Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

tuan_ipad2

Well-Known Member
Lần Đầu Chơi HD nâng cấp karaoke

Lời nói đầu xin gửi lời chào đến tất cả anh em trên diễn đàn, em luôn ao ước có một phòng giải trí riêng biệt, vì vậy em đã quyết định tự tay mình làm hẳn một phòng xem phim riêng biệt, em đã tận dụng tầng trên cùng để thiết kế phòng giải trí cho riêng mình, với diện tích phòng là 16m2 chiều dài 6m, chiều rộng 3m, chiều cao 2m2, tất cả từ a đến z căn phòng này là tự tay một mình em thiết kế và tự làm, chỉ duy nhất một việc không làm đó là thuê thợ xây 4 bức tường, do không có thời gian nên phải thuê thợ xây, em có thời gian chắc cũng tự xây ngay, còn lại cách âm sàn, làm trần thạch cao, là tự tay em làm, do tự tay làm nên khó tránh khỏi sai sót, và em đang cố gắng hoàn thiện vì mấy hôm nay bận quá đi làm xuốt nên đành tạm hoãn công trình lại, mấy hôm nữa đi công tác về em sẽ hoàn thành nốt. Em không nghĩ làm một mình lại cực như vậy hic hic, do vừa phải chông con nhỏ tranh thủ lúc rảnh mới làm được nên công trình làm hơi lâu, cuối cùng thì phòng xem home của em cũng đã hoàn thành 90% chỉ còn một số chi tiết nhỏ thôi, em mời các bác vào chém nhiệt tình và cho em thêm ý kiến về phòng xem của em có cần thêm những gì nữa không ah

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Dàn gọn gàn đó bác, TV 42" để coi ở phòng ngũ vậy là quá lý tưởng. Căn phòng trang trí ấm cúng, đầy hạnh phúc, gọn gàng, thấy rỏ là "love is in the air" :) Lần đầu tiên em thấy hình dàn HT có "gấu" ngồi với nụ cười tươi, thật khâm phục! Chúc bác vui...

gaque

niềm đam mê không bờ bến...chúc bác vui và tiếp tục phấn đấu sự nghiệp HD

first_alo

Well-Known Member

Cái chị ngồi trên giường kia cũng là linh kiện dàn HD của bạn hả??? :)
Hỏi chơi thôi, đừng thù hằn gì tớ nhá
Nhận xét: mỗi con Plasma là còn tàm tạm, còn lại thì chưa có gì đặc biệt

man8x_2006

nhìn giống ở nước ngoài quá
dàn của bác gọn ghẽ ngăn nắp quá
nhưng từ từ rùi nó sẽ đông và bừa bộn ngay thui >:)

tusontay

Huyền Thoại

Bạn bỏ cái lọ hoa đi, nó mà đổ xuống cái Case thì....

Đồ điện tử rất kỵ những thứ liên quan đến nước... để ở trên! :D

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cám ơn bạn đã góp ý, mình nâng cấp từ từ vậy, còn hệ thống âm thanh chắc mình sẽ không nâng cấp vì mình đã từng nghe với những bộ dàn khác trong tầm giá khoảng 7 triệu đổ lại thì sự khác biệt là gần như không có, bộ loa của minh nghe nhạc rất trong như vậy là đủ cho nhu cầu của mình rồi, còn về khoản xem phim thì thật tuyệt vời. Mình sẽ nâng cấp từ plasma lên led vậy

fostina

Well-Known Member

Cám ơn bạn đã góp ý, mình nâng cấp từ từ vậy, còn hệ thống âm thanh chắc mình sẽ không nâng cấp vì mình đã từng nghe với những bộ dàn khác trong tầm giá khoảng 7 triệu đổ lại thì sự khác biệt là gần như không có, bộ loa của minh nghe nhạc rất trong như vậy là đủ cho nhu cầu của mình rồi, còn về khoản xem phim thì thật tuyệt vời. Mình sẽ nâng cấp từ plasma lên led vậy

attachment.php

attachment.php

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php
attachment.php

attachment.php

casper_anhia

Chúc mừng Bác, Gấu nhà Bác ủng hộ HD là Bác quá hp rồi!
Bộ dàn bác sắp xếp rẩt gọn gàng, bày biện trang trí có thẩm mỹ. Em chỉ có một chút góp ý là Bác bỏ mấy cái đồ ở trên cục Sub ra để chỗ khác là ổn.

mrsonxd

Member

Cái chị ngồi trên giường kia cũng là linh kiện dàn HD của bạn hả??? :)
...

