Lính mới, dàn mới mong các bác chém nhẹ tay!

Ðề: Lính mới, dàn mới mong các bác chém nhẹ tay!

Đổi Tivi làm gì, đổi sang màn chiếu có hay hơn không? nếu e là bác. Còn bác dư tiền thì Kệ !

Thì báo đang gom lúa để đầu tư sang màn chiếu mà. đang tính mua con này Sony VPL-HW40ES, các bác nào đã dùng góp ý cho em với, thank!

Chỉnh sửa lần cuối:

hunghdvt

Member

đang phân vân không biết nên dùng màn và máy chiếu loại nào thì ổn. ai đã dùng và có kinh nghiệm tư vấn mình với, khoảng 50 củ đổ lại, nếu dùng lâu dài thì màn chiếu quan trọng hay máy chiếu quan trọng? đầu tư thế nào là hợp lý. nhà mình có thế lắp màn từ 100-120 inh..

Nếu chơi bình dân kiểu ngon - bổ - rẻ bác có con Vivitek để lựa chọn. Có bài review em này rất chi tiết của bác Davidhand. Và anh em HDVT rất nhiều người chơi em này. Rất ngon trong tầm tiền. Bài review đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/60...w-vivitek-h1180hd-3d-full-hd.html#post5832143

Về màn chiếu hiện nay bên bác Phúc 3D có loại màn mới nhất là màn White max, nhưng đang kẹt hàng, nhiều người đang xếp hàng để mua đó. Bác vào Gu gồ search cafe3D viet nam sẽ có thông tin của bác Phúc 3D. Bác sẽ nhận được tư vấn nhiệt tình từ bác í.

XBOONE

Active Member

kết nhất con tivi 4k

Nếu chơi bình dân kiểu ngon - bổ - rẻ bác có con Vivitek để lựa chọn. Có bài review em này rất chi tiết của bác Davidhand. Và anh em HDVT rất nhiều người chơi em này. Rất ngon trong tầm tiền. Bài review đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/60...w-vivitek-h1180hd-3d-full-hd.html#post5832143

Về màn chiếu hiện nay bên bác Phúc 3D có loại màn mới nhất là màn White max, nhưng đang kẹt hàng, nhiều người đang xếp hàng để mua đó. Bác vào Gu gồ search cafe3D viet nam sẽ có thông tin của bác Phúc 3D. Bác sẽ nhận được tư vấn nhiệt tình từ bác í.
tHÔNG TIN RẤT BỔ ÍCH, CẢM ƠN BẠN NHIỀU. CHẮC MÌNH SẼ TÍNH E NÀY. TÌM TRÊN MẠNG THI 3d VIÊT NAM Ở THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH, CÒN MÌNH Ở HÀ NỘI BẠN ƠI!!!!

hunghdvt

Member

Ngoài Hà Nội có công ty Anh Kiệt là nhà phân phối chính thức của Vivitek đó bác. Đang có chương trình khuyến mãi thì phải.
Bắc Nam gì thời buổi hiện nay không ngăn cản được đam mê bác ui. Bác thik là họ gửi hàng cho bác. Bữa hum thấy có bác ở tận Quảng Ninh còn mua hàng của bác Phúc mà, em thấy rao bán trên Mua Bán em mới biết đó. Còn nếu không bác thử tìm hiểu xem ngoài đó có chỗ nào bán không? Về cách lựa màn chiếu còn liên quan đến việc hở sáng này nọ nữa. Ngại gì 1 cuộc điện thoại cứ hỏi thui cũng dc nghe tư vấn để mình còn biết thêm thông tin. Còn mua ở đâu là quyền của mình hiiiiii
Có máy chiếu rùi thì.... ""sao mình ko mua cái này từ trước nhỉ???...."" hiiiiiiiii Xem phê thôi rùi luôn
Chúc bác mau có 1 rạp cine như ý nhé.

hd173

Bạn bố trí lại hê thống cho khoa học đi bạn ạ! Nhìn như vậy nó giống như khu bếp quá, k giống như góc giải trí chút nào.

HDAPI

Banned
bác dẹp cái kệ đấy đi, trồng rườm rà mà ko bố trí được bộ dàn, mua mấy cái kệ gỗ đơn ghép lại nhìn đẹp và gọn hơn.Receiver gì vậy hình như denon, nên đổi loại gấu hơn , công suất lớn mới kéo nổi dàn loa.

Ðề: Re: Lính mới, dàn mới mong các bác chém nhẹ tay!

bác dẹp cái kệ đấy đi, trồng rườm rà mà ko bố trí được bộ dàn, mua mấy cái kệ gỗ đơn ghép lại nhìn đẹp và gọn hơn.Receiver gì vậy hình như denon, nên đổi loại gấu hơn , công suất lớn mới kéo nổi dàn loa.
Denon 2312 kéo bộ Dynaudio ấy thoái mái bạn ơi!

