Logitech Z906 kết hợp với HD Box TVix

Em dự định mua Logitech Z906 để kết hợp với HD Box Tvix để xem HD, lấy nguồn cáp quang từ Tvix cắm vào Z906 để xem phim có đươc không các bác, liệu có lên được chuẩn DTS không ạ, có cần thiết phải mua thêm 1 amply đa kênh nữa không ạ, nhu cầu nghe của em cũng đơn giản không cầu kỳ lắm, cũng muốn cố lên Denon X500 - Sys 5.1 (DHT 500 XP) nhưng giá cao quá và ko biết có hơn nhiều so với chênh lệch gấp đôi giá, cảm ơn các bác đã tư vấn giúp đỡ.

thanhdat1990

Active Member
Ðề: Logitech Z906 kết hợp với HD Box TVix

Z906 giải mã tốt DTS, không cần thêm âm ly, vì đã tích hợp âm ly rồi. Điều kiện tất nhiên là file phim có DTS.

bonqt

Member
Ðề: Logitech Z906 kết hợp với HD Box TVix

Em dự định mua Logitech Z906 để kết hợp với HD Box Tvix để xem HD, lấy nguồn cáp quang từ Tvix cắm vào Z906 để xem phim có đươc không các bác, liệu có lên được chuẩn DTS không ạ, có cần thiết phải mua thêm 1 amply đa kênh nữa không ạ, nhu cầu nghe của em cũng đơn giản không cầu kỳ lắm, cũng muốn cố lên Denon X500 - Sys 5.1 (DHT 500 XP) nhưng giá cao quá và ko biết có hơn nhiều so với chênh lệch gấp đôi giá, cảm ơn các bác đã tư vấn giúp đỡ.

Nếu bác có điệu kiện thì theo mình lên Denon X500 - Sys 5.1 (DHT 500 XP) cũng ổn đó bác, vì nó thuộc dân dụng rồi, z 906 thì dừng lại ở mức loa vi tính thôi bác ạ.

Bên trên