Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

vuhothang

Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Mấy hôm nay HTVC vừa nâng lên thành 40 kênh HD trong đó có 39 kênh coi được, còn 1 kênh thấy gi Smovies-HD mà bị khoá mã rồi không coi được luôn đầu HD của HTVC không biết phát gì trên này (vì đầu HD của mình do mua lại của 1 bạn thanh lý lâu rồi chưa đóng cước), ngoài ra có 118 kênh SD. Tổng cộng 158 kênh - 1. Vẫn được sướng trên mấy cái SS XXEHXXXX ở nhà.

longkt208

các bạn cho mình hỏi LG dòng LA 6130 có bắt trực tiếp HCTV khi cắm cáp k, hướng dẫn mình với.
thanhks.

rua bo

Well-Known Member

TV LG 561T có bắt được ko các bác?

maituan

Member

Mình đang chuẩn bị mua con SONY W800B. Nhà đang sài cáp SCTV thường.
Bác nào biết cho mình hỏi - có thể dùng con W800B này để dò sóng HD của cáp SCTV được không? Nếu được thì làm như thế nào vậy?
Thanks các bác

thinhsve

Well-Known Member

Mình đang chuẩn bị mua con SONY W800B. Nhà đang sài cáp SCTV thường.
Bác nào biết cho mình hỏi - có thể dùng con W800B này để dò sóng HD của cáp SCTV được không? Nếu được thì làm như thế nào vậy?
Thanks các bác
Sony W800B chắc chắn không thực hiện được Bác ơi.

maituan

Member

Sony W800B chắc chắn không thực hiện được Bác ơi.

Đang phân vân giữa 2 em: SONY 55W800B và SAMSUNG 55H7000. Giá thì ngang nhau rồi, thương hiệu em Sony quá ngon nên nghiêng về em nó, nghe bác nó thế này, thì có khi mình lại nghiêng sang SS, vì em H7000 chắc chắn dò được, đã có bác trên này làm rồi.

vuhothang

Member

Tối qua vừa mới làm xong 1 em SS 40H5562 Smart, dò tốt 158 kênh của HTVC. Em SS này có CI+ 1.3 có tặng kèm 1 SmartCard của AVG DVB-T2 (sử dụng khoá mã conax).

Vào Service Menu thì thấy có Cable Support OFF đổi thành ON, thử dùng 3speed màng hình hiện tuần tự toàn màng hình Red-Green-Blue, thêm cái Factory thì về lại SM nhưng mục Region vẫn bị disable với giá trị ED-Viet làm mình cũng hơi lo. Thôi tắt đại em nó và sau khi rút điện và boot lại TV thì khi vào phần dò đài thì thấy trong phần Ariel có phần chọn Terrestrial/Cable, chuyển sang Cable -> Done. Thế làm vào phần dò tay chọn digital là nhập thông số dò kênh vào (vì muốn ưu tiên dò 40 kênh HD trước)

Do tối qua đang bận ôn bài cho con đi thi mà thằng bạn lại chở TV tới nhờ làm lúc 9h tối nên vừa chỉ bài vừa làm nên không có thởi gian để chụp lại. Nó đã chở TV về nhà rồi, hôm nào mình sẽ chạy qua nó chụp lại phần SM và thành quả luôn. Như vậy sau này HTVC có khoá mã thì chỉ việc cắm thẻ của HTVC vào mà coi luôn.

Theo mình thấy dòng Smart H Series làm DVB-C khá dể, chỉ cần remote theo TV là làm được thôi ở chế độ standby bấm info-menu-mute-power là vào SM tìm Cable support OFF->On done. Còn muốn change luôn Region theo như mình đọc trên samygo thì dùng info+factory (cũng hiện màng hình màu) rồi dùng info+factory lần nữa sẽ extened SM để chuyển Region để dùng App store của em nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuhothang

Member

Đây là hình toàn bộ em config cho em H5562

Service Menu

Vào phần Option

Vào tiếp Option/MRT Option thì phần Region ED-DTV bị locked mà vậy là ok rồi

Quay về Control/Subcontrol

Chỉnh Cable support OFF-ON thì khi dò kênh chọn Cable

Như vậy là xem như đối với H Series chỉ cần Remote theo TV là có thể làm được.

