Lắp DTH hay DTT ở Hà Nội (Đông Anh)

Oops!

Không biết có bác nào biết sóng sánh của bọn này ở Đông Anh không nhỉ, em đang muốn lắp mà không biết dùng cái nào. Vẫn thích cái DTH hơn vì có NGC-HD nhưng ông anh bảo là DTH sóng yếu hơn nên chẳng biết thế nào. Bác nào biết thì cho em xin ít ý kiến nhé. Thanks

tan_huy_93

Well-Known Member
theo y minh thi nen lap DTT, so kenh cung gan bang nhu DTH, vs lai DTT troi mua xem vo tu luon, con DTH troi mua la dung hinh, mat tin hieu.

trada_comment

Ðề: Lắp DTH hay DTT ở Hà Nội (Đông Anh)

Chuẩn đấy bác, chỉ là 1 tháng hay 2 tháng nữa thôi...
Sóng sánh ở Đông Anh thì yên tâm, hơn DTH nhiều. DTH cứ mưa là mất sóng, cũng không dễ chịu đâu bác.
Bác lắp DTT ở Đông Anh, nói anh em lắp ănten ngoài trời, không cần cao lắm đâu, cho lên tầng 2 là OK rồi. Dùng dây cáp mới, đầu jack chuẩn của AVG là yên tâm. Đừng để tận dụng dây cáp cũ đã làm trong nhà, nhiều khi anh em xây dựng lắp hệ cáp TH trong nhà đấu nối ẩu lắm. Có nhiều trường hợp tôi thấy anh em xây dựng nối hệ cáp TH trong nhà như đấu nối dây điện sai bét nhè ra...Rồi các ổ cắm TH cáp trong nhà nữa, ối giời ơi...toàn dùng đồ chợ giời gỉ toét ra thì làm sao mà sóng sánh tốt được.

tan_huy_93

Well-Known Member
bac trada_comment noi chuan ah, DTT lap dat de nhang, nhanh chong, song sanh thi tot hon DTH nhieu.

Dạo này xem AVG chất lượng hình ảnh ngon lắm, cùng 1 kênh SD chuyển giữa 2 nhà đài thấy hình ảnh của AVG hơn hẳn. AVG upscale các kênh SD lên HD chưa các bác nhỉ?

trada_comment

Nghe đồn là đã xử lý được vài kênh rồi bác ạ...và vẫn đang tiếp tục xử lý thì phải ...Cá nhân tôi thì thấy ANTV, Vnews, đẹp hơn hẳn...nói chung là vô đối. VTV1 cũng đẹp hơn hẳn các nhà đài khác rồi. Chưa hiểu chính xác là đã làm như thế nào.

tan_huy_93

Well-Known Member
minh cung thay kenh TTXVN, VNews va VTV1 net hon, gan nhu la HD vay.
AVG ma co them NGC HD va phat chinh thuc kenh True Vision va Discovery World HD nua la ok.

jonidontcry

Active Member

DTT lắp anten ngoài trời.
Sóng sánh vô đối luôn. Xem ANTV mà cứ như là xem kênh HD, nét thế cơ chứ :D
Đang tính lắp thêm 1 cái đầu AVG nữa.. Giá mà nó có cái đầu thu giống bọn K+ thì tốt, multi-room í :D

DTT lắp anten ngoài trời.
Sóng sánh vô đối luôn. Xem ANTV mà cứ như là xem kênh HD, nét thế cơ chứ :D
Đang tính lắp thêm 1 cái đầu AVG nữa.. Giá mà nó có cái đầu thu giống bọn K+ thì tốt, multi-room í :D
uh. sao cứ 1 đầu thu 1 tivi thì biết bao đầu thu cho vừa,

Fangteo

Không biết có bác nào biết sóng sánh của bọn này ở Đông Anh không nhỉ, em đang muốn lắp mà không biết dùng cái nào. Vẫn thích cái DTH hơn vì có NGC-HD nhưng ông anh bảo là DTH sóng yếu hơn nên chẳng biết thế nào. Bác nào biết thì cho em xin ít ý kiến nhé. Thanks

Bác lắp đầu thu HD AVG Đi hình ảnh đẹp chất lượng ổn định. xem phim có thuyết minh cái này ăn đứt K+ nhớ

Bên trên