LG Scarlet 32"

tui

Member
Có hẹn ăn tối lúc 7h nhưng chưa tới giờ. Lang thang thì kẹt xe nên đành vô Nguyễn Kim (NK) dạo ngang một số tivi LCD, luôn tiện ngắm nghía so sánh mấy dòng LCD.

Đang mê mẫn em Scarlet thì giật mình, giá gốc đang là 17.9 tr, giảm ngay 5tr và tặng máy mp3 LG 2Gb nữa, tức là chỉ còn 12.9tr thôi. Cùng lúc đó nhân viên NK xáp lại hướng dẫn quảng cáo tùm lum. Mình cũng đang hứng chí nói qua nói lại về độ phân giải của HD ready blah blah... Thì em nó nói, có thể trong 1 or 2 ngày nữa LG có thể chạy chương trình khuyến mãi và giảm giá trong 1 ngày chỉ còn 10.9tr cho 1 em Scar 32":x. Nghe mà khoái quá, để luôn lại số đthoại với lời nhắn, em có thì gọi anh liền nghe. :)>-

Bây giờ về nhà, chuẩn bị xoay sở sao kiếm $$$$ cho đủ để hoàn thành mộng e ấp em Scar vào lòng. Số mê mấy em chưng dài thiệt là khổ mà. Haizzz

Anh em nào có nhu cầu thử ra NKim hỏi thăm tình hình thử... Biết đâu đổi một cái luôn cho nó máu.

HD 1080p

Ðề: LG Scarlet 32"

LG là hàng tầm trung,coi tạm được thôi.Nên để dành thêm chút ít mua Pana 32" full HD cho đáng tiền.

dino

Active Member

32'' full HD ... xem với 32'' HD ready cái nào đẹp hơn ;))

duycom

Ban Quản Trị

32" full HD mua phí, 40" trở lên full HD thì mới ngon.

luciano

Active Member

vì 32 nhỏ quá bác ạ! mua xong mai mốt lại thấy hối tiếc vì tại sao hồi đó k mua to thêm!

anyway, cũng tùy vào vị trí ngồi xo với ti vi có xa hay gần k nữa. Nếu từ 2m thì nên chọn 40in trở lên.

vivuviva

Cho mình hỏi một câu hơi ngu tí nhé :D Màn hình máy tính 19" widescreen có phải là full HD ko?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cho mình hỏi một câu hơi ngu tí nhé :D Màn hình máy tính 19" widescreen có phải là full HD ko?

Nói chung cứ màn hình nào có độ phân giải >= 1920x1080 thì được gọi là fullHD, ko cần xét tới nó bao nhiêu inch. Màn 12" mà đạt được độ phân giải trên cũng vẫn là fullHD như thường.

leminhha93

Tại sao lại không nhỉ? Thậm chí còn hơn cả Full HD 1920 x 1080p của HDTV nhé :rolleyes:

Đây, màn hình tớ 19" widescreen. 1920 x 1200:

Thậm chí là 2560 x 1600

Chỉ tiếc là nó hơi nhỏ so với cái HDTV :(

vietrung

Active Member

Vậy của mình 17" 1440 x 900 là gì, chắc HD Ready nhỉ !!!

Bên trên