Lịch phát sóng các giải bóng đá trên các hệ thống truyền hình tại Việt Nam

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Lịch phát sóng các giải bóng đá trên các hệ thống truyền hình tại Việt Nam

Để "xứng đáng" với những cái Thank của các bác, em đã cùng bạn em làm lịch lại cho đàng hoàng và chi viết, đáp ứng đủ theo tiêu chí ngày giờ và theo giải :)

Các bác xem rồi cho ý kiến nhé. :)

budapest

Để "xứng đáng" với những cái Thank của các bác, em đã cùng bạn em làm lịch lại cho đàng hoàng và chi viết, đáp ứng đủ theo tiêu chí ngày giờ và theo giải :)

Các bác xem rồi cho ý kiến nhé. :)

Lịch trình bày trong bảng thế này chắc chắn tốt rồi. Tuy nhiên em có mấy góp ý:
1. Cột ngày và cột giờ bác canh giữa như vậy là hợp lý, nhưng các cột có text dài, bác nên canh trái thì dễ xem hơn.
2. Màu nền & màu chữ: nếu bác để text màu đen, thì không nên đổi màu nền thành màu gần giống với nó - ví dụ như cái màu nâu trên đây - vì tương phản như vậy hơi khó xem với những người "tuổi cao - mắt kém" như em., bác hãy loại bỏ màu nền, hoặc phối màu với các phổ sáng kèm chữ đen thì tốt hơn.
3. Đề nghị bác loại bỏ cái dòng watermark ví dụ như FB.COM/LICHTRUCTIEPBONGDA. Cái này cũng khiến cho trang lịch của bác xấu xí đi rất nhiều. Nếu bác muốn quảng cáo cho trang lịch của bác trên fb, thì ở phần chữ ký bác đã có rồi. Vấn đề là khi muốn xem lịch, lại phải vào fb, mà giao diện lịch trên face không "chuyên nghiệp" bằng trên hdvietnam - đây là lý do mà em chẳng bao giờ đăng nhập fb để xem lịch cả - Xin lỗi bác đừng buồn nhé, em chỉ nói trung thực cái dạ em thôi. Nếu bắt buộc phải lên face để xem lịch, thì em chọn cách khác... chẳng hạn nhớ về bác nguyentientho94 chẳng hạn..hichic.
4. Cuối cùng, nhà làng đã thanks bác nhiều, bác cần phục vụ tốt hơn nữa... sớm có lịch chẳng hạn - đừng để nhà làng thò ... dài cái thời gian ra nhé bác.

P/S: Mặc dù em không quá coi trọng cái chữ thanks lắm, nhưng bác hãy nhấn "thanks" để hiểu được ý của em nhé. Hichichic

tan_huy_93

Well-Known Member

Lịch trình bày trong bảng thế này chắc chắn tốt rồi. Tuy nhiên em có mấy góp ý:
1. Cột ngày và cột giờ bác canh giữa như vậy là hợp lý, nhưng các cột có text dài, bác nên canh trái thì dễ xem hơn.
2. Màu nền & màu chữ: nếu bác để text màu đen, thì không nên đổi màu nền thành màu gần giống với nó - ví dụ như cái màu nâu trên đây - vì tương phản như vậy hơi khó xem với những người "tuổi cao - mắt kém" như em., bác hãy loại bỏ màu nền, hoặc phối màu với các phổ sáng kèm chữ đen thì tốt hơn.
3. Đề nghị bác loại bỏ cái dòng watermark ví dụ như FB.COM/LICHTRUCTIEPBONGDA. Cái này cũng khiến cho trang lịch của bác xấu xí đi rất nhiều. Nếu bác muốn quảng cáo cho trang lịch của bác trên fb, thì ở phần chữ ký bác đã có rồi. Vấn đề là khi muốn xem lịch, lại phải vào fb, mà giao diện lịch trên face không "chuyên nghiệp" bằng trên hdvietnam - đây là lý do mà em chẳng bao giờ đăng nhập fb để xem lịch cả - Xin lỗi bác đừng buồn nhé, em chỉ nói trung thực cái dạ em thôi. Nếu bắt buộc phải lên face để xem lịch, thì em chọn cách khác... chẳng hạn nhớ về bác nguyentientho94 chẳng hạn..hichic.
4. Cuối cùng, nhà làng đã thanks bác nhiều, bác cần phục vụ tốt hơn nữa... sớm có lịch chẳng hạn - đừng để nhà làng thò ... dài cái thời gian ra nhé bác.

P/S: Mặc dù em không quá coi trọng cái chữ thanks lắm, nhưng bác hãy nhấn "thanks" để hiểu được ý của em nhé. Hichichic

Đầu tiên xin cảm ơn bác góp ý...

Thứ hai, về điều 1, 2 em sẽ chỉnh sửa lại...điều 4 em sẽ có gắng tối đa có thể, còn điều 3, điều này em không không thể thay đổi được...

