LG 49UH650T hay Sony 49X7000D

Với nhu cầu xem film HD cả Online lẫn Offline phim e hay xem là Film Hành Động ( đâm chém, tiết tấu nhanh), tivi truyền hình thì e rất ít khi xem. khoảng cách từ mắt đến tivi là 2m4. . Tivi thì e đấu thẳng vào máy tính PC ( Vga 7750) và cắm loa ngoài ( Aego 3 + Emu 0404 usb). e đang phân vân giữa 2 e này LG 49UH650T hay Sony 49X7000D vì thấy giá tiền cũng gần như nhau. Mong các bác tư vấn nên chọn con nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn và về các công nghệ HRD, MXR.... thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlinh2905

Well-Known Member
Bác có thể nói rõ chi tiết hơn ko ạ. Về công nghệ của cả 2, tần số quét thực, khả năng úp hình ảnh. Mặt mạnh mặt yếu....
cả 2 con đều quét 50Hz cả
Sony dùng Direct LED cho màu đen sâu hơn LG. bệnh kinh niên LG LED viền là hở sáng nhiều.
Khả năng Upscale ngang nhau.
Nhưng SONY dùng Android TV ngon hơn nhiều so với WebOS của LG.
mình cái KODI nó đã là kho nội dung quá khủng, chơi ngon cả Online và Offline. IPTV xem bằng Google Live Channel có thể mở kênh bằng giọng nói, VD "Mở VTV3" chẳng hạn, nhưng cái này bác phải mua thêm điều khiển có mic

Sony dùng Direct LED cho màu đen sâu hơn LG. bệnh kinh niên LG LED viền là hở sáng nhiều.
mình cái KODI nó đã là kho nội dung quá khủng, chơi ngon cả Online và Offline. IPTV xem bằng Google Live Channel có thể mở kênh bằng giọng nói, VD "Mở VTV3" chẳng hạn, nhưng cái này bác phải mua thêm điều khiển có mic
E đấu tivi với htpc nên tất cả tính năng smart của tivi e sẽ ko dùng.
Cái e băn khoăn là cùng 1 bộ phim hành động cái nào cho chất lượng hình ảnh đẹp hơn đó bác.
Tiện câu hỏi trên bác cho e hỏi thêm với 2 e LG 49uh610t và 49uh650t, ko xét về smart nhanh chậm, ko xét kiểu dáng cùng 1 bộ phim cái nào cho chất lượng hình đẹp hơn. Và dựa vào tính năng nào ạ

renhat

Well-Known Member
650 kiểu gì cũng hơn về mọi mặt bác nhé. cái gì đắt tiền hơn thì sẽ giá trị hơn. đó là quy luật của cuộc sống mà!

congfade

Well-Known Member
Em nghĩ bác thích xem phim điện ảnh thì nên tránh cả 2 con này ra!vì nó điều dùng màn ips,màu đen không sâu và tương phản kém!

joncena

Member
direct led có gì mà đen sâu hơn bạn, đặt 2 con cạnh nhau xem khác nhau ko đã

nabuna

Member
android xài hay bị lag, mình dùng con 32" của sony mới 2 năm mà chậm thấy rõ luôn

joncena

Member
Em nghĩ bác thích xem phim điện ảnh thì nên tránh cả 2 con này ra!vì nó điều dùng màn ips,màu đen không sâu và tương phản kém!
vậy theo bác chọn con nào,lg vs sony mà ko đc thì còn con nào đáng mua nữa, đừng bảo SS nhé :)))

congfade

Well-Known Member
B
ips màu đen ko sâu chỉ là lý thuyết, so với VA chả kém là bao khi đặt cạnh bên cả
Khi trong phòng sáng thì không khác nhiều nhưng khi tắt đèn thì rõ ràng lắm bác!với lại tương phản không cao ips bị mất chi tiết nhiều hơn VA!bác nào dễ tính thì dễ lựa chọn rồi

congfade

Well-Known Member
vậy theo bác chọn con nào,lg vs sony mà ko đc thì còn con nào đáng mua nữa, đừng bảo SS nhé :)))
Theo mình với tầm tiền đó bác chủ chon 50 hoac 55w800c xem phim điện ảnh vẫn đẹp hơn 2 con kia!ý kiến cá nhân của mình

Bên trên