Đúng rồi đó bạn, chắc chắn là nhiều khi bác này chỉ muốn xem một mình HD thôi cũng chẳng được đâu mà :))
Happy Valentine's Day !

dàn này nằm xem phải không bác ...! hihihi đùa thôi ...chúc bác mau lên đời

nmcgroup

Well-Known Member

em thích mỗi cái máy tấm hình cuối cùng của bác :))

anbinhdo

Well-Known Member

Chúc mừng Bác nhé, cứ từ từ sắm tiếp thoai. Như vậy là đủ thưởng thức roài.
Nhưng mà em hỏi tý : giữa 2 cái này Bác chọn cái nào ? :-j
Chọn 1 thôi nhé, cái nào không thích chuyển qua em :)

1 là
attachment.php

2 là
attachment.php

anhducxx247

Active Member

mới chơi thế là bác hơn em ngày xưa rồi. gọn gàng.

minhtuantkh

Em thích sự gọn gàng của bác, quan trọng là bác tự thấy khoái là ổn, cứ từ từ chưa cần chạy đua vũ trang làm gì cho ... sớm mệt. Chúc mừng vợ 2 của bác đã có sự ủng hộ của vợ cả. Cái giường chắc êm và nhún lắm bác nhỉ :D

shopthethao

Tổng thiietj hại và Chi tiết giá các loại là thế nảo hả bác?

nhìn giống ở nước ngoài quá
dàn của bác gọn ghẽ ngăn nắp quá
nhưng từ từ rùi nó sẽ đông và bừa bộn ngay thui >:)

Ha ha ha, em bác làm chết cười, công nhận bộ dàn của bác chủ gọn gàng ngăn nắp. Vậy nếu phát triển bộ dàn này theo hướng gọn gàng và ngăn nắp thì chắc sẽ không " đông và bừa bộn lắm đâu ạ. Hì hì hì , cùng quan điểm với anh em, không nên để cái HTPC trên cục Sub, không biết nó có ảnh hưởng lớn tới cái ổ cứng không chứ nếu là em thì em để cái PC ở chỗ nào nó vững vững tí ạ.

tuan_ipad2

Well-Known Member

tổng thiệt hại bao gồm một cái plasma 10 triệu, một bộ microlab 3 triệu, một đầu phát acer 5 triệu, tổng thiệt hại là 18 triệu. Mình chưa có tiền nên nâng cấp từ từ vậy, chắc chắn là mình sẽ nâng cấp con plasma lên con full led, còn âm thanh thì mình đang đắn đo suy nghĩ không biết có nên nâng cấp không bởi vì phòng mình diện tích nhỏ có 12m2 chơi bộ loa chuyên dụng vào đó thì cảm giác không gian ngột ngạt quá

---------- Post added at 06:54:58 PM ---------- Previous post was at 06:53:09 PM ----------

mình cố tình để cái đầu phát hd lên cái sub đấy, làm cho trọng lượng sub nặng thêm để đỡ bị rung âm thanh

tuan_ipad2

Well-Known Member

bác cứ đùa em, tất nhiên em sẽ lựa chon cái thứ 2 rùi, vì dù sao hd cũng chỉ là một hình thức giải trí mà thôi hi hi hi

first_alo

Well-Known Member

bác cứ đùa em, tất nhiên em sẽ lựa chon cái thứ 2 rùi, vì dù sao hd cũng chỉ là một hình thức giải trí mà thôi hi hi hi

Ko rõ cấu hình của con HTPC của bác ra sao
Theo thông số trên mạng thì con emachines el1850 cùi lắm mà, ko bít bác đã nâng cấp chưa hay vẫn để nguyên bản

Bên trên