Lần đầu đến Hồng Kông- Ma Cao

NgôMây

Sau khi rời sân bay HK e được chở thẳng đến vịnh nước cạn, nơi có miều thần tài và cầu Trường Thọ.
1. Miếu thần tài

Nơi này có ông Thần Tài nghe nói mọi người đến đây vuốt từ đầu đến cạp quần ông xong rồi cho tay vào túi sẽ được tài lộc may mắn.
2 Cầu Trường Thọ

Cây cầu này nghe đâu cứ đi qua 1 lần sẽ được tăng thêm mười năm tuổi thọ.
3.Đây là hình ảnh Hồng Kông nhìn từ trên núi

duongbaba

Active Member
Ðề: Lần đầu đến Hồng Kông- Ma Cao

Em mà đến đây thì em chẳng đi chụp hình đâu. Chui vô sòng bài... khi ra sân bay là có thêm vài cái 1Ds M III đem về chụp người đẹp ;;)

phunghuutuyen

Sau khi rời sân bay HK e được chở thẳng đến vịnh nước cạn, nơi có miều thần tài và cầu Trường Thọ.
1. Miếu thần tài

Nơi này có ông Thần Tài nghe nói mọi người đến đây vuốt từ đầu đến cạp quần ông xong rồi cho tay vào túi sẽ được tài lộc may mắn.
2 Cầu Trường Thọ

Cây cầu này nghe đâu cứ đi qua 1 lần sẽ được tăng thêm mười năm tuổi thọ.
3.Đây là hình ảnh Hồng Kông nhìn từ trên núi

Cám ơn đã chia sẽ, nhưng set lại chế độ chụp xem sao, chứ hình trông thiếu tương phản quá, thể loại phong cảnh ảnh phải trong trẻo, màu sắc rực rỡ chút dễ hấp dẫn người xem hơn ^^. Thân.

tieuthieugia

Well-Known Member

locnp

Well-Known Member

400D nân iso lên 1600 chụp vẫn ngon đó bác NM, trời âm u thế này bác phải nâng iso lên, WB lại thì hình nó mới sáng rõ.

locnp

Well-Known Member

Em mà đến đây thì em chẳng đi chụp hình đâu. Chui vô sòng bài... khi ra sân bay là có thêm vài cái 1Ds M III đem về chụp người đẹp ;;)

Được vậy không đó, hay 1h sau ra xin 2 tở báo che thân:)):)):))

vào viện chứ..tụi nó cắt rùi còn đâu muh che???

Bác Dương chỉ giỏi chơi bài bằng miệng thôi :))

[IVAN]

Hehe, em thì thích cái gì môc mạc kiểu giống mấy tấm em chụp đời thường ở NT, chứ những tòa bê tông như vầy chụp không có felling gì hết, hôm tết em chụp ở HK MC về xóa hết, hehe

NgôMây

phunghuutuyen : cảm ơn bác đã chỉ giáo, e còn phải học hỏi bác nhiều, mới gặp bác 1 lần tai Bình Quới nên chưa kịp thọ giao bác.
Locnp : Hôm đó chụp trời nhiều sương mù và tầm 5-6 giờ chiều nên hình nó thế bác ạ,cảm ơn bác đã góp ý.
IVan : e đã xem hình của bác chụp ở đại lộ các ngôi sao rồi, tiếc là e đã không ra đó vào buổi tối được, thanks, bác đã ghé xem.
Duong ba ba : hôm đó e nghe nói bác mới thua có 1 cái L nhỏ thôi, đánh tiếp dám chắc bác thua thêm 1D mark IV luôn, hehe, tại e đang ở HK làm gì có sòng bài mà chui vô hở bác, thôi e dzzọt......

hellomoto

Active Member

thể loại phong cảnh thì em mù tịt, hicc đã vậy lại còn có yếu tố nước ngoài, ặc ặc, em ứ biết

NgôMây

thể loại phong cảnh thì em mù tịt, hicc đã vậy lại còn có yếu tố nước ngoài, ặc ặc, em ứ biết
Bác cứ khiêm tốn, e thấy bác chụp nhiều phong cảnh lắm mà, sao bác không cho e một lời khuyên? đã thế lần sau bác mà xỉn nằm ở bãi cỏ là e bỏ bác luôn chứ không dìu bác dậy như ở Bình Quới đâu.

hellomoto

Active Member

Bác cứ khiêm tốn, e thấy bác chụp nhiều phong cảnh lắm mà, sao bác không cho e một lời khuyên? đã thế lần sau bác mà xỉn nằm ở bãi cỏ là e bỏ bác luôn chứ không dìu bác dậy như ở Bình Quới đâu.

he he, cám ơn bác, thì ra là bác, em nhớ rồi, cuối tuần này đi, bác với em uống 1 bữa nhá:!!:!!:!!