DanielTran

Well-Known Member

Dàn của bác thì đỉnh quá rồi. Center theo dàn chắc không phải tầm thường. Nhưng quả thật là vị trí của nó để trên cao chót vót nhìn rất xốn mắt. Chưa kể là kích thước của nó quá khiêm tốn. Hay thế nào em chưa biết chứ về khoản trình bày thì thua. Em không rõ Dyn có cái center nào to hơn thế không, chứ bên Klipsch thì em thấy một con rất đẹp, như là con này

Thêm nữa là cái TV, tất nhiên 4K thì cũng quá đỉnh không phải bàn, nhưng vẫn là vấn đề kích thước không tương xứng. Nhất là nếu bác dùng để xem phim thì quyết định lên máy chiếu của bác là chuẩn.

Dàn của bác thì đỉnh quá rồi. Center theo dàn chắc không phải tầm thường. Nhưng quả thật là vị trí của nó để trên cao chót vót nhìn rất xốn mắt. Chưa kể là kích thước của nó quá khiêm tốn. Hay thế nào em chưa biết chứ về khoản trình bày thì thua. Em không rõ Dyn có cái center nào to hơn thế không, chứ bên Klipsch thì em thấy một con rất đẹp, như là con này

Thêm nữa là cái TV, tất nhiên 4K thì cũng quá đỉnh không phải bàn, nhưng vẫn là vấn đề kích thước không tương xứng. Nhất là nếu bác dùng để xem phim thì quyết định lên máy chiếu của bác là chuẩn.
Dyn vẫn có những Cen to và hoành tráng hơn nhưng giá thì cao quá bạn ơi. mình đầu tư màn chiếu sẽ điều chỉnh cen xuống dưới, thank bạn!

---------- Post added 09-06-2014 at 08:24 ----------

Dyn vẫn có những Cen to và hoành tráng hơn nhưng giá thì cao quá bạn ơi. mình đầu tư màn chiếu sẽ điều chỉnh cen xuống dưới, thank bạn!

minhjp

Well-Known Member

Thế theo bạn k sài Dune 3D của mình thì xài đầu phát gì là hợp lý? mình cũng nói thêm là con 4K nhà mình đã tích hợp cả bộ phận cải tiến hình ảnh rồi nhé, nếu nguồn phát của nó là full HD thì nó tự động nâng cấp hình ảnh lên 4K, về lý thuyết là như vậy còn thực tế thì cảm nhận không được nhiều. Chứ giờ đầu tư con đầu phát 4K nhưng thực tế nguồn 4K đang hiếm.

Oppo mà chiến bác ah .

Oppo mà chiến bác ah .

OPPO của bạn đã xem qua, nhưng đã dùng Dune lâu quá rồi nên quen, dune đáp ứng đầy đủ những gì mình yêu cầu. ngoài ra sony 4K của mình có cả bộ phận tăng kích tín hiệu hình ảnh nếu nguồn là full HD thì có thể ra hình ảnh 4K, đấy tuy là lý thuyết nhưng về cơ bản nguồn 720 cũng xem ok lắm rồi. Giờ đang tính máy chiếu chứ nguồn phát DUNE 3D tạm ok rồi bạn ơi!

Oppo mà chiến bác ah .

OPPO của bạn đã xem qua, nhưng đã dùng Dune lâu quá rồi nên quen, dune đáp ứng đầy đủ những gì mình yêu cầu. ngoài ra sony 4K của mình có cả bộ phận tăng kích tín hiệu hình ảnh nếu nguồn là full HD thì có thể ra hình ảnh 4K, đấy tuy là lý thuyết nhưng về cơ bản nguồn 720 cũng xem ok lắm rồi. Giờ đang tính máy chiếu chứ nguồn phát DUNE 3D tạm ok rồi bạn ơi!

do_long_khach

Well-Known Member

Nghĩ mãi ko ra loa Dynaudio MD của bác chủ là gì, cuối cùng mới nghĩ ra nó là DM.

truonganh2002

Đấy mới là lính mới thôi đấy, chữ lính cũ thì không biết hoành tráng như thế nào nữa :)

voi_beo

Member

thứ nhất, bác cho tớ hỏi là bác là kiết trúc sư ah ? cái phòng kia bác dùng làm sinh hoạt chung hay thế nào, tớ dự là bác ăn cơm luôn ở cái phòng đó đúng ko ? thế bác tính xem thời sự bằng màn chiếu ah ? bác cũng dễ dụ thật, cái phòng như thế kia mà họ kêu bác chơi màn chiếu 120inc thế bác tính đặt bộ bàn ghế kia thế nào ? nếu phòng đó rộng hơn, có thể bố trí lại được bộ bàn ghế thì mới có thể chơi màn chiếu được, thứ nữa là nếu tính bán tivi đi để chơi màn chiếu thì tôi cam đoan là bạn xẽ ân hận, quá thất sách, mấy tay kia đều bố chí phòng giải trí riêng hoặc phòng khách của họ rộng nên có thể chơi màn chiếu được, có phải cái gì muốn là được đâu, kế đó là cái kệ tivi không làm nổi bật loa sub, nhiều thím nhìn tưởng cái...kệ.

kinhphuong

Well-Known Member
Lính mới mà hoành tráng quá bác ơi... em sony nổi bật nhỉ..
Em mơ hoài không được 50% của bác.

Bên trên