LG hé lộ về công nghệ màn hình của Tivi

philipvn

Member
Ðề: LG hé lộ về công nghệ màn hình của Tivi

Mình có thêm thông tin từ Hỗ trợ Khách hàng của LG, mình chat trực tuyến:
- Tấm nền IPS: màn hình IPS khi nhìn nghiêng thì không bị lóa, góc nhìn rõ hơn, màn hình trong hơn nên hình ảnh sắc nét hơn so với VA.
- Tấm nền VA: còn màn hình VA khi nhìn nghiêng thì hay bị lóa, góc nhìn hẹp hơn IPS
Sự khác biệt về chất lượng hình ảnh và tuổi thọ của IPS và VA nằm ở sự sắp xếp các tinh thể lỏng ngang hay dọc.
Cho góc nhìn rộng hơn và khả năng thể hiện màu đen sâu, nhưng với cấu trúc cơ bản là các tinh thể lỏng được xếp dọc, vuông góc với màn hình nên màn hình VA dễ bị tổn thương hơn -> do vậy màn hình IPS có tuổi thọ cao hơn.

Ngoài ra, các dòng sản phẩm UF680 và UF690 đều có tần số quét thực là 100Hz hết.
Dòng UF690 sẽ có loa tốt hơn, định dạng âm thanh nhiều hơn và 01 cổng USB 3.0 so với dòng UF680.

(mình hơi bực mình với nhân viên chăm sóc khách hàng của LG là: chăm sóc trực tuyến mà thích thì vào nói, không thích thì rời khỏi chat box trong khi mình vẫn còn thông tin muốn hỏi)

tu93java

Em thấy 2 công nghệ này cũng tương đối như nhau. Chỉ khác mỗi là ở VA dễ bị tổn thương hơn thôi.

Tuanhp031

Hôm nay mình cũng đã gọi điện đến hãng để hỏi về tấm nền,hãng cũng đã xác nhận là tấm nền của LG 49lf540 là tấm nền va.mình cũng rất băn khoăn vì mình đã mua tivi này rồi.anh em ở đây có ai đã và đang sử dụng tivi này thì cho đánh giá nhé

hình như các model tv 2015 của các hãng chưa ra hết phải không. Dòng 3d của LG vẫn là của năm 2014

DigiCity Group

Well-Known Member

hình như các model tv 2015 của các hãng chưa ra hết phải không. Dòng 3d của LG vẫn là của năm 2014

Về việc các hãng đã ra hết hay chưa thì e chưa rõ lắm, nhưng LG cũng ra dòng UF850 trở lên có 3D của năm 2015 đó bác.

chưa thấy dòng nào thay thế cho LB650T nhỉ

Bên trên