List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

freemanvn

Active Member
Ðề: LIST 120 KÊNH FPT ONETV XEM TRÊN MÁY TÍNH

mạng Vietel không xem được . . . buồn!!!!

saigonboy_92

Active Member

có ai update lên vlc mới chưa,mình bị âm thanh rè wá ko biết tại vlc hay tại nguồn phát,trước khi update mình ko có bị :(

hoabantrang

Well-Known Member

Cảm ơn chủ thớt nhiều nha ! Đang kiếm một cái list xem tivi IP ổn định mà khó quá. Hy vọng cái này dùng tốt.
Cơ mà danh sách kênh hơi lộn xộn. Phải edit lại mới dùng được. :)

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Hình như Kids của HTVC nhở? Em để ý mấy kênh mà có logo HTVC thì đều mờ hơn hẳn.
Kids co bạn cứ search GG thì sẽ biết :D
KID có thuyết minh ah. Lâu ni ko để ý nhỉ?=))
Dạo gần đây ngoài Kids còn có CN (mới có trên kênh SD) với Animal Planet cũng đã đc thuyết minh một số chương trình :)
mạng Vietel không xem được . . . buồn!!!!
Thì đây dùng cho mạng FPT mà bạn :(
có ai update lên vlc mới chưa,mình bị âm thanh rè wá ko biết tại vlc hay tại nguồn phát,trước khi update mình ko có bị :(
Mình đang dùng bản 2.0.8 xem rất ok :D

hoatienii

Member

Chỉ cần đăng ký internet của fpt là xem được hả bác. Mình đăng ký internet VNPT bị rớt mạng hoài, gọi mãi không chịu sửa, chán quá bỏ luôn, do dùng đường dây cũ nên bị rớt mạng hoài. Chắc đăng ký fpt kéo dây mới chắc ok.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Chỉ cần đăng ký internet của fpt là xem được hả bác. Mình đăng ký internet VNPT bị rớt mạng hoài, gọi mãi không chịu sửa, chán quá bỏ luôn, do dùng đường dây cũ nên bị rớt mạng hoài. Chắc đăng ký fpt kéo dây mới chắc ok.
Chuẩn đó bác, nếu có điều kiện thì bác dùng gói kết hợp VDSL của fpt ấy :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

kênh vtv6 không xem được bác ơi!!
Đây list mới mình mới cập nhật lại từ list của bác chủ. Nhưng nhà mình dùng gói 6M nên mấy kênh HD đòi đường truyền cao nên mình ko biết đó là kênh gì mong các bạn thông cảm, bác nào line từ 12M trở lên xem đc thì báo cho mình tên kênh cùng số thứ tự để mình cập nhật nhé. :D
À list này mình cập nhật lại nên những kênh die của bác chủ mình vẫn để vì biết đâu FPT tăng kênh thì chỉ có thể cho vào các tần số đó thôi ;)) nên các bạn sẽ thấy khá nhiều kênh trùng nhau. (Nhưng chất lượng mỗi kênh lại khác nhau đấy ;) )

[hide]http://www.fshare.vn/file/OQFSQ96YVJ/[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

kid_r07

Member

Mình cũng mạng FPT đây mà down về có mở xem được kênh nào đâu mấy bác???

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Mình cũng mạng FPT đây mà down về có mở xem được kênh nào đâu mấy bác???
Phải đăng ký dịch vụ xem truyền hình với lại đường truyền tối thiểu 8M mới xem đc bác nhé.
Em cũng chẳng biết sao nhưng hiện em dùng mạng 6M hôm lắp mạng bảo bọn kỹ thuật mở đường IPTV chúng nó bảo giờ ko đc mở free nữa nhưng sau vẫn xem đc :)) nếu ko thì sao có list trên cho các bạn đc =))
Hiện tại với mạng 6M xem đc tất cả các kênh HD của VTC + kênh VTV3 HD, FNBC HD.
Các kênh HD của HTV và QPVN HD thì từ 8M trở lên mới xem đc.
Và đặc biệt những kênh như HBO HD, Cartoon Network HD thì đường truyền từ 12M trở lên mới xem đc :|

Bên trên