LG LM9500 72" đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

symphony

Well-Known Member
Mặc dù phải còn 2 ngày nữa thì tiệc mừng sinh nhật của HDvietnam chúng ta mới được khai màn, thế nhưng chiều hôm nay (29/06), một chân dài đã bất ngờ trở thành người sớm nhất tham dự sự kiện hứa hẹn sẽ rất bùng nổ và sôi động này.

Với số đo vô cùng hoàn hảo và khuôn mặt cực kỳ khả ái, chân dài này đã thu hút được mọi ánh mắt thèm khát của hầu hết mọi người ngay từ lần chiêm ngưỡng đầu tiên.

Vâng, có lẽ không cần phải dài dòng nữa - chân dài mà chúng ta đang nhắc tới đó chính là chiếc TV LCD FULL LED lớn nhất của LG, có tên mã là LM9500 và sở hữu kích thước lên tới 72 inch. Tất nhiên với kích thước này, không phải nói nhiều - người xem chắc chắn sẽ bị choáng ngợp trước mức độ hoành tráng của các bộ phim, đặc biệt là những bộ phim được sản xuất theo định dạng 3D hiện nay.

Có lẽ mọi lời tâng bốc lúc này đều bị chi phối bởi cảm xúc và hoàn toàn thiếu khách quan, do đó để công bằng chúng ta sẽ chờ đợi phần đánh giá chi tiết về hiệu năng lẫn thông số sẽ được thực hiện vào ngày 01 tháng 07 tới. Cũng vào ngày đó, buổi sinh nhật HDvietnam sẽ tưng bừng diễn ra trên khắp cả nước, và riêng anh em HD Sài Gòn sẽ được trải nghiệm, "đụng chạm" cũng như nói lên những lời ước ao một cách thoải mái đối với chân dài LM9500 ngay tại bữa tiệc (còn anh em Hà Nội và các vùng miền khác biết đâu được lại có máy chiếu lớn hơn).

Sau đây là một vài bức ảnh được nhóm tin chụp vội:

Với kích thước này, chắc chắn những trải nghiệm phim ảnh sẽ trở nên nhập vai hơn bao giờ hết.

Hộp đựng to vật vã.

Đây là hộp đựng của model LM9600. Trông vẫn chưa "đủ tuổi" so với LM9500 về mặt kích thước.

Trời ơi! Sao to vậy nè?

Cả phần phía sau cũng to nữa.

Trời ơi. To quá đi!

Mức giá đề nghị cho LM9500 là 170 triệu đồng.

Thông số kỹ thuật cơ bản của LM9500:

• [*=left]Loại Màn Hình: 3D TV
    [*=left]Kích Thước Màn Hình: 72"
    [*=left]Công nghệ: FULL LED SLIM
    [*=left]Độ phân giải: 1920x1080
    [*=left]Độ Tương Phản Động: 10.000.000:1
    [*=left]Tần số quét: MCI 1000Hz

Chỉnh sửa lần cuối:

delldell

Well-Known Member
Ðề: Một “chân dài” đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

He..he, mình cũng được chiêm ngưỡng em ấy chiều nay. yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên..Nhưng ước mơ chỉ là...mơ ước. Nhà gái thách cưới cao quá!:p

hbinhlove2003

Well-Known Member
Re: Một “chân dài” đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

1 con 72" và 1 con 55" cho anh em HDSG tha hồ chiêm ngưỡng 3D và hát hò nhé :))

longdnl

Well-Known Member
Ðề: LG LM9500 72" đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

Ôi người đẹp quyết rủ......X_X

Không những chân dài, thanh mãnh, xinh xắn, lung linh mà còn có 1 trái tim yêu nhịp đập thật mãnh liệt đó là MCI 1000Hz. @};-

Có cơ hội ta sẽ rước nàng về dinh ngay.

