Lỗi khi copy file trong windows

nghe&nhin

Member
mình copy file film Hd từ ổ cứng này qua ổ cứng khác cứ chạy gần xong thì bị lỗi này, thiệt bó tay, nhờ các bác chỉ cách khắc phục với.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Lỗi khi copy file trong windows

cái HDD bạn copy phim vào chắc được format dưới dạng FAT32? Nếu quả đúng vậy thì bạn format dưới dạng NTFS (hoặc convert nếu ko muốn format) là giải quyết được vấn đề.

nghe&nhin

Member

cái HDD bạn copy phim vào chắc được format dưới dạng FAT32? Nếu quả đúng vậy thì bạn format dưới dạng NTFS (hoặc convert nếu ko muốn format) là giải quyết được vấn đề.

HDD mua của HDsaigon có sẵn phim luôn về copy qua ổ cứng có sẵn của mình thì bị vậy, mình cũng chưa kiểm tra là format dạng nào nữa, bác Chip chỉ mình cách convert từ FAT32 ---> NTFS trong Win với?

quvinh

Active Member

start - run - gõ CMD - gõ convert ổ cần convert (VD e: nