List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

kk_tt

các bác cho em hỏi trước em xem kênh vtv 3 SD ở IP này:
udp://@225.1.2.119: 30120
giờ FPT đổi sang IP nào các bác nhỉ?
em có thấy 1 IP khác nhưng chất lượng kém hơn rất nhiêu nên không khoái:
udp://@225.1.1.73:30120

zFlashz

Active Member
Ðề: List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

chỉ VLC mới xem được thôi ah các bác

overstar12

bác nào biết config mpc xem ngon ngon tý ko chỉ em với

anh0424

Active Member

fpt quy hoạch để tăng thêm nhóm kênh sctv chăng?!

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Bữa trước fpt đưa toàn bộ kênh SCTV lên. Nhưng chưa công bố rộng rãi, nên có thể fpt vẫn lách đc. Và rất có thể fpt tới đây sẽ có đc vài kênh của sctv. Ko thể biết trước đc gì. :)

khoaifeat

Active Member

nhà mình cũng đký Intenet quang gói gia đình 22M nhưng chạy VLC khong được, có lẽ đang chưa đký gói truyền hinh

nhờ các bác khai sáng cho em để sao xem được?

Liệu em dùng đầu HD DUNE có xem đc không nếu vẫn khong khai mở gói truyền hình của FPT?
Nếu em mua đầu AB thì có xem đc tuốt tuồn tuột cả MyTV, FPT không?
Giải pháp trước mắt làm sao xem đc bằng VLC? mình đã update VLC mới, tải .m3u của FPT xem bằng VLC nhưng nó không chạy gì luôn?

Thanks các bác.

064852029

Member

nhà mình cũng đký Intenet quang gói gia đình 22M nhưng chạy VLC khong được, có lẽ đang chưa đký gói truyền hinh

Liệu em dùng đầu HD DUNE có xem đc không nếu vẫn khong khai mở gói truyền hình của FPT?
Giải pháp trước mắt làm sao xem đc bằng VLC? mình đã update VLC mới, tải .m3u của FPT xem bằng VLC nhưng nó không chạy gì luôn?

Thanks các bác.

nguyên nhân là fpt chứ ko phải vlc. cứ bắt nó tới nhà cài làm sao cho chạy được thì thôi. mà bạn nên cài onetvplayer trước khi nó đến mục đích là để bắt nó làm sao cho chạy được thôi. chứ còn để vlc thì nó lại đổ thừa fpt ko hỗ trợ

Thanks các bác.

Bác phải gọi lên kêu nó mở IPTV Multicast cho bác. Xong rồi nếu bác có dùng router nào chạy được OpenWRT hoặc DD-WRT thì có thể up và chạy udpxy, sau đó có thể dùng bất cứ player nào để mở

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Thanks các bác.
Gọi điện bảo họ thông lại luồng hoặc bác vào model (192.168.1.1) tìm về wan xem chọn IPTV chưa.
Sau đó tắt đi mở lại model. Và hãy chắc các kênh trong list .m3u vẫn chạy đc.

anh0424

Active Member

Bác nào chuột bạch giúp em được không, thuê bao đã được thông luồng iptv, xem ok, giờ mình vào modem bỏ check mục iptv đi rồi save lại > ko xem đc nữa (tạm khóa một thời gian), rồi sau đó check lại mục iptv > có xem lại bình thường được không hay phải gọi tổng đài mở lại luồng iptv ??

:)

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Bác nào chuột bạch giúp em được không, thuê bao đã được thông luồng iptv, xem ok, giờ mình vào modem bỏ check mục iptv đi rồi save lại > ko xem đc nữa (tạm khóa một thời gian), rồi sau đó check lại mục iptv > có xem lại bình thường được không hay phải gọi tổng đài mở lại luồng iptv ??
:)
Mình đã làm thử và thấy chẳng làm sao cả. Nếu bị lỗi ko xem đc thì chỉ là do model nóng quá tự rs gây ra mất IP nên ko dữ liệu IPTV ko truyền đc tới nơi. Cái này chỉ còn cách điện báo cập nhật lại luồng IPTV. Sau đó tắt mở lại model là đc.

demon_bn

Member

Bác nào biết cách chuyển file m3u sang xml k? Chỉ dùm e với. E dùng cái Web TV chỉ cho add file xml thôi. :(

Bên trên