. Tại gần tết nên sắm sửa gấp quá, làm con samsung series 7 và con kia. Cứ nghĩ đắt là tốt ai dè.
Vậy em vẫn có thắc mắc :
em nghe nhạc lossless mà âm thanh cứ như tình trạng bên trên.
Có cái đầu HD player nào giải mã được âm thanh DTS để cho dàn của em nghe được o. Hix nản quá

làm sao đây ??? tết mà chả xem được film nào có dts cả, lossless 2 loa :(. nếu có thì 4 loa bằng nhau, em điên mấet

Không biết nó có cho dổi o nưa. Mua từ hôm mùng 9/2 (13/2 nó nghỉ tết). ra tết 6,7 mới làm việc. Vị tri em mới có 5 ngày . theo qui định là nội trong 7 ngày đầu sử dụng thì được đổi hàng.
Có cái đầu hd nào giúp bộ dàn này nghe được DTS o nhỉ

Tuonghap

Member

1. Lossles thì có liên quan gì đến 5.1
2. Muốn nghe 5.1 ngay thì dùng đĩa dvd.
3. Kiểm tra nêú bộ naỳ có đường multi in thì dùng HTPC hoặc HDbox có đường multi (K200 chẳng hạn)

3. Kiểm tra nêú bộ naỳ có đường multi in thì dùng HTPC hoặc HDbox có đường multi (K200 chẳng hạn)

Tuonghap

Member

HD box có đường multi out là hdbox đã giải mã dts ra 6 đường tín hiệu analog rồi, chỉ cần nối 6 đương đó với 6 đường in tương ứng của bộ giàn là ok.

manhthang

Huyền Thoại

1. Lossles thì có liên quan gì đến 5.1
2. Muốn nghe 5.1 ngay thì dùng đĩa dvd.

Dàn AIO thì lấy đâu ra đường Multi channel in hả bác :D
Không dùng được đâu, chỉ dùng để xem DVD thôi.

nhareason

Member

Trước em cũng dùng bộ Pioneer 5.1 (đời cổ), vừa rồi mua cái TViX 6600N về cắm vào cũng bị như bác. Vừa phải giải tán làm bộ Sony DAV-FZ900KW cắm vào ngon luôn, xem film cứ gọi là giật mình thon thót :D. À mà nó dùng công nghệ S-AIR cho 2 loa đằng sau giải quyết luôn được khâu dây dợ lằng nhằng. Đúng là nhất cử lưỡng thiện :D

didofido

Mình cũng đang dùng bộ Pana SA-PT570 ko bik là có tương tự bác ko.Nhưng mình thấy nếu bác muốn xuất ra 5.1 thì lúc bác chỉnh qua chế độ Manual thì bác nhấp mũi tên qua trái,sẽ có rất nhiều mục để mình chọn,theo mình chon chế độ PLII MUSIC là nghe nhạc 5.1 ổn nhất,ngoài ra có thể chỉnh PLII MOVIE để xem film...cái này thì trong quyển hướng dẫn cũng nói rất chi tiết rối,mình có đọc nên chia sẽ chút thông tin cho bác.chúc vui

Vâng cuối cùng thì em đã về hải phòng nhờ bác quanghaiphong mua giúp được 1 bộ rời hàng cũ rồi. Ngon hơn 2 bộ dàn em đã dùng :)

Bên trên