Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

oldfriend

Moderator
Lập pic để xem có anh em nào cùng cảnh ngộ không - Mod thấy ko hợp thì move qua "Phát biểu cảm nghĩ" giúp em nhé :)

Từ ngày rờ vô MF, để tránh tốn học phí quá nhìu cho cái mình chưa biết, nên toàn đi "lượm rác" về học, và có lẽ đây là cái ngu của "người mới" như mình. Chưa biết nhìu về lens, đi mua lại ko biết lựa, rốt cuộc về chụp vừa xấu vừa chẳng biết tại mình, tại máy, hay tại lens. Sau đây là số lens MF nằm lăn lóc ở xó nhà, vì mua rồi xài ko được, bán lại ko ai mua =))

1. Canon FL 50mm 1.8
2. Vivitar 28mm F2
3. Nikon series E 50mm 1.8
4. SMC takumar 35 3.5
5. Canon FD 50mm 1.8
...
hôm rồi dọn nhà lạc mất vài em =))

ngocthanh8106

Tuần tới đi off, Cọp mang cái lens 105 cho bác thử, cho đủ bộ. Cọp mua về, chưa chộp thử, hihihihihi............Hên là cái của em có bác đặt cọc rồi, ko chơi thì bán lại anh sẵn sàn hốt bằng giá em mua, hihihihihi

dh201hy

Well-Known Member
Ship ra ngoài này em test xem tại lens hay tại máy. Tại lens thì cho em xin :D

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Tuần tới đi off, Cọp mang cái lens 105 cho bác thử, cho đủ bộ. Cọp mua về, chưa chộp thử, hihihihihi............Hên là cái của em có bác đặt cọc rồi, ko chơi thì bán lại anh sẵn sàn hốt bằng giá em mua, hihihihihi

vậy hóa ra bà ôm con 105 bữa giờ, haizzz, vậy mà kêu cho em mượn mấy bữa thì la lên là chị mua giùm cho bạn, nên không cho em mượn được, haizzzz, chán bà quá

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

có đến 3 con 50 thế kia thì, vứt 2 con canon đi, giữ con nikon lại vì nó nhỏ nhẹ nhất

ngocthanh8106

Re: Ðề: Re: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

vậy hóa ra bà ôm con 105 bữa giờ, haizzz, vậy mà kêu cho em mượn mấy bữa thì la lên là chị mua giùm cho bạn, nên không cho em mượn được, haizzzz, chán bà quá
chị mua dùm thật mà, 11/1 này ng ta đi off chung Madagui, chị đưa ng lấy tiền lại, cho mượn lung tung ng ta thấy ko hay, lại đổ thừa...ko lấy lens nữa ko trả tiền thì cắn lưỡi sao. Uy tín chút chứ em, huống chi mắt chị loạn thị, ko xài dc MF. Đi off em có thể hỏi mượn anh ấy mà chụp

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

có đến 3 con 50 thế kia thì, vứt 2 con canon đi, giữ con nikon lại vì nó nhỏ nhẹ nhất

sự thưc là em còn 1 con 50 nữa, Canon FD 50 1.4 SSC :D, em thích con này hơn nên vứt tất cả các con còn lại :D. Khổ nỗi giờ muốn mua thêm con gì vợ lại lôi mấy con kia ra bảo xài đi =))

quangduc89

Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Vivitar 28 f2 ngàm gì đó bác chủ?

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Em đang bắn bằng SMC Pentax 55mm f/1.7 - Chụp thì trong vắt, nhưng đầu to mắt cận nên out cũng nhiều quá 8-} Chắc phải kiếm con AF cho mấy lúc cần kíp

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Em đang bắn bằng SMC Pentax 55mm f/1.7 - Chụp thì trong vắt, nhưng đầu to mắt cận nên out cũng nhiều quá 8-} Chắc phải kiếm con AF cho mấy lúc cần kíp

hôm bữa thấy đang cầm con kit AF mà, chụp mà out nhìu quá thì quăng đây chụp giúp cho :D

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

hôm bữa thấy đang cầm con kit AF mà, chụp mà out nhìu quá thì quăng đây chụp giúp cho :D

Tại cái body K-x nó cùi á bác :)) Em sang tết sắm con K-7 rồi =)) Hi vọng viewfinder ngon hơn để MF ko out nữa :">

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Cái thú lens cùi đa đạng rẻ như rau và cái màu của nó em dứt không được bác ơi :(

vậy mà không thấy bác lên hình nhiều nhỉ ? toàn chụp sự kiện thì cũng lên hình chứ ^^

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

vậy mà không thấy bác lên hình nhiều nhỉ ? toàn chụp sự kiện thì cũng lên hình chứ ^^

Em toàn chụp gái 8-} mà gái em chụp nó ko cho lên hình :( Sự kiện thì trong HDvietnam mình đầy hình mà bác :))

Bên trên