Vì cái chữ ấy em không phải là để quảng cáo gì hết, mà là giữ công sức của em và bạn em không bị tụi nhà báo nó lợi dụng, sử dụng hình ảnh trên được lợi cá nhân cho bọn chúng... không biết mới vào Topic này xem lịch hay đã xem lâu rồi... trước đây bác Thọ từng từng bị lấy lịch nhiều lần, các bác ở đây ai cũng xót công của bác ấy trong đó cũng có em (nhưng tụi nhà báo thì KHÔNG) và sau nhiều lần đề nghị thì cuối cùng bác Thọ cũng có đóng dấu bản quyền... bác có thể đọc lại bài ở các trang trước...

Về phần nội dung dấu bản quyền đó, em cũng có nghĩ sẽ dùng tên nick tan_huy_93 của em, nhưng mà nghĩ lại có page Facebook thì dùng link page vậy :)

1camgiacngotngao

Well-Known Member

Bảng biểu chuyên nghiệp hơn, e là e thích thêm cột tỷ lệ châu á :D

thebluez

Active Member

trận Shrewberry vs. Chelsea ở League Cup không trực tiếp, chán quá dạ. Thôi đêm nay đi ngủ :(

tan_huy_93

Well-Known Member

trận Shrewberry vs. Chelsea ở League Cup không trực tiếp, chán quá dạ. Thôi đêm nay đi ngủ :(

Các bác có vẻ thường xem bóng đá đêm nhỉ, em soạn vậy chứ chả mấy khi xem...có chăng chỉ xem UCL và UEL

budapest

Các bác có vẻ thường xem bóng đá đêm nhỉ, em soạn vậy chứ chả mấy khi xem...có chăng chỉ xem UCL và UEL

Phục vụ là phụ, để bà con thanks là chính - thế mới xứng công chứ bác. hihihi

tan_huy_93

Well-Known Member

Phục vụ là phụ, để bà con thanks là chính - thế mới xứng công chứ bác. hihihi

Em làm điều em thích là chính, Thanks chỉ là phụ, nếu Thanks là chính thì từ đầu em đã ẩn lịch như trên rồi ;)

---------- Post added 29-10-2014 at 11:52 ----------

xem để nghiên cứu cầu thủ chứ

Em có làm gì đâu mà nghiên cứu mấy cái này bác @@

thebluez

Active Member

Em có làm gì đâu mà nghiên cứu mấy cái này bác @@

nghiên cứu để biết lối chơi cầu thủ chứ. Đợt WC vừa rồi gần như mình không thấy cầu thủ nào là lạ, là mới trong đội hình chính cả (trừ mấy đội kiểu như Honduras hay Iran...) hé hé :)). Nhân đây đề nghị bác update lịch tennis luôn đi :p

tan_huy_93

Well-Known Member

nghiên cứu để biết lối chơi cầu thủ chứ. Đợt WC vừa rồi gần như mình không thấy cầu thủ nào là lạ, là mới trong đội hình chính cả (trừ mấy đội kiểu như Honduras hay Iran...) hé hé :)). Nhân đây đề nghị bác update lịch tennis luôn đi :p

Em quan tâm mấy cái cầu thủ đó.. Còn Tennis thì cứ TTTV SCTV15 thôi cần gì lịch.

tan_huy_93

Well-Known Member

LỊCH TRỰC TIẾP
CÁC GIẢI BÓNG ĐÁ

Từ 01/11 đến 04/11

-------------------------------------------------

(*)(*)Lịch được soạn theo các kênh truyền hình
(*)(*)Lịch có thể được thay đổi vào giờ chót

--------------------------------------------------
[HIDE]

[/HIDE]
------------------------------------------------
Chúc các bác xem bóng đá vui vẻ !

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluez

Active Member

trận giao hữu của ĐTVN hình như kênh Thái Nguyên 2 có tiếp sóng đó :D

tan_huy_93

Well-Known Member

LỊCH TRỰC TIẾP
CÁC GIẢI BÓNG ĐÁ

Từ 04/11 đến 07/11

[HIDE](*) Lịch có sự thay đổi nhẹ, trận Man City vs. CSKA Moscow K+PM không độc quyền và được trực tiếp trên VTV3 & VTV3|HD.

[/HIDE]

Chỉnh sửa lần cuối:

datnt722

cảm ơn bác nha :333

thebluez

Active Member

K+ vố đối :)) :))

trucon95

Member

LỊCH TRỰC TIẾP
CÁC GIẢI BÓNG ĐÁ

Từ 04/11 đến 07/11

hidden content may not be quoted
sao không coa thấy lịch bác Huy... dfsfdsfdfsdf.png

tan_huy_93

Well-Known Member

LỊCH TRỰC TIẾP
BTV NUMBER ONE CUP 2014

Giải diễn ra từ 07/11 đến 16/11

(*)(*)Lịch được soạn theo các kênh truyền hình(*)(*)
(*)(*)Lịch có thể được thay đổi vào giờ chót(*)(*)

[HIDE]
[/HIDE]

minhasp

Lịch phát sóng UEFA Champions League đêm nay trên hệ thống truyền hình TorrentTV M+ :

M+1: acestream://c714360d095d657ac3ae4c35783a1453bb94fed3

Real Madrid vs Liverpool

M+3: acestream://3a0fe094f52df4612e3bfc6b1ac37605ebd9eade

Arsenal vs Anderlecht

M+4: acestream://30d78ac7d946ec1286eec81aef8cd694756a51ee
Borussia Dortmund vs Galatasaray

Bên trên