Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Mấy hôm tết mình dùng JU6600 dò được một đống kênh HD từ VTVCab, đang xem ngon lành, giờ hết tết nó khóa mất tiêu rồi hix.

Mình còn có một em ES6220 thấy thông số ghi DVB-C Tuner: Ready, vậy ko biết có chỉnh được từ service menu không nhỉ?

rua bo

Well-Known Member

Hôm trước tết, em dò đài hộ TV LG có sẵn DVB-C, xài HTVC vô được 16x kênh. Lúc này, LG "chạy đua vũ trang" với SS, còn mấy anh "Nhựt bổn" thì "đầu hàng".

dangqbinh

Mấy hôm tết mình dùng JU6600 dò được một đống kênh HD từ VTVCab, đang xem ngon lành, giờ hết tết nó khóa mất tiêu rồi hix.

Mình còn có một em ES6220 thấy thông số ghi DVB-C Tuner: Ready, vậy ko biết có chỉnh được từ service menu không nhỉ?

TV của bạn làm được nhưng sẽ không còn Tiếng Việt mà chuyển sang Tiếng Anh
Bạn làm theo hướng dẫn ở trang 21. (Nhớ đọc cẩn thận nha không là bị brick đấy.). Mình có Copy qua cho bạn:

" ES6220 là Smart TV model 2012 là ok rồi. Vào Service Menu (info+menu+mute+power) hoặc tv đang bật thì sài info+factory là vào Service Menu, sau đó sài factory+3speed là extended SM, có khi bấm factory+3speed nó về lại màng hình tv bình thường thì dùng info+factory là vào được Service Menu Extended rồi, chỉnh Region thành EUROPAN, Local set: EU. Xong bấm power tắt tv, rút dây nguồn đợi tắt đèn power đi. Bật TV lên lại vào Channel khi này có thểm mục Ariel: Air (analog + DVB-T) Cable (Analog + DVB_C). Xinh chuyển qua Manual Tunning chọn Digital và nhập thông số tưng ứng của nhà đài và dò từng gói một nhé."

Bạn làm theo hướng dẫn ở trang 21. (Nhớ đọc cẩn thận nha không là bị brick đấy.). Mình có Copy qua cho bạn:

" ES6220 là Smart TV model 2012 là ok rồi. Vào Service Menu (info+menu+mute+power) hoặc tv đang bật thì sài info+factory là vào Service Menu, sau đó sài factory+3speed là extended SM, có khi bấm factory+3speed nó về lại màng hình tv bình thường thì dùng info+factory là vào được Service Menu Extended rồi, chỉnh Region thành EUROPAN, Local set: EU. Xong bấm power tắt tv, rút dây nguồn đợi tắt đèn power đi. Bật TV lên lại vào Channel khi này có thểm mục Ariel: Air (analog + DVB-T) Cable (Analog + DVB_C). Xinh chuyển qua Manual Tunning chọn Digital và nhập thông số tưng ứng của nhà đài và dò từng gói một nhé."

Cảm ơn bác, cái đoạn service menu do hết bảo hành rồi nên mình cũng hơi bị ghê tay. Với JU6600 mình dò ra khá nhiều nhưng nếu ko có bộ giải mã thì cũng khó ra phết

Cảm ơn bác, cái đoạn service menu do hết bảo hành rồi nên mình cũng hơi bị ghê tay. Với JU6600 mình dò ra khá nhiều nhưng nếu ko có bộ giải mã thì cũng khó ra phết

Hôm trước tết, em dò đài hộ TV LG có sẵn DVB-C, xài HTVC vô được 16x kênh. Lúc này, LG "chạy đua vũ trang" với SS, còn mấy anh "Nhựt bổn" thì "đầu hàng".

Không hẳn là đầu hàng mà chẳng qua họ chưa muốn làm thôi bác :))

vietson02

Có đồ sẵng thì bấm 1 nút power lên, bấm chạy info + factory là vào Service Menu, trong Service Menu bấm thêm factory + 3speed. thế là extended SM, vào chi3ng Region thành PANEURO, chỉnh Local set EU, power off, rút cable nguồn, đợi tắt đèn led đỏ, tổng cộng khoản 5 phút. Xong bật Tv lên vào phần dò đài chuyển Air - Cable, xong vào phần Manual Tunning nhập thông số kênh vào khoản 5-10 phút. Xong rồi thưởng thức. Cũng vừa hết 3 hớp cafe và 1 điếu thuốc.
Bác cho em hỏi là giờ bị khóa hết các kênh HD giờ em muốn chuyển trở lại giá trị mặc định của Region và Local set là bao nhiêu để xài analog không thôi

vuhothang

Member
Đâu cần chuyển Region Localset lại làm gì, chỉ việc chọn analog khi dò kênh thì nó lại dò kênh analog thôi, để dàng region localset khi nào FTA thì lại xem thôi.

064852029

Member
Các bạn cho mình hỏi LG hiện nay dòng nào hỗ trợ DVB-C ạ? Mình đang nhắm UH650T mà ko biết có hỗ trợ ko

TNT666

Các bạn cho mình hỏi LG hiện nay dòng nào hỗ trợ DVB-C ạ? Mình đang nhắm UH650T mà ko biết có hỗ trợ ko
Bây giờ có hay không cũng có giải quyết được j đâu bác. Nhà đài nó khóa gần hết rồi, dò ra được vài kênh thì cũng chả có hứng xem

rndce

Well-Known Member
UH650T mặc định có hỗ trợ DVB-C. Mua về gắn cáp chọn digital rồi dò là ra thôi. Nếu xài HTVC thì có khoảng 40 kênh kỹ thuật số free của nhà đài, nếu chọn dò sóng qua gói digital có thu phí thì được 168 kênh gì đó, nhưng mà đa phần là khoá hết chỉ xem được một số kênh HtV7HD, HTV9HD, VTV3HD, VTV7HD, VTV8HD, VTV9HD ... (muốn xem đủ phải mua đầu thu HD của HTVC 600K xem được 12 tháng).

vietson02

Hôm nay mình mở TV (Samsung EH5300) lên thì toàn thấy báo không có tin hiệu hoặc tín hiệu xấu, vậy là sctv chính thức khóa hết các kênh SD và HD.
Riêng phần kết nối Ethernet, TV mình chuyển region qua EU, giờ cắm LAN vào nó báo " Network blind error" là sao các bác nhỉ

Bên trên