Lính mới, dàn mới mong các bác chém nhẹ tay!

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Lính mới, dàn mới mong các bác chém nhẹ tay!

Bác chủ spam dữ quá mà.;))

vubang

Active Member

Bác bố trí loa hợp lý chút nữa là OK, nhất là loa Center

hoanganhduytran

Active Member

Theo em thì cái kệ tủ của bác nhìn rối mắt quá bác nên thay kệ tủ khác sẽ ok hơn ahj. bộ dàn chuẩn chúc mừng bác

AnhBaSG

Member

Bác chủ sao bị banned rồi? Nhìn dàn nhà bác đã quá, bác thật chịu chơi khi đầu tư đến 4K!

dkim

Member

Nhà Bác mà có màn chiếu thì quá hoành tráng! Làm luôn đi Bác

Minhsur

Banned

Em đồ rằng bác chủ bị bem nick là do post nhiều bài quá, mà nội dung cmr thì không có giá trị - spam (vì phải tích đủ bài mới lập được topic này). Nếu đúng thế thì cũng tội cho bác chủ, lập xong được topic khoe bộ HT thì bị bem.
Mong MOD xem xét, nếu đúng là bác chủ dính lỗi spam.

Bác nào sắp lập topic rút kinh nghiệm, đừng spam.

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn gấu, phòng đẹp.
Từ đầu bác lấy 74 củ múc con sony 50es + màn 100" + tivi 42 vẫn dư dả.
Chúc bán sớm tiễn con 40" đi. :) 4K mà bác xài Dune mất giá con sony quá.

tittom79

Well-Known Member

Em đồ rằng bác chủ bị bem nick là do post nhiều bài quá, mà nội dung cmr thì không có giá trị - spam (vì phải tích đủ bài mới lập được topic này). Nếu đúng thế thì cũng tội cho bác chủ, lập xong được topic khoe bộ HT thì bị bem.
Mong MOD xem xét, nếu đúng là bác chủ dính lỗi spam.

Bác nào sắp lập topic rút kinh nghiệm, đừng spam.

Spam là như thế nào hả bác, hìhì, e mới nên chưa hiểu hết luật. Bác định nghĩa rõ hơn hộ e, không nhỡ chẳng may e không biết lại lỡ tay chẳng vào được hiễn đàn thì buồn lắm!

Minhsur

Banned

Spam là như thế nào hả bác, hìhì, e mới nên chưa hiểu hết luật. Bác định nghĩa rõ hơn hộ e, không nhỡ chẳng may e không biết lại lỡ tay chẳng vào được hiễn đàn thì buồn lắm!

Bác thì lo gì. Đủ lượng bài để lập topic rồi.
Nhưng các bác mới đăng ký thì phải có đủ 20cmts thì mới được lập topic. Thế là các bác đó ghé topic nào cũng bâng quơ vài câu vô nghĩa cho đủ lượng bài = spam -> bem nick.

tittom79

Well-Known Member

Bác thì lo gì. Đủ lượng bài để lập topic rồi.
Nhưng các bác mới đăng ký thì phải có đủ 20cmts thì mới được lập topic. Thế là các bác đó ghé topic nào cũng bâng quơ vài câu vô nghĩa cho đủ lượng bài = spam -> bem nick.

Ah, e hiểu rồi, e cảm ơn bác Sử nhé.

theaminh81

Well-Known Member

trước tiên sxin cảm ơn các bác đã góp ý cho em!
Sau khi chụp lại ảnh hiện đang sử dụng, xin báo cáo lại như sau:
1. Cen của em trước để ở dưới cảm giác hơi thấp nên mới để lên cao như vậy, và đã hiệu chỉnh cho âm thanh của cen to hơn một chút, cũng thấy ổn.
2. 02 quả loa 2 bên là của ông anh gửi, hàng trưng bầy, rườm rà quá nên em đã lược bỏ đi.
3.lược bớt những gì không cần thiết đi trông gọn gàng hơn.
4. Con tivi 4K của em hàng sony, mới mua 2 tháng 74 củ, xem thì đẹp thật nhưng nói thật là vẫn chưa đã vì chưa đủ độ to, em định làm thêm trần thạch cao và lắp hẳn cái màn chiếu phủ hết xuống qua tivi (khoẢNG 100INH) XEM CHO SƯỚNG. KHÔNG BIẾT CÓ NÊN KHÔNG.
5. Bác nào máu dùng lại con sony em để lại cho: 60củ.

