Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trường

quangtrung3108

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trê

những kiến thức bổ ick

bobi9803

Member
Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trê

@Đag mún mua 1 con WD Green 1.5T - Nghe các pác cảnh báo thấy ghê wá, pác nào chỉ dùm tui shop nào ở SG bán hàng bảo đảm có uy tín và BH tốt với nào (Viscom có CN ở SG ko vậy?) Tks

hutidi

Member

Hôm trước e có mua 1 chú WD black rủi sao lại nhầm hàng OEM, sau khi đổi lại về xài thì thấy đúng là tuyệt vời, chạy êm, nhanh, nhiệt độ chỉ cao hơn SG v.11 chút đỉnh, lại còn bảo hành đến tận 11/2015...WD nếu mua đúng hàng thì xài thiệt đã..

pác này mua ở đâu,mode gì mà bh 5n đã vậy,mình mua ổ 500gb bh có 3n ah

thanhtung0506

@Đag mún mua 1 con WD Green 1.5T - Nghe các pác cảnh báo thấy ghê wá, pác nào chỉ dùm tui shop nào ở SG bán hàng bảo đảm có uy tín và BH tốt với nào (Viscom có CN ở SG ko vậy?) Tks

viscom có trong sài gòn đó bác, vào trang chủ của họ ấy, nếu không thì lấy của em, coogn ty em có chi nhánh ở quận 6 đó có gì Pm cho em theo nick thanhtung0506 nhé

megymax

Member

Phần liên quan đến nước ngoài thì để e giúp đỡ giùm cho:

+ E mua hàng WD (green) lúc nào cũng rẻ hơn SG cùng dung lượng, rẻ khoảng 3-9 A$.

+ Ngoại trừ ổ WD (24h), e cũng k biết tên nó vì làm biếng khui máy ra coi quá, e mua nó vì nó dùng để chạy Desktop 24h/24h hoặc để làm HDD cho camera chống trộm, loại này thì chỉ có 500gb và 1tb, giá 1tb của nó hiện giờ bằng 1.5tb SG

kiemtong

Member
Ðề: WD 20EARS ( 2TB SATA/300 64MB CACHE)

Anh em tuần vừa rồi sang Nhật công tác, đang định xách về một lô ổ WD Caviar Green loại 2TB , 64MB cache. Anh em định bán với giá 3.3m. Mọi người có ai quan tâm ko ? :)

vozhanoi

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trường

Đợt này em thấy có ổ Platinum 2T - 64MB cache giá rẻ siêu sốc bán tràn lan trên mạng các bác nhà mình chú ý cẩn thận nhé!

jqkadesign

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trường

thanks các bác đã hướng dẫn

WorldCup

Topic bổ ích thanks các bác đã chia sẻ

RazorLight

Đang dùng con SG v12 250GB ghẻ ruồi, mà chả hiểu sao bây h chạy chậm lắm. Check Serial thì BH đến 4-2012 nên chắc chắn là hàng ngon. Mà firmware CC44 thì lo ko nhỉ. Thấy nó dạo này chạy ko khác rùa

vozhanoi

Đang dùng con SG v12 250GB ghẻ ruồi, mà chả hiểu sao bây h chạy chậm lắm. Check Serial thì BH đến 4-2012 nên chắc chắn là hàng ngon. Mà firmware CC44 thì lo ko nhỉ. Thấy nó dạo này chạy ko khác rùa

Bác nên mang đến Seacare để BH cho nó lành ;)

emyeu532

Active Member

đấy là em nói thế thôi, chứ giờ em đang dùng toàn Samsung 1.5TB LP :)) bởi vì nó là Product of Korea, chứ em Seagate LP kia cũng Made in China, ko yên tâm lắm, với lại Samsung sướng nhất cái bảo hành của FPT, chả cần biết ổ hỏng hay ko, vác ra trung tâm nửa tiếng sau có cái mới :x

Seagate 7200.12: Product of Thailand
Seagate LP: Product of China
Samsung 1TB: Product of China
Samsung 1.5TB LP: Product of Korea !!!! :x

xin lỗi bác trước nhé. hầu như các sản phẩm công nghệ bây giờ nếu là tầm trung thì đến 90% là sản xuất tại trung quốc thôi. Chỉ có các sản phẩm cao cấp thì mới sản xuất ở các nước phát triển. Vì giá nhân công của TQ rẻ. Em đang đi lao động tại HQ đây nhưng hầu như sản phẩm bên này cũng chủ yếu là Made in China thôi mặc dù đây là quê hương của samsung. nhưng hàng TQ em thấy cũng tốt chứ. Khi bán ra họ cũng đã test sản phẩm rồi. Tóm lại chung quy cũng tại người tiêu dùng tham rẻ => nhà SX phải làm như vậy để cạnh tranh thị trường thôi.

nemesistan

Active Member

Tôi ko biết các bro dùng seagate nào nhưng vừa rồi rất đình đám vụ bảo hành của nó. Còn WD khi đọc qua bài này thì mình đã trót đặt hàng của Venr rồi. Mình ngoài Hà nội nhưng mua HD player trong đó, đã đặt hàng PlayON rồi còn cái ổ cứng ra sau, đọc bài này xong, chắc chắn phải kiểm tra lại ổ để còn feedbAck lại nhà cung cấp. Vậy cho mình hỏi là trong đó VENR có uy tín ko vậy các bác

meomatto

Active Member

Tôi ko biết các bro dùng seagate nào nhưng vừa rồi rất đình đám vụ bảo hành của nó. Còn WD khi đọc qua bài này thì mình đã trót đặt hàng của Venr rồi. Mình ngoài Hà nội nhưng mua HD player trong đó, đã đặt hàng PlayON rồi còn cái ổ cứng ra sau, đọc bài này xong, chắc chắn phải kiểm tra lại ổ để còn feedbAck lại nhà cung cấp. Vậy cho mình hỏi là trong đó VENR có uy tín ko vậy các bác

Bác này cẩn thận nhỉ! Có nhiều cái không cần thiết. Chơi HD ngoài này có quá nhiều người bán mà Bác phải đặt tận SG.
Thế nhỡ nó hỏng thì lại gửi vào SG để BH à? Hehe
Đặt tận NPP thì chắc chắn sẽ đắt hơn Đại lý rồi, chưa kể tiền Vận chuyển nữa! Hị Hị

nemesistan

Active Member

Chuẩn ko phải chỉnh vì phải mất tiền vận chuyển nhưng vẫn rẻ hơn ngoài này, cái chính là trong đó có bán sản phẩm đó. Hỏi mọi nhà cung cấp đều ko thấy bán loại A.C.Ryan này toàn hướng dùng tới Eaget M880 vì kêu nó giống y hệt

meomatto

Active Member

Ờ, thế hả? thế thì thôi, tùy Bác vậy. Mình tưởng ngoài này bán nhiều loại đấy chứ. Tại không dùng A.C.Ryan nên ko để ý lắm. :D

nemesistan

Active Member

Cái chính là đã đặt rồi :) hàng về rồi còn cái ổ đang lo là ổ ref. WD 320G.

NhuQuynhCF

Không hiểu sao gần đây mấy CTY máy tính lớn không thấy bán WD.

vozhanoi

Không hiểu sao gần đây mấy CTY máy tính lớn không thấy bán WD.

Chắc tại các bác HD bên TTTM nhà mình đặt hết hàng của nhà phân phối rồi thì phải :))

Bên trên