NgôMây

Rong chơi Disney land
Cổng vào

Diễu hành

NgôMây

Sau khi ở Disney land ra em đến miếu Hoàng Đại Tiên ( không biết ông này là ai, người ta bảo ông ta thiêng lắm nên mọi nguời hay đến đây xin thăm )
Một góc miếu

và lại một góc miếu nữa

Mọi người đang xin xăm rất thành kính

Một vị thần được thờ ở trong miếu mà e không biết tên ( hướng dẫn viên cũng không biết luôn ) e nhìn thấy giống Dương Tiễn các bác ạ

[IVAN]

@ngomay: ở đại lộ ngôi sao em chụp nhiều nhưng chụp hình lưu niệm cho mấy đứa bạn, chứ không chụp mấy ngôi sao, hehe

Tấm này em chụp ở khu Mongkok trong khu chợ đàn bà, hehe, ở HK hay MC giáo phái này nằm rãi rác ở mấy khu chợ và xung quanh chùa, ở đâu có giáo phái này là ở đó có police đứng canh đằng xa, hôm đó thấy lạ lạ tới gần xem thì thấy có 1 ông già ngồi thiền trong cái barie, xung quanh barie thì treo mấy tấm hình máu me tùm lum, chết cười cái là em cầm máy chụp hình đang ngó nghiêng thì có bà già chạy tới dúi vô tay em cuốn sách bằng chử tàu rồi nói này nọ mà em không hiểu cái gì hết, thấy lạ em cũng cầm lấy định đem về SG cho ông già ngâm kíu, hên là hôm về em bỏ quên nó trong khách sạn, nếu mà đem về tới sân bay VN chắc em đã bị hốt như anh LCD rồi, hehehe

Chỉnh sửa lần cuối:

NgôMây

IVan :Tấm này em chụp ở khu Mongkok trong khu chợ đàn bà, hehe, ở HK hay MC giáo phái này nằm rãi rác ở mấy khu chợ và xung quanh chùa, ở đâu có giáo phái này là ở đó có police đứng canh đằng xa, hôm đó thấy lạ lạ tới gần xem thì thấy có 1 ông già ngồi thiền trong cái barie, xung quanh barie thì treo mấy tấm hình máu me tùm lum, chết cười cái là em cầm máy chụp hình đang ngó nghiêng thì có bà già chạy tới dúi vô tay em cuốn sách bằng chử tàu rồi nói này nọ mà em không hiểu cái gì hết, thấy lạ em cũng cầm lấy định đem về SG cho ông già ngâm kíu, hên là hôm về em bỏ quên nó trong khách sạn, nếu mà đem về tới sân bay VN chắc em đã bị hốt như anh LCD rồi, hehehe

Đúng là ở Hồng Kông có rất nhiều giáo phái quái dị, các bác nào đi HK nhớ đừng mang mấy cái tờ rơi về, nếu không sẽ rất phiền phức dù mình chỉ là vô tình thôi.

tommy8288

Đúng là ở Hồng Kông có rất nhiều giáo phái quái dị, các bác nào đi HK nhớ đừng mang mấy cái tờ rơi về, nếu không sẽ rất phiền phức dù mình chỉ là vô tình thôi.[/QUOTE]

em hỏng có tiền để đi Du Lịch nước ngoài, nếu 1 ngày nào đó em có cơ hội được đi sẽ nhớ lời dặn của Bác Ngô mây, Thank's ! vì tính em hiền ai cho cái gì cũng lấy mang về hết, ai cho...L... em cũng vác về luôn ạ !

zorroz

Cái này không phải giáo phái gì đâu. Mấy bác nhìn cái hình bên phải, phía dưới có mấy chiếc xe tăng và có một người đứng ngay đầu xe tăng là nói về sự kiện Thiên An Môn. Mấy chỗ này có cảnh sát đứng canh chừng là phải rồi.

Bên trên