Cái phòng bác không gian nó thoáng quá, hihhi, giống cái phòng của em, hình em đây, bác xem và góp ý nhé, cái nag molisa gác chân lên ghế trông hay nhỉ

[url=http://postimg.org/image/466dz1ti9/][img=http://s16.postimg.org/466dz1ti9/IMG_6193.jpg][/URL]

Cái phòng bác không gian nó thoáng quá, hihhi, giống cái phòng của em, hình em đây, bác xem và góp ý nhé, cái nag molisa gác chân lên ghế trông hay nhỉ

[url=http://postimg.org/image/466dz1ti9/][img=http://s16.postimg.org/466dz1ti9/IMG_6193.jpg][/URL]

nag molisa gac chân ấy là bà cụ thân sinh ra con gái mình đấy!

khactuyen

Banned

Nhà bác nhiều loa quá trời, như shop ấy nhỉ?
Em thấy Dynaudio xem film rất ấn tượng, center nhỏ nhưng có võ.

Nhà bác nhiều loa quá trời, như shop ấy nhỉ?
Em thấy Dynaudio xem film rất ấn tượng, center nhỏ nhưng có võ.

Dyn thì nghe nhạc cũng hay mà. còn về xem phim thì âm thanh của nó quá chuẩn luôn.

Chúc mừng bác có bộ dàn gấu, phòng đẹp.
Từ đầu bác lấy 74 củ múc con sony 50es + màn 100" + tivi 42 vẫn dư dả.
Chúc bán sớm tiễn con 40" đi. :) 4K mà bác xài Dune mất giá con sony quá.
Thế theo bạn k sài Dune 3D của mình thì xài đầu phát gì là hợp lý? mình cũng nói thêm là con 4K nhà mình đã tích hợp cả bộ phận cải tiến hình ảnh rồi nhé, nếu nguồn phát của nó là full HD thì nó tự động nâng cấp hình ảnh lên 4K, về lý thuyết là như vậy còn thực tế thì cảm nhận không được nhiều. Chứ giờ đầu tư con đầu phát 4K nhưng thực tế nguồn 4K đang hiếm.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Kết TV bác thôi - bác bố trí đẹp gọn gàng -

hunghdvt

Member

Trước hết xin chúc mừng bác chủ đã có bộ dàn rất đẹp. TV tuyệt vời. Nhưng nói về độ phê thì chắc chắn bác phải chơi máy chiếu rùi hiii. Làm quả 120" cho nó máu hiiii

Con Center và Sur của bác để hơi cao, nhất là Sur, bác để ở vị trí đó nghe loãng lắm. Bác cho hạ thấp xuống hoặc làm giá treo cho nó chúc đầu xuống mới phê được. HỒi đầu em cũng giống bác để loa Sur hơi cao, bây giờ hạ thấp xuống ngang ngang tầm tai (Cao hơn đầu lúc ngồi xem 1 tí) Nghe phê thôi rồi. HƠn hẳn xưa rất nhiều. Không tin bác cứ thử đi.
Con Center nên để phía sát trên TV thì hay hơn. Và sau này bác chơi máy chiếu thì con Center phải nghiên cứu để tầm sát dưới TV là đẹp.
Mà nhà bác không gian hở nhiều quá, không biết chơi màn chiếu có được ko nữa. Muốn chơi bác phải nghiên cứu làm rem cửa cho che bớt ánh sáng lại nhé.
Hơn nữa bác nghiên cứu làm quả 7.1 or 7.2, chứ em không biết thực tế thế nào, không biết âm thanh có bị loãng quá không??

đang phân vân không biết nên dùng màn và máy chiếu loại nào thì ổn. ai đã dùng và có kinh nghiệm tư vấn mình với, khoảng 50 củ đổ lại, nếu dùng lâu dài thì màn chiếu quan trọng hay máy chiếu quan trọng? đầu tư thế nào là hợp lý. nhà mình có thế lắp màn từ 100-120 inh..

businessman

Đổi Tivi làm gì, đổi sang màn chiếu có hay hơn không? nếu e là bác. Còn bác dư tiền thì Kệ !

Bên trên