Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

vuhothang

Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Vậy là giờ sài mấy cái TV mới khỏe quá nhỉ, có luôn DVB-C rồi, HTVC thì coi nhóm SD, còn SCTV hình như chưa khóa mấy vẫn còn xem được HBO, SMovies HD.

rua bo

Well-Known Member

Vậy là giờ sài mấy cái TV mới khỏe quá nhỉ, có luôn DVB-C rồi, HTVC thì coi nhóm SD, còn SCTV hình như chưa khóa mấy vẫn còn xem được HBO, SMovies HD.

Vâng, TV mới "mở" sẵn luôn rồi. Em nhớ lúc trước phải "mò mẵm" vô SM mà run, sợ bấm bậy "lăn đùng" chết bất tử thì khổ.

vuhothang

Member

Đã chết 2 cái main khi mò Extened SM, nhưng do còn bh nên giả bộ ngu ngu báo bh tự nhiên cái TV lăng đùng ra chết không lên, đều được thay, cũng em tv này sau khi sài hơn 1 năm LCD panel nổi sọc lung tung nên cũng được thay luôn panel mới. Hiện giờ hết bh rồi nên cứ thế mà chiến DVB-C còn lại thôi. Chắc giờ nhà cugn cấp thấy TV có DVB-C sẵng rồi nên phải khóa lại thôi, hehehehehe!

maituan

Member

Mình có em Tivi SS 3D UA40EH6030R. Nhà đang dùng cáp SCTV
Đã chui vào Service chỉnh sang thu DVB T2 mà không thể thu được. Tình trạng như sau:
- Nếu để Tunner: là DVBT2 thì lúc dò có lựa chọn cáp hay awngten: Nhưng tiến hành dò dgital cho cáp thì dò rất lâu (khoảng 45p) và kết thúc là không thu được kênh nào (cả Digital và analog đều ko được).
- Nếu để Tunner là: SI-ATC_2176 thì dò analog bình thường nhưng ko có chỗ cho chọn cáp, nên ko dò được tín hiệu cáp.
Vậy các bác cho mình hỏi - TIvi này có dùng để dò tín hiệu số của cáp được không?
Nếu được nhờ các cao thủ giúp đỡ mình ca này với
Thanks
Một số hình của service menu các bác xem tại link này: https://photos.google.com/share/AF1QipN3ZY-v7ifgQ4qqEa0pCmIg_Z3iN5YhwywbbOVQTcV0_MNhHRPQMAOu2rCeQpVfTA?key=N2l2Tm1fWkt2VjZ3SXY1S0ZFYkFJci1XbzFXUmZB

AF1QipMd3e7GrKsF4PCCztePDj-D3mh-3Eg6WEdcRCEx

AF1QipMd2L7euYtMqNXcdaDGTo19drIT4NcqwG_It_Cf

AF1QipMp7f0pWRd635sFeRLdNfqLcHJQ4LkDek4QiWkW

AF1QipNaEGqTF7U3gLUcoYIhO9O8ejS2Lb-VHnsrohwO

kemdau

Member

Theo như hình thì bác chưa extend được SM rồi. Theo mình biết thì dòng E từ 5300 trở lên là xem được rồi.

maituan

Member

Theo như hình thì bác chưa extend được SM rồi. Theo mình biết thì dòng E từ 5300 trở lên là xem được rồi.

Bạn có thể chỉ cách làm cho mình được không? mình đã mở chế độ Hotel mode rồi mà không thấy
Thanks

kemdau

Member

Serie của bạn phải dùng đèn hồng ngoại hoặc phone có cổng hồng ngoại extended menu thì mới làm được. Bạn chịu khó đọc các trang trước nhé.