love_yejin

Huyền Thoại

ôi, e là "giấc mộng đêm hè", "bao giờ cho đến tháng mười", hix, giấc mơ chỉ là giấc mơ :((

nvqhaiduong

Well-Known Member
Tivi khủng quá, giá cũng khủng luôn, đợi khi nào giá này giảm bớt một sô 0 thì chắc em mới mua được

oldfriend

Moderator
chắc phải lập danh sách để xếp hàng sờ sờ, nắn nắn em nó mới được ^^

kiettuyet

Member
Ðề: Re: LG LM9500 72" đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

Trước đây Samsung ra con 65C8000 65inch đã quá hoành tráng và "khủng bố", vs tần số quét 200Hz. Giờ LG đột phá lên 72inch vs tần số quét 1000Hz, thật là chóng mặt vs công nghệ hiện nay, quả là thế kỷ của CNTT. Có thể nói đây là 1 siêu phẩm trong số những thiết bị nghe nhìn, và ắt hẳn để sở hữu "em siêu mẫu" này ta fai bỏ ra 1 cái giá khá đắt... Kiểu như nó chỉ dành riêng cho đại gia nhỉ?? hihihi:D

truonghuugiang

Hi, các bác cho em hỏi, tình hình là đăng ký dự offline sinh nhật còn ko ạ ? mấy bữa nay em bận quá chưa đk được ^^ số của em 0924 244 244 ạ

qdangnhat

Well-Known Member

Hi, các bác cho em hỏi, tình hình là đăng ký dự offline sinh nhật còn ko ạ ? mấy bữa nay em bận quá chưa đk được ^^ số của em 0924 244 244 ạ

Đã hết hạn đăng ký từ lâu rồi bạn nhé

Con này xem 3D là tuyệt nhất

worldvision

Huyền Thoại
Thiệt là bấn loạn quá đi mất ... ráng đi ... để cố sờ mó em nó chút :)

vltk13t2

Member
Khủng của khủng....mý a đi sờ mó e ý mà hok alo cho ae bek gì hết dzậy =))

Quá khủng! thật ngưỡng mộ =))

tuan_ipad2

Well-Known Member

đẹp đến mê mẩn mất, nhưng cái giá của nó lại ngược lại, có lẽ chỉ là ước mơ khi được sở hữu em nó, mình chỉ dám mơ em sharp 55'' thôi giá tiền dễ chịu hơn

genzo1984

Well-Known Member

''chân dài'' này có ''bán thân'' k nhỉ, em gom góp được ''qua đêm'' với em nó 1 lần cho biết mùi đời:-j

GENERALS

Ban Quản Trị

Em này thật là hoành.......... ^^

Ps: mà chú Sym thế nào cũng phải lôi mềnh lên hình vậy ta ?!?!/

delldell

Well-Known Member

Xem demo, đứng cách em 2m, VĐV vụt trái banh bóng chày bay thẳng vô mặt, hết hồn!:))

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: LG LM9500 72" đã trở thành người sớm nhất tham dự sinh nhật HDVN

Trước đây Samsung ra con 65C8000 65inch đã quá hoành tráng và "khủng bố", vs tần số quét 200Hz. Giờ LG đột phá lên 72inch vs tần số quét 1000Hz, thật là chóng mặt vs công nghệ hiện nay, quả là thế kỷ của CNTT. Có thể nói đây là 1 siêu phẩm trong số những thiết bị nghe nhìn, và ắt hẳn để sở hữu "em siêu mẫu" này ta fai bỏ ra 1 cái giá khá đắt... Kiểu như nó chỉ dành riêng cho đại gia nhỉ?? hihihi:D

1000Hz nhưng là 1000Hz MCI bác ạ. Còn refresh rate thực của nó chỉ có 240Hz thôi :D

Hôm vừa rồi đi khai trương cái Brand Shop em có nghía qua cái con đỉnh nhất của LG hiện nay là LM9600 72. Sao xem 3D thấy ghost quá. Mai các bác test kỹ giúp em cái vụ này nhé

Bên trên