Làm sao để xem 3D trên Inspiron 15 ?

vuadamlay

Active Member
Em đang dùng laptop
Inspiron 15 (N5040)
Service Tag: 3509KP1 | Express Service Code: 6833124613
Thiệt tình em khá là ngu ngơ, gần đây mới biết lap mình xem 3D được, xin hỏi là em cần cài những phần mềm gì? driver gì? có cần mua kính ko? (em có kính xài cho Smart TV của samsung ko biết có xài được cho lap ko?)
các anh em giúp dùm! tại nhiều khi muốn xem 1 mình hơn là xem TV @@ Em cám ơn ạ!

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Làm sao để xem 3D trên Inspiron 15 ?

Em check service Tag thì máy này màn hình 2D thôi Bác ơi, màn hình không có 3D đâu.

win123vn

Active Member

vẫn xem dc mà :) với kính xanh đỏ :D

thainguyenhd

mua cặp kính 3d rồi lên youtube tải youtube 3d về bác nhá

win123vn

Active Member

thiệt hay giỡn vậy? đừng có lừa em nha!

ai đùa bạn, kính giấy xanh đỏ là xem được, tất nhiên là bạn phải dùng phần mềm hỗ trợ + film của bạn là loại phim 2 mầu là xem ngon mà

vuadamlay

Active Member

Kính xanh đỏ giá khoảng bao nhiêu bác? Mà em thấy trên mạng toàn ghi 3D chung chung làm sao biết nó có thuộc 2 màu hay ko?:)

thinhsve

Well-Known Member

Kính xanh đỏ giá khoảng bao nhiêu bác? Mà em thấy trên mạng toàn ghi 3D chung chung làm sao biết nó có thuộc 2 màu hay ko?:)
Cách đây 4 năm, em mua 50K/cái. Em vẫn còn giữ 2 cái làm kỷ niệm cho 3D đời đầu.

vuadamlay

Active Member

thế làm sao biêt được phim mình đang down có phải 2 màu hay ko?

vuadamlay

Active Member

hế làm sao biêt được phim mình đang down có phải 2 màu hay ko? Mà mấy bác giới thiệu dùm em vài thương hiệu kính xanh đỏ tốt đi!

win123vn

Active Member

hế làm sao biêt được phim mình đang down có phải 2 màu hay ko? Mà mấy bác giới thiệu dùm em vài thương hiệu kính xanh đỏ tốt đi!
bác xem ảnh thực film họ upload hoặc là hỏi chủ topic hoặc "chuột bạch" :). Mình có 1 lần ko hỏi đã dow phải bản 2 mầu... bực cả mình

Di Oi Gi

đừng có down phim 2 màu, vì phim 2 màu ấy nó phối màu e là ko chắc tay đâu

bạn tìm down phim Dual Side ấy, nó có 2 hình y chang nhau trái phải chia cắt bởi 1 đường thẳng đứng...

sau đó mua tấm kính ốp vào laptop xem, forum có bán đó bạn

nếu thích đeo kính nên mua kính colorcode giấy 2 màu xanh vàng ấy, cài KMplayer xem 3D cũng tạm ổn , nhưng nếu sắc nét hơn thì dùng StereroScopic Player

Bên trên