Loa nào hợp với âm ly Pioneer D7EX

Em mới sắm em Pioneer D7EX mà chưa biết mua loa gì để đánh hợp với em này, em chủ yếu nghe nhạc nhẹ là chính ạ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với, giá tiền tầm 3 - 5tr, 1 đôi front thôi. Thanks các bác nhiều

luciano

Active Member
Ðề: Loa nào hợp với âm ly Pioneer D7EX

seo nghe nhạc lại lấy D7????

locnp

Well-Known Member

Em mới sắm em Pioneer D7EX mà chưa biết mua loa gì để đánh hợp với em này, em chủ yếu nghe nhạc nhẹ là chính ạ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với, giá tiền tầm 3 - 5tr, 1 đôi front thôi. Thanks các bác nhiều

Bác tìm mua các dòng loa như paradigm, mission, psb nếu thích nghe nhạc nhẹ nhàng, êm dịu :)>-

locnp

Well-Known Member

Mission cũng như AR, cực kỳ khó ghép amply. Bạn xui khôi hay xui dại thế :D

Bác làm gì mà khó khăn thế, lắp thêm rotel vào nữa là hay thôi :rolleyes:

Đã chơi audio thì phải làm sao để đựơc sướng từ từ và sướng được nhiều lần mớ đã :cool:

manhthang

Huyền Thoại

Bác làm gì mà khó khăn thế, lắp thêm rotel vào nữa là hay thôi :rolleyes:

Đã chơi audio thì phải làm sao để đựơc sướng từ từ và sướng được nhiều lần mớ đã :cool:

Mission mà ghép với Rotel là lại tiếp tục mất tiền nhé :D
Mission chỉ hay khi ghép với 1 số đời Luxman.

locnp

Well-Known Member

Mission mà ghép với Rotel là lại tiếp tục mất tiền nhé :D
Mission chỉ hay khi ghép với 1 số đời Luxman.

Loa hiệu thì có dòng hay và có dòng dở, điều đó còn tùy thuộc vào gu của mỗi người. Em thì không có cơ hội chơi nhiều, chỉ nghe dàn của bạn bè thôi, ý kiến là chủ quan của riêng em.

Em thấy bác manhthang khá rành về loa và ampli, hiện em có cặp cột JBL LX8 bỏ góc nhà vì không tìm đc ampli. Em này cực kỳ cứng đầu, đã ghép với pioneer a2050 và luxman 410 mà chẳng em nào đánh ra hồn. Bác tư vấn giúp em cái ampli ngon bổ rẻ em cám ơn >:D<

manhthang

Huyền Thoại

Mặc dù chơi nhiều đời JBL nhưng chưa chơi LX8 bao giờ :D Hiện tại cũng đang dùng HLS620 và TX255 làm loa xem phim.
Theo kinh nghiệm của mình thì JBL khá hợp với Luxman, chỉ là 410 chắc chưa hợp. Thử với L306 hoặc L570 xem sao.

Pioneer D8EX phối với loa Pioneer S700 được chứ các bác? Ko biết bác nào đã chơi e S700 này chưa, cho e xin ý kiến với ạ

Bên trên