Loa bookshelf JBL J 520 làm Surruond có ổn không ?

linhuyen

Active Member
Em đang định mua em này về làm Surround .JBL J 520M thông số : trở kháng 8Om, CS : 10W-75W . Tần số đáp ứng: 70Hz-20khz -6bd. Độ nhạy : 87db . Tần số giao chéo : 4.5 kHz . Với thông số trên làm Surround trong dàn HT có tốt ko ? Ai làm rùi cho em chút review nhé .

linhuyen

Active Member
Ðề: Loa bookshelf JBL J 520 làm Surruond có ổn không ?

Không ai giúp em à ?

audio&video

Active Member

làm suruond đơn giản mà bác không cầu kỳ lắm giá rổ ổn thì shut thôi bác ah.

linhuyen

Active Member

làm suruond đơn giản mà bác không cầu kỳ lắm giá rổ ổn thì shut thôi bác ah.
Thanks bác đã tư vấn , bác cho em hỏi surr trong tầm khoảng 2tr đổ lại thì mua em nào ngon (2hand) . Em dùng amply Onkyo rc180

audio&video

Active Member

hàng secon em nghĩ bác đến mấy cửa hàng đồ cũ xem hình thức tốt ,xem trở kháng độ nhạy hợp với âmply của bác thì múc thôi.tầm giá đó ít có sự lựa chọn bác ah

cineboy

Member

Cặp này ghép với Amp Marant nghe nhạc cũng hay lắm :>

linhuyen

Active Member

Cặp này ghép với Amp Marant nghe nhạc cũng hay lắm :>

Vậy hả bác? Bác từng dùng qua em nó à? Giá con này hàng 2 hand khoảng bao nhiêu thì múc đc bác ? Ko biết làm Surr có đc ko nữa

cineboy

Member

Vậy hả bác? Bác từng dùng qua em nó à? Giá con này hàng 2 hand khoảng bao nhiêu thì múc đc bác ? Ko biết làm Surr có đc ko nữa
J520 thì chưa, nhưng J820 em đã dùng qua, (từ thấp đến cao là J50, J520, J620 và J820). Lúc đó ghép với Marant PM68, nghe trữ tình hay lắm.
Em nghĩ cùng seri thì chất âm cũng "na ná" nhau, giá thì em chịu rồi, nhưng em đoán trên dưới 1tr.

Bên trên