Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

minhdangkt

Well-Known Member
Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

bài viết hay , chi tiết và hữu ích cho anh em HD. Thanks bác chip nhiều

vietdungnb

Well-Known Member

thực sự bạn chỉ cần cài K-like codec thôi. lên google xem hướng dẫn cài KMP nhé !

554504

Member

Mở rộng tầm mắt với bác Chip. Chúc Bác luôn tươi khỏe :X

HDIdols

bài viết hữu ích quá, xem từ năm 2009 mà tới 2012 mới thực hiện được 1 cái HTPC như bác.;;)

letankhoa

cho mình hỏi là hiện tại các TV LED bây giờ chỉ cần cắm o đĩa di động vào qua cổng USB là có thể xem film HD được rồi, thế thì việc có thêm đầu phát HD hoặc HTPC có ưu điểm gì hơn ??????? có cần thiết không ???????????? em mới tham gia nên còn chưa biết nhiều

lu05

Member

Các bác ơi cho em hỏi 1 chút.Em đang có hdp dune smash h1 và receiver nad t741 vậy phải kết nối chúng như thế nào để ra âm thanh 5.1 hic em gà quá mong các bác chỉ giáo giùm,Thanks

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

cho mình hỏi là hiện tại các TV LED bây giờ chỉ cần cắm o đĩa di động vào qua cổng USB là có thể xem film HD được rồi, thế thì việc có thêm đầu phát HD hoặc HTPC có ưu điểm gì hơn ??????? có cần thiết không ???????????? em mới tham gia nên còn chưa biết nhiều

Cổng USB của các TV chỉ hỗ trợ một số định dạnh thôi bạn ơi, nói chung là khoảng 50% nguồn phim thôi và chất lượng âm thanh dĩ nhiên là tàm tạm thôi.

Đầu phát HD ưu điểm là dễ thao tác, có remote, cổng hỗ trợ khá, tuy nhiên nó cũng không phải là play được tất cả các loại định dạng âm thanh và hình ảnh...

máy PC để bàn đương nhiên là vô địch rồi, phần mềm mạnh, nếu bạn đầu tư một cấu hình khá thì chạy phà phà luôn, gần như chạy được 99% nguồn phim vì software có sẵn trên internet.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

bài viết hữu ích quá, xem từ năm 2009 mà tới 2012 mới thực hiện được 1 cái HTPC như bác.;;)

Có gì đâu bác, cấu hình mà bác chủ thớt ở thời điểm 2008 thì phải trên 1000$, còn bây giờ với 1000$ thì bác tậu được một cái PC cấu hình khủng đó.... CPU i5, main Z77, HDD 2TB, VGA card GTX 560 Ti hoặc HD 7850...

khanh_zui

Member

Bác Chip hình như trùm sò IT để tối em ngâm cứu lại

lehuytrinh

Well-Known Member

4rum này sống lâu thế kinh nghiệm lạc hậu hết cả

ndt064

Banned

cảm ơn bác chủ thớt nhiều :D

hom_zui

Member

quá khũng đang nghiên cứu 1 bộ

sonngocdo

Member

Một bài viết khá công phu. Thanks .

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

chu thot di dau roi ta

Theo mình bác không cần hỏi câu này vì bác Chip là quản lý cao cấp nhất của HD Việt Nam rồi ,bài viết từ 2008 mà hỏi chủ thớt đâu thì bó tay luôn.

Bên trên