logitech z5500.. kết nối xbox360 (help)

junyvu231990

ra là zầy. em mới có cái máy XBOX360. giờ mún kết nối với thằng 5500 mà nó chĩ có 1 cồng optical. hiên em đang xài cho hdplayer. giờ làm sao có thể kết nối với xbox360 mà âm thanh vẫn giữ được 5.1 toàn vẹn. hix hix các bác giúm em. à tiện thể cho em hõi thêm. em cũng hay xài 5500 với cáo laptop acer wa cổng 3,5mm. dùng media player classic trình chiếu phim. nhưng âm thanh thể hiện 5.1 ko rõ. các bác có cách nào ko giúp em ko. hay cần fai stepup lai media player classic, hay tại laptop ko có soudcard nên mới như thế. hixhixhix thanks

laodatma

Member
Ðề: logitech z5500.. kết nối xbox360 (help)

ra là zầy. em mới có cái máy XBOX360. giờ mún kết nối với thằng 5500 mà nó chĩ có 1 cồng optical. hiên em đang xài cho hdplayer. giờ làm sao có thể kết nối với xbox360 mà âm thanh vẫn giữ được 5.1 toàn vẹn. hix hix các bác giúm em. à tiện thể cho em hõi thêm. em cũng hay xài 5500 với cáo laptop acer wa cổng 3,5mm. dùng media player classic trình chiếu phim. nhưng âm thanh thể hiện 5.1 ko rõ. các bác có cách nào ko giúp em ko. hay cần fai stepup lai media player classic, hay tại laptop ko có soudcard nên mới như thế. hixhixhix thanks

Bác nối Xbox với z5500 bằng otical, nối HDplayer với z5500 bằng coaxial là xong thôi! đẩm bảo chất lương âm thanh ngon lành mà chẳng phải lăn tăn tháo ra lắp vào vì chỉ có mỗi 1 đường otical. Còn cái vụ đấu từ laptop ra bằng chân 3,5 nếu bác xài cáp 1 đầu ste 3,5 ra 2 đấu RCA thì đương nhiên tiếng không hay vì âm thanh chỉ là stereo (cho dug phim bác play trên lap la 5.1 hay 7.1 cũng vậy thôi). Trừ khi lap của bác hỗ trợ digital out ở cái cổng 3,5 đó (các lap đời mới có hỗ trợ món này), khi đó phải dùng 1 cái dây fiber loại 1 đầu là mini toslink và 1 đầu toslink thường để nối lap với z5500. Vụ đó phải check specs của máy mới biết được. :D

junyvu231990

ohm cám ơn bạn nhìu. cái vấ đề xbox360 xem cũng ổn. nhưng mà cái vụ lap. em đang xài cái acer aspire 5920g. cái đó nó có digital out ko. em cũng chẵng bíc nữa. zỵ làm sao dùng 5500 đấu với cái lap này để cho âm anh 5.1 hả bác. lap có 3 cổng xuất âm thanh 1 míc và 2 audio. đều là 3,5mm. trên máy có ghi là dolby home theater. ko bíc nó ghi zỵ nhưng coi phim xuất được 5.1 ko.. chĩ em cách kết nối. em đọc mà ko hĩu j cả..

hiphop

ohm cám ơn bạn nhìu. cái vấ đề xbox360 xem cũng ổn. nhưng mà cái vụ lap. em đang xài cái acer aspire 5920g. cái đó nó có digital out ko. em cũng chẵng bíc nữa. zỵ làm sao dùng 5500 đấu với cái lap này để cho âm anh 5.1 hả bác. lap có 3 cổng xuất âm thanh 1 míc và 2 audio. đều là 3,5mm. trên máy có ghi là dolby home theater. ko bíc nó ghi zỵ nhưng coi phim xuất được 5.1 ko.. chĩ em cách kết nối. em đọc mà ko hĩu j cả..

mua card usb âm thanh rời out ra optical đó bạn

anbinhdo

Well-Known Member

------------------
Bác cứ mua sourd card rời đi cắm thêm vào (cứ đầu tư loại xịn nhất bây giờ - vì Bác đang xài con z5500 phải không.Nếu đầu tư con lởm thì về dùng sẽ mất uy con z5500 và tiếng gáy ^:)^).Đã đầu tư được c0n z5500 thì đừng tiếc mấy cái card on board ấy.Chúc Bác vui vẻ

onggia

Well-Known Member

Dùng cổng quang chơi 5.1 thì card nào có vẻ cũng như nhau thôi.

laodatma

Member

Như bạn mô tả thì có vẻ máy đó xuất được digital đó (acer có vẻ là loại máy hỗ trợ cái trò này nhiều nhất), kiểm tra lại manual xem các setting để xuất âm thanh ra cổng digital (thường nằm trong phàn sound của control panel). Nếu ok sẽ thấy anh sáng ở 1 trong 2 đầu ra audio trên máy của bạn, khi đó chỉ cần xài cái cáp như ở đây : http://vich.com.vn/index.php/Day-cáp-quang-optical/Day-Optical-mini-Toslink-Toslink/flypage.tpl.html nối qua z5500 nữa là done! vụ này bạn phải tự mày mò thêm tý thôi mà! :))

Bên trên