Làm thế nào để Edit Tag hàng loạt file nhạc

Em có cái album "The Rolling Stone Magazines 500 Greatest Songs Of All Time"
album này có 500 bài , và em cũng có 500 cái cover của mỗi bài , câu hỏi đặt ra là làm sao để edit hàng loạt cover vào tag của chúng 1 cách nhanh nhất ( chứ làm từng bài 1 thì em chết mất :() .Mong các anh các chị giúp đỡ , em xin chân thành cảm ơn :)
Em cần tìm 1 phần mềm có khả năng tự động add cover cho cả 500 tracks tự động theo thứ tự nhất định , không phải ngồi edit từng track 1.

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Làm thế nào để Edit Tag hàng loạt file nhạc

hidden content may not be quoted
Cách của tớ .... Chúc bạn add được những gì mong muốn .

Rất cảm ơn bạn nhưng có thể hướng dẫn chi tiết được không

album này có 500 bài , và em cũng có 500 cái cover của mỗi bài , câu hỏi đặt ra là làm sao để edit hàng loạt cover vào tag của chúng 1 cách nhanh nhất

muitendenvn

LeechPro

Đi đâu cũng giới thiệu cái topic này, ngại quá :p

Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=42688

quoctrung

Well-Known Member

Vọc đi bạn, add covert thì phải chuột vào ô cover góc trái dưới khung mp3tag ...
Edit tên ... write vào phần trống ...
Sau khi edit đều SAVE ....
File nhạc có thể chứa nhiều thông tin hữu ích giúp tổ chức và xác định họ: nghệ sĩ, tiêu đề, album năm nay,, ý kiến, số theo dõi, lời bài hát, album nghệ thuật, và vân vân. Những thông tin này được lưu trữ bên trong file nhạc mình và do đó không thể bị mất khi các tập tin được di chuyển hoặc sao lưu, rất thuận tiện. Hơn nữa, thông tin này được sử dụng bởi phần mềm và phần cứng chơi để tổ chức các bộ sưu tập âm nhạc, để tìm kiếm một bài hát cụ thể, vv Nó cũng sẽ tốt đẹp nếu một máy nghe nhạc cầm tay cho thấy bìa nghệ thuật, lời bài hát và các thông tin liên quan khác khi chơi bài hát.

mp3Tag Pro là một công cụ giúp chỉnh sửa và thao tác các thông tin này dễ dàng như chiếc bánh. Nó có thể tải về thẻ bị mất tích từ internet, trích xuất các thẻ từ các phần của tên tập tin và tên thư mục, thẻ nhập khẩu từ một tập tin văn bản, thẻ xuất khẩu và danh sách nhạc, và vv. Nó cũng tốt đổi tên file nhạc và tổ chức chúng vào thư mục vừa được tạo ra.

Một trong những định dạng nhạc phổ biến nhất là MP3. Có hai phiên bản chính của các thẻ MP3: ID3v1 và ID3v2. mp3Tag Pro có thể dễ dàng quản lý thông tin cả hai phiên bản sao chép, từ một đến khác, hàng loạt quá trình thẻ MP3, tải nhạc MP3 từ thẻ internet, tạo danh sách nhạc MP3. Mặt khác, nó cũng là một đổi tên MP3 mạnh mẽ. Chương trình có thể lấy bất kỳ lĩnh vực từ thẻ MP3 và sử dụng nó để xây dựng tên tập tin mới. Lĩnh vực thẻ MP3 có thể sẽ được sử dụng trong kế nào để đổi tên các tập tin MP3 và để tạo ra các thư mục mới.

Bằng cách chỉ đó, các phần của tên tập tin và tên thư mục có thể được dùng để điền vào ô trống hoặc không chính xác của các thẻ MP3. Ví dụ, hãy tưởng tượng rằng bạn có một bó của tập tin MP3 với thông tin chính xác gần như trong các lĩnh vực. Tuy nhiên, theo dõi số vắng mặt. Đồng thời, tên tập tin chứa các số theo dõi, do đó, câu hỏi duy nhất là làm thế nào để sao chép thông tin này cho lĩnh vực thẻ tương ứng.

Với mp3Tag Pro bạn có thể điền vào các lĩnh vực thẻ thiếu trong một vài giây!

Điều gì về các định dạng âm thanh khác?
Mặc dù tên của nó gợi ý rằng các công trình mp3Tag Pro với thẻ MP3 chỉ, công cụ này thông minh hỗ trợ khá nhiều định dạng âm thanh. Nó có thể đọc và viết thẻ OGG, WMA thẻ, thẻ M4a/MP4, AAC thẻ, thẻ APE, FLAC thẻ, MPC, WV thẻ, WAV thẻ. Chương trình làm việc với tất cả các định dạng nhất quán, có nghĩa là chế biến từ khóa là luôn luôn giống nhau cho tất cả các định dạng. Người sử dụng không cần phải chăm sóc về các định dạng đang được xử lý. Tập tin định dạng khác nhau có thể được xử lý / đổi tên cùng một lúc.

