Loa sub bị ù khi mở nguồn.

tuanhung1433

Active Member
Em đang dùng loa sub Ya sw90 với AVR RX-V471. Dạo gần đây mỗi lần bật nguồn thì sub phát ra tiếng ù rất to. AVR ON hay standby đều bị. Cầm jack loa sub đầu cắm vào AVR xoay tới xoay lui một chút thì hết. Nếu rút ra thì không ù, cắm vào lại bị và phải xoay xoay mới hết. Em thử lấy loa font cắm vào thì không thấy gì. Các bác tư vấn giúp em với, mỗi lần mở lên mà quên hạ volume sub là rung cả nhà.

truongbathoi

Well-Known Member
Điểm tiếp xúc của dây có vấn đề. Bác thay dây chắc là hết. Ráng mua cái dây ngon ngon chút là ổn.

tuanhung1433

Active Member
Ðề: Loa sub bị ù khi mở nguồn.

Để em kiếm sợi dây khác thay vào xem thử. Dây đang dùng em mua jack và dây về tự mod, đo test rồi đó các bác :(

chetaomay

Well-Known Member

theo em thì là do setup thôi ạ...còn tín hiệu vẫn ra đc thì không phải do dây ạ, em gặp rồi. Có khi của bác khác của em, mời bác tham khảo ạ.

baodom

Active Member

Em nghĩ là nó bị đầu jack loa hoặc đầu jack trên ampli, bác thử đổi đầu coi có hết ko

theo em đó là do sub bị lỗi rồi .bác mang ra thợ cũng mất 1 ngày mới xong

phuc_1991

Well-Known Member

Cũng có khi bị dò mát do bẩn bác ah :D

DUY_TOAN

Re: Ðề: Loa sub bị ù khi mở nguồn.

Theo em là dây dẫn tín hiệu hoặc jack tiếp xúc mass không tốt , Bác ah .

bca258nt

Well-Known Member

Em cũng bị y bác chủ luôn, không dám để Sub ở chế độ auto vì mỗi lần AVR cấp tín hiệu mà loa Sub đang ở chế độ standby (chế độ chờ, Sub tự ngắt điện tiết kiệm điện năng...) thì Sub kêu " Đùng" một phát thôi rồi....!. Khắc phục, hiện tại không để chế độ auto nữa mà chuyển sang chế độ Power. Em chắc chắn không phải do dây và AVR. Mong các Bác chỉ giáo tiếp em nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên