Làm sao để sử dùng hp remote trong mpc đây

bush

Mình có một cái hp remote dùng với windows media center nhưng cái wmc này hạn chế quả nên muốn chuyển sang chương trình khác để dễ cấu hình như mpc. Không biết có tận dụng đc cái remote này nữa không hả các bác

NguyenHL

Ðề: Làm sao để sử dùng hp remote trong mpc đây

hp remote là remote của HP phải không?

voidness

Thường thì mấy cái remote nó có thể program để nhấn tổ hợp phím đó, ví dụ nhấn số một là alt + 1 .. etc. Nếu bác không mò đc cái nầy thì khỏi cần đọc phần dưới.

Trước tiên bác phải mở MPC lên set lại mấy cái short cut. Trong phần options keyboard short cut gì đó, ví dụ, alt + 1 = Play, alt + 2 = Stop vân vân và vân vân :)).

Sau khi set MPC shortcut xong thì bác qua chỉnh lại cái remote, ở trong remote sẽ setup khi ta nhấn một phím bất kì nào đó thì sẽ là = với cái shortcut của KB bên MPC

Ví dụ MPC em set play là alt + 1, thì remote em set là khi nhấn nút play trên remote sẽ bằng với nhấn alt + 1 trên keyboard = play ở MPC. vậy là xong.

Cái guide nầy của em là xài cho medialab

Chỉnh sửa lần cuối:

nmt1978

Member

Mình có một cái hp remote dùng với windows media center nhưng cái wmc này hạn chế quả nên muốn chuyển sang chương trình khác để dễ cấu hình như mpc. Không biết có tận dụng đc cái remote này nữa không hả các bác

Bác bỏ luôn mpc đi, cài mấy phần mềm dạng như media portal hoặc XMBC là xài remote thoải mái, gần như ko phải cấu hình gì cả, cắm vào là chạy

com930

Member

Bác bỏ luôn mpc đi, cài mấy phần mềm dạng như media portal hoặc XMBC là xài remote thoải mái, gần như ko phải cấu hình gì cả, cắm vào là chạy

Em đã cài thử XBMC và dùng với HP remote. Remote của em là loại đi kèm HP DV5T, khi muốn chuyển về ParentDirectory thì cấu hình thư thế nào hả bác? Em toàn phải dùng phím ESC thôi, mong bác chỉ giáo!

bush

có cái remote hp bác ơi, vậy dùng cái nào hay hơn media portal or xbmc, cái remote này dùng với windows media center không chỉnh đc cái gì cả

htvicky

Member

Ở sg ai biêt chỗ bán remote này rẻ nhất không. Đang kết ko biết chỗ mua.

híc, em có một cái mà hông bít xài thế nào. Cho nó học lệnh thế nào và dùng phần mềm nào để quy định lệnh cho nó vậy các bác

Bên trên