Trong trường hợp linh hoạt nhất và tính năng mạnh mẽ mang lại phức tạp. ManiacTools tự hào là đại diện cho một chương trình mà là cả hai rất có thể điều chỉnh và trực quan. mp3Tag Pro cung cấp nhiều tính năng vô dối mà không gửi cho người sử dụng bằng tay. Đơn giản chỉ cần cài đặt nó và bắt đầu tổ chức các bộ sưu tập nhạc của bạn!

Vọc đi bạn, add covert thì phải chuột vào ô cover góc trái dưới khung mp3tag ...
Edit tên ... write vào phần trống ...
Sau khi edit đều SAVE ....

Cái quan trọng không phải là mình không biết edit mà câu hỏi của mình là làm sao để làm 500 cái 1 lúc cơ (500 cái cover add tự động cho 500 cái file MP3 ví dụ như cái cover 001.jpg sẽ add vào 001 - Bob Dylan - Like A Rolling Stone.mp3 ; cover 002.jpg sẽ add vào 002 - Rolling Stones - (I Can't Get No) Satisfaction.mp3 .....lần lượt như thế cho đến khi hết 500 cái 1 cách tự động ), chứ ngồi làm thủ công từng cái 1 thì mình làm phiền các bạn làm j :(

Chỉnh sửa lần cuối:

muitendenvn

LeechPro

Mình có hơn 400 album, gần 6000 track nhạc, và cắn răng cắn lợi edit từng album cho hợp với ý mình. Nói thật với bạn là sẽ rất ngu ngốc nếu có cái soft nào làm cho bạn cái việc bạn nói. Tại sao lại tốn bao nhiêu công sức để làm thêm 1 cái chức năng mà chỉ áp dụng cho mỗi một cái album dở hơi.

1 là bạn edit lần lượt từng album. Trong tagscaner rất dễ. chọn 1 bài, thả cái cover vào, ctrl +s, xong thả cover 2 vào, ctrl + s, v.v.. 10ph là xong. Còn không thì bạn lấy hình củ khoai làm cover luôn đi cho nó lành...

Đôi lời thế...

Mình có hơn 400 album, gần 6000 track nhạc, và cắn răng cắn lợi edit từng album cho hợp với ý mình. Nói thật với bạn là sẽ rất ngu ngốc nếu có cái soft nào làm cho bạn cái việc bạn nói. Tại sao lại tốn bao nhiêu công sức để làm thêm 1 cái chức năng mà chỉ áp dụng cho mỗi một cái album dở hơi.

1 là bạn edit lần lượt từng album. Trong tagscaner rất dễ. chọn 1 bài, thả cái cover vào, ctrl +s, xong thả cover 2 vào, ctrl + s, v.v.. 10ph là xong. Còn không thì bạn lấy hình củ khoai làm cover luôn đi cho nó lành...

Đôi lời thế...

Nhu cầu của mỗi người khác nhau , nếu bạn không có í tưởng j giúp mình thì xin đừng nói những lời cay nghiệt như vậy , đối với bạn album này có thể dở hơi , nhưng với mình nó hay , đối với bạn chức năng đó là không cần thiết là ngu ngốc ,vậy bạn không phải là người mình cần tìm , mình cần tìm người biết phần mềm có chức năng đó , để add cover cho từng track 1 cách tự động thì khó chứ nếu lấy hình củ khoai làm cover cho cả 500 tracks đó thì mình cũng chả phiền bạn đâu cảm ơn bạn đã quan tâm .

Lâm Gia Trang

Đôi lời thế...

Nhu cầu của mỗi người khác nhau , nếu bạn không có í tưởng j giúp mình thì xin đừng nói những lời cay nghiệt như vậy , đối với bạn album này có thể dở hơi , nhưng với mình nó hay , đối với bạn chức năng đó là không cần thiết là ngu ngốc ,vậy bạn không phải là người mình cần tìm , mình cần tìm người biết phần mềm có chức năng đó , để add cover cho từng track 1 cách tự động thì khó chứ nếu lấy hình củ khoai làm cover cho cả 500 tracks đó thì mình cũng chả phiền bạn đâu cảm ơn bạn đã quan tâm .

Thôi em xin em can 2 cụ, mỗi cụ 1 em chân dài hạ nhiệt nhé :))

bkpro_54

Member

muitendenvn hơi nóng tính, nếu bạn hay đọc bài của bạn ấy sẽ thấy, bỏ qua đi nhé.=D>
Vấn đề của bạn thì chịu khó làm thủ công nhé vì chưa có ai tạo ra phần mềm sửa tag như vậy cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

smallvjlle

Member

theo tớ thì ko có soft nào add được 1 lúc 500 cái như vậy đâu >> cách 1 tự add one by one thôi, nếu ko cách thứ 2 là add vào thư viện của Windows media Player 11, 12 rồi để nó tự download album art >> cách này hơi lâu và có thể art ko chính xác

Xem ra chả có cách nào có thể ăn ngay được , mình đành "dùng tay" vậy :"> , 1 lần nữa cám ơn các bạn đã quan tâm

Bên trên