dangqbinh

Có bạn nào làm được TV Samsung 55HU7000 không? Hướng dẫn cho mình với. Thanks

rua bo

Well-Known Member

Có bạn nào làm được TV Samsung 55HU7000 không? Hướng dẫn cho mình với. Thanks

Bác tắt TV bằng remote để chế độ standby, sau đó, bác bấm lần lượt phím info+menu+mute+power, xuất hiện SM, dùng phím xuống (phím điều hướng), di chuyển vệt sáng xuống (bấm liên tục) cable support off chuyển sang ON. Tắt TV, chờ 5s rồi mở lên, vào mục dò đài, chọn cáp, dò Digital, chờ dò xong, thưởng thức.
P/s: bác nhớ đừng bấm linh tinh nha.

dangqbinh

Bác tắt TV bằng remote để chế độ standby, sau đó, bác bấm lần lượt phím info+menu+mute+power, xuất hiện SM, dùng phím xuống (phím điều hướng), di chuyển vệt sáng xuống (bấm liên tục) cable support off chuyển sang ON. Tắt TV, chờ 5s rồi mở lên, vào mục dò đài, chọn cáp, dò Digital, chờ dò xong, thưởng thức.
P/s: bác nhớ đừng bấm linh tinh nha.

H7000 thì được còn HU7000 thì không có dòng nào Cable Support hết. Bạn có cách nào khác không. Cám ơn Bác nhiều

rua bo

Well-Known Member

H7000 thì được còn HU7000 thì không có dòng nào Cable Support hết. Bạn có cách nào khác không. Cám ơn Bác nhiều

Nếu ko có dòng cable support thì bác chịu khó đọc từ trang 32 trở lên, có hướng dẫn bằng mắt hồng ngoại.

vuhothang

Member

Thế là xong, HTVC đã khóa hết các kênh DVB-C theo khóa mới rồi, hiện chỉ còn mỗi HTV7HD và HTV9HD. Chuẩn bị tốn tiền làm cái STB rồi!

kav

Member

SCTV thì ngon rồi. Có bác nào dùng TV có DVB-C để dò cáp số 2 chiều của viettel chưa ? Bác nào làm rồi post lên cho ae mở mang đầu óc.

rua bo

Well-Known Member

Hôm qua, em vô siêu thị thấy TV LG cũng có DVB-C nữa (quên để ý model). Bi giờ, nhiều hãng ra càng nhiều, AE càng nhiều lựa chọn.

vietson02

Hiệu này phải không bác: Smart Tivi LED LG 43LF631V 43 inch. Em thấy có có khe CI+, không biết khe này có dùng để cắm thẻ giải mã kênh HD dủa HTVC và SCTV được không nhỉ?
Ngoài ra, Samsung có dòng sau cũng có khe CI+: Smart Tivi Samsung UA40J5520 40 inch có hổ trợ DVB-C luôn.

rua bo

Well-Known Member

Hiệu này phải không bác: Smart Tivi LED LG 43LF631V 43 inch. Em thấy có có khe CI+, không biết khe này có dùng để cắm thẻ giải mã kênh HD dủa HTVC và SCTV được không nhỉ?
Ngoài ra, Samsung có dòng sau cũng có khe CI+: Smart Tivi Samsung UA40J5520 40 inch có hổ trợ DVB-C luôn.

Khe CI+ là để cắm thẻ An Viên, ko xài cho cáp được. Tất cả model 2015 của SS có DVB-C, riêng LG có 1 model (quên mất tiêu rồi).:))

titani

Active Member

Dòng J5520 lắp VTVCab được khuyến mãi đó bạn, do nó cắm cái thẻ VTV vào khe CI+ được. Chỉ xài 1 điều khiển TV thôi, cực kì tiện lợi. Hình như chỉ duy nhất model này hỗ trợ cả DVB-T2 và DVB-C và có kèm khe CI+ .

hiepham

Well-Known Member

SCTV thì ngon rồi. Có bác nào dùng TV có DVB-C để dò cáp số 2 chiều của viettel chưa ? Bác nào làm rồi post lên cho ae mở mang đầu óc.

Cùng câu hỏi với bác, mong được cao nhân giải đáp :D

rua bo

Well-Known Member

Cách đây vài ngày, em dò dùm người quen xài HTVC dò vô hơn 160 kênh, có nhiều kênh HD (có lẽ họ mở HD để câu khách chăng).

Bên trên