Loa bose 901 hát karaoke có hay không ?

dausapktv

Active Member
em chào các bác trên diễn đàn bác nào đã và đang dùng đôi loa bose 901 để hát karaoke cho em xin chút cảm nhận đánh giá em nó có hay không . Em cũng dùng qua 1 số loại loa nhưng đôi bose 901 thì chưa dùng qua không biết ưu nhược điểm so với những đôi bmb , aad , jbl và các đời bose 301... như thế nào . Vì em thấy có những bài viết đánh giá hay dở khác nhau lên cũng không biết như thế nào vẫn biết là mỗi người 1 tai 1 sở thích khác nhau , nhưng các bác cứ cho cảm nhận và đánh giá theo tai của mình ah.

thanhyk

Well-Known Member
Hóng...., không biết bose 901 so với jbl kp-4012 thì ntn.
Thằng bạn bảo bose 301, 601, 901 chất tiếng và củ loa giống nhau chỉ khác nhiều hay ít loa thôi (901 có 9 cặp loa con). Nó nói nghe nhạc hay kok cũng ok chứ không phải tuyệt vời.
Nó cũng nói loa dành cho kok dạng gia đình có đặc điểm tiếng trung (midle) rất tốt, nhằm thể hiện giọng hát tốt nhất, còn loa toàn giải (full-range) dễ hú treble hơn. Tuy nhiên với sân khấu thì loa toàn giải hát kok tốt hơn loa kok gia đình lợi trung âm, vì họ setup 1 hệ thống chống hú rất tốt. Kể lể dài dòng vì em vẫn nghĩ loa nghe nhạc hay thì kok hay (không nói chuyện tèo loa), nhưng có bác kinh doanh kok chuyên nghiệp thì nói không đúng (theo lý do trên loa kok cần lợi trung âm mới hay), và em thấy cũng đúng.

VAN_LOC

Well-Known Member
em chào các bác trên diễn đàn bác nào đã và đang dùng đôi loa bose 901 để hát karaoke cho em xin chút cảm nhận đánh giá em nó có hay không . Em cũng dùng qua 1 số loại loa nhưng đôi bose 901 thì chưa dùng qua không biết ưu nhược điểm so với những đôi bmb , aad , jbl và các đời bose 301... như thế nào . Vì em thấy có những bài viết đánh giá hay dở khác nhau lên cũng không biết như thế nào vẫn biết là mỗi người 1 tai 1 sở thích khác nhau , nhưng các bác cứ cho cảm nhận và đánh giá theo tai của mình ah.
Nếu Bác mua đúng em ấy thì không còn gì để chê . Tiếng ka rất thoát và đầy uy lực .
@ Đi kèm với loa 901 còn có hộp phân tần ...nếu không có hộp phân tần thì xem như loa 901 không xài được ...

dausapktv

Active Member
Em cảm ơn các bác đã chia sẻ cảm nhận và Thông tin về em nó . Em thấy loa bose 901 cách setup không biết là quay phần mặt loa hướng vào người nghe hay quay vào tường em thấy có bác bảo là mặt loa quay vào tường phản âm .Nếu như vậy thì nhà em chỗ setup sau loa không có tường như vậy có phải là không phát huy được hết khả năng của nó không . Vì thề bắt buộc phải quay mặt loa hướng về phía người nghe . Hay bắt buộc sử dụng loa bose 901 phía sau loa phải có tường . Xin các bác cho thêm nhận xét ah

Audio VIP

Active Member
Theo mình KP 4012 hay hơn đánh dance tốt , bền hơn nếu nghép với mixer và pow .

dausapktv

Active Member
Thanks các bác nhiều . Tại vì em thấy model 901 này thấy có bác khen hay bác khen dở lên e cũng k biết thế nào . Vâng bây giờ nhiều loa đời mới hát rất hay . Em thì chỉ thích chất âm dòng bmb thôi các bác ah

dausapktv

Active Member
BMB miền bắc chuộng, trong nam cũng không nhiều ng sử dụng đâu, bác ra nghe chất âm mấy con đó cùng lúc chưa chắc gì bác đã thích bmb đâu, ra mấy audio trải nghiệm đi bác, Vidia shop, Bảo Châu, hoàng audio....

Hihi nói chung mỗi người 1 tai một sở thích khác nhau bác ah . Còn trải nghiệm thì cũng tương đối bác ah .nếu nói về hát hay , giá rẻ thẩm mỹ đẹp thì chắc BMB là vô địch ( cá nhân em đánh giá vậy ). Em thấy tiếng bass của BMB nó chắc đầm và sâu thích hợp nhiều thể loại nhạc , những dòng loa khác khó mà có tiếng bass đc như nó , còn phần trung âm thể hiện cũng rất tốt . Phải nói đôi BMB 900se có giá khoảng 21 triệu . Đôi này hát rất hay tầm tiền này chắc không có em nào ăn được em nó .

Chỉnh sửa lần cuối:

dausapktv

Active Member
Hj đơn giản mà hay bac ah với lại kinh phí đầu tư làm sao hợp túi tiền mà hay nhất có thể thậm chí hay hơn những bộ phức tạp . bác thử đưa ra vài model loa cao cấp mà bác cho là hay để e cũng như các bác trên này tham khảo khi nào có đk nâng cấp ah .

Bên trên