Lazarus - bùa hộ mệnh cho spamer và poster

muitendenvn

LeechPro
Trong box "Firefox - đôi điều muốn nói", bác symphony đã giới thiệu cho mọi người nhiều add-on khá hay cho firefox, giờ mình xin phép chia sẻ với các bạn một add-on nữa vô cùng hữu dụng, xin báo trước, những add-on mình post chỉ dành cho những người lười, hôm nay, đó là Lazarus:

Các bạn có thấy hình cây thánh giá vàng ở góc dưới bên phải không, với mình đó chẳng khác gì một lá bùa "hộ thân", giúp bạn tránh khỏi mọi tai nạn do mất điện, do đứng máy, do trí nhớ kém v.v. .. ^ ^

Cụ thể, chức năng của Lazarus có thể gói gọn trong 2 chữ, đó là "recover form", nó ghi nhớ tất cả mọi thứ bạn gõ vào các hộp thoại, hộp user, hộp password, khung post bài, khung post comment v.v.. và khôi phục chúng khi bạn cần.

Để ví dụ, mình đang viết bài này, và bây giờ mình sẽ tắt firefox :).

Sau đó mình bật lại, vào hdvietnam, nhấn nút post bài mới, và mở menu như thế này:

Nhấn "recover form" và mọi thứ dc khôi phục hoàn hảo:

Tiếp tục, bây giờ mình out hdvietnam ( giả sử vì lý do nào đó mình bị out chẳng hạn ). Và vì tay trái mình đang ôm eo bx nên lười gõ user với pass quá, rất may, chỉ cần thế này:

Lợi thế đấy các bác ạ ^ ^

Còn cài add-on này ra làm sao ? Dễ nhất là vào tools\add-ons\get add-ons, xong gõ lazarus vào hộp search và enter để ff tìm cho bạn phiên bản lastest nhé ^ ^.

svit

Ðề: Lazarus - bùa hộ mệnh cho spamer và poster

Thank bác nhiều nhưng khuyến khích ko nên lạm dụng cái recover pass vì rất dễ bị chôm pass đấy (tested)

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Lazarus - bùa hộ mệnh cho spamer và poster

Có rất nhiều cách để chôm pass, không cách này thì cách khác, bản thân mình cũng tự làm vài cái sript để chuyên đi chôm pass, nên mình hiểu rõ rằng muốn không mất pass thì chỉ còn cách ... đừng online, vậy nên tốt nhất là máy mình mình xài đừng cho ai quậy, và cái gì cần thì mình cài thôi ^ ^.

Bên trên