Loa xem phim + Hát karao

hunglao

Báo các các bác em đã lấy máy chiếu Vivitek H1185HD, và sắp lấy cái box cùi Xiaomi 4K , xem cũng dc trong tầm giá
Nay cạy tủ vợ mua loa , nhà em có mấy con philip nghe nhạc rồi nên em cũng không muốn đầu tư nhiều về khoản loa đài
tầm xung quanh 5-6 triệu, muốn kiếm 1 con loa 5.1 xem phim thôi và lâu lâu bạn bè tới hát nghêu nghao

Không biết giá đó có dc em nào cấu hình khủng giá bèo không các bác nhỉ

Với lại phòng xem phim của em đang trống, chỉ có có 1 cổng lan internet từ tầng dưới lên nhưng lại nằm ở phía màn chiếu chứ không phải bên máy. Em tính setup như thế này

- Cổng lan nối thêm 1 con modem phát WIFI
- Còn phía bên máy chiếu thì lắp con androi box nào có thế bắt dc sóng WIFI

Như vậy hơi phức tạp nhưng đỡ dây nhợ, còn loa đài thì chờ chọn dc rồi set-up sau

Các các tư vấn giùm em thêm cái này với

Chỉnh sửa lần cuối:

riff2018

Nếu gia đình bạn đã có sẵn một số thiết bị như loa nghe nhạc, amply nghe nhạc hoặc đầu karaoke rồi thì để tránh lãng phí các thiết bị đã có sẵn thì bạn nên tận dụng chúng và mua bổ sung thêm một số thiết bị khác để có thể phối ghép tốt và sử dụng.

caothudeche

Moderator
Ủa chủ đề này sao lại xuất hiện ở đây từ bao giờ ý nhỉ?
Một bài toán cực khó.
5-6tr thì có thể sắm được 1 bộ để có hát hò, chứ lại còn muốn kết hợp với xem phim thì phí.
Quan điểm và kinh nghiệm của mình:
- Hãy để những bộ dàn đảm nhận nhiệm vụ riêng biệt của nó. Loa KOK nên để hát KOK, loa xem phim nên để xem phim.
- Phần hình đã sướng thì phần âm còn sướng hơn, nên đầu tư 1 dàn xem phim cho ra trò.
- Có thể kết hợp giữa loa xem phim và KOK, nhưng số tiền đầu tư 5-6tr quá ít.
Mua loa BOSE Made in Nam Định cũng được (1,2tr đôi), SUB cũng có luôn.

saobangftu

Em chưa thấy ai hát kara bằng loa 5.1 cả. Trừ khi cụ ghép một đôi loa hát (làm loa front), thêm cục mixer hoặc cục vang nữa (để cắm mic). Khi hát cụ chuyển (âm ly) sang chế độ stereo 2 front (chỉ dùng 2 loa trước).

Benkat

Thi thoảng mới hát thì bác làm bộ xem phim với cái Mic k18v cho kinh tế.

futurevision

Hoặc bác có thể tham khảo loa Bose S1 Pro hát, nhìn như loa kẹo kéo, nhỏ gọn mà mạnh mẽ, thêm bộ mic shure tone giọng ra chân thực lắm

futurevision

Còn loa xem phim bác có thể tham khảo 1 số dàn 5.1 âm thanh vòm, hiện tại cũng tích hợp nhiều công nghệ để bác trải nghiệm tốt tại gia, thêm source film âm thanh tốt bác có thể kiếm ở topic về film của bác Hungdaita tải về trải nghiệm thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

Nguyênvu1974

Dùng xem phim để hát KOK hay không chưa biết mà chắc loa tuổi thọ sẻ kém đi hihi..có gì không đúng mấy bác chém nhè nhẹ

diepnh81

Chào các cụ, tình hình hiện e đã có dàn nghe nhạc hai kênh để phòng khách bao gồm:
_ CD philip 304, USbridge, DAC chord gem
_ Ampli tube scott 299c
_ Loa ditton 66
và bộ xem và hát karaoke bao gồm:
_ Đầu phát Himedia
_ Mixer Beringer XR12
_ Crown Xti 1000
_ Hai cặp loa Bose 301 III và BMB 450 mkII
_ Sub Mỹ PSD
Hiện dùng máy chiếu HD+3D benq W1070, hiện e muốn tận dụng dàn loa hiện có vd để BMB làm front, bose III làm surrount, mua thêm center và ampli 7.1 có đủ các công nghệ cao nhất như atmost, dsd,.... để về sau đỡ phải nâng cấp, các cụ tư vấn cho e nên mua center và ampli loại nào, setup ra sao cho ổn nhé, thank các cụ

hunghdvt

Member
Cứ để nguyên dàn xem phim vậy đi bác. Thích KOK thì mua 1 cái loa kẹo kéo về hát thoải mái, lâu lâu đi dã ngoại còn có cái để chơi.

Bên trên