Khuyến mãi thêm hình đã làm cho 46F7100 F Series sau khi 3speed+factory change region/localset

Do là TV ở nhà thằng bạn nên nhờ nó chụp lại giùm nên hơi khó thấy, các bạn chú ý sẽ thấy hiện tv toàn hiện Mode: CDTV nhé!
Chúc các bạn xem được DVB-C cho dẹp nhé và quan trọng nhất là các nhà đài đừng khóa mã, nhưng có cái sướng là F Series có khe CI+ 1.3 nên chỉ việc mua smart card của nhà đài là tiếp tục được xem, còn từ F series về trước thì tại VN mình không có khe cắm nên chịu thôi. Tới đó tháo TV ra xem coi có slot không thì mua CAM CI Module về xem sao.

Mainboard

Member

Cho hỏi TV hay đầu thu DVB-T2 bây giờ có loại remote chuyển kênh theo kiểu lẹ chỉ cần nhớ số rồi bấm liền với cách chuyển là nút -/-- không?

panasonic-crt-tv-remote-control-replacement-flat-screen-tv-controller-chye9815-1310-24-chye9815@5.jpg

Mình thấy hình như có 1 cái LG là có.
http://www.dienmay.com/tivi/led-lg-24lb450a

vuhothang

Member

Đối với TV củ với khả năng lưu 99 channel thì phải chọn -/-- để bấm kênh, giờ mình thấy TV/STB mới với khả năng lưu vài trăm channel thì chỉ việc bấm x/xx/xxx một bấm enter/ok là tới hoặc đợi vài giây là tới kênh bạn muốn thôi không cần phải có nút -/-- nữa.

saigonboy_92

Active Member

Đây là hình toàn bộ em config cho em H5562

Service Menu

Vào phần Option

Vào tiếp Option/MRT Option thì phần Region ED-DTV bị locked mà vậy là ok rồi

Quay về Control/Subcontrol

Chỉnh Cable support OFF-ON thì khi dò kênh chọn Cable

Như vậy là xem như đối với H Series chỉ cần Remote theo TV là có thể làm được.

Khuyến mãi thêm hình đã làm cho 46F7100 F Series sau khi 3speed+factory change region/localset

Do là TV ở nhà thằng bạn nên nhờ nó chụp lại giùm nên hơi khó thấy, các bạn chú ý sẽ thấy hiện tv toàn hiện Mode: CDTV nhé!
Chúc các bạn xem được DVB-C cho dẹp nhé và quan trọng nhất là các nhà đài đừng khóa mã, nhưng có cái sướng là F Series có khe CI+ 1.3 nên chỉ việc mua smart card của nhà đài là tiếp tục được xem, còn từ F series về trước thì tại VN mình không có khe cắm nên chịu thôi. Tới đó tháo TV ra xem coi có slot không thì mua CAM CI Module về xem sao.
bác mò khiếp thật,sctv 15-12 này sẽ khóa mã mà ko biết khoa kênh nào,chắc phải sắm đầu thu rồi,mình đang xài EH giống bác :(

Em nghe nói FPT play đã có trên Tv LG. Tivi LM 7600 có cài được không ah

maituan

Member

Các bạn cho mình hỏi
Mình định dùng điện thoại Samsung S4 cài phần mềm điều khiển tivi này https://play.google.com/store/apps/d...galaxyir&hl=en
theo như 1 bác trang 36 (bác ấy dùng Note3) nhưng cái app này nó lại không tương thích với S4, nên không cài được.
Vậy bác nào cho mình hỏi S4 thì dùng app nào để truy cập được vào Extension Service của con 55H7000 của mình vậy.
cảm ơn các bác

vuhothang

Member

bác mò khiếp thật,sctv 15-12 này sẽ khóa mã mà ko biết khoa kênh nào,chắc phải sắm đầu thu rồi,mình đang xài EH giống bác :(

Mình có tật là khoái mò, cài gì mò được là mò ...., không mò được cũng ráng mò có khi bị khẻ vào tay hoài ... hì hì hì, cũng trả giá nhiều, trong kho còn vài thứ mò quá hoá bị hư rồi, cuối năm nào cũng phải thanh lý ve chai ....

Hy vọng HTVC không khoá kênh, HTVC mà khoá thì chắc em chuyển qua sài VTVcab ngay vì VTVcable cũng khoá mà các kênh khá hay và VTVcab cũng vừa kết nối xong hê thống mạng khu vực P.3 Gò vấp.

tx56

Active Member

Bạn xem lại nhé. Đây là model ES7100 năm 2012. Năm 2013 SS chỉ có dòng F7000 và F7500 thôi.

vuhothang

Member

Ok mình sẽ nhờ thằng bạn kiểm tra lại model trên TV vì không phải TV của mình, chỉ chạy qua làm giùm thằng bạn thôi. Còn cái 40H5562 thì nó chở luôn TV qua nhà mình làm nên chắc chắn là đúng model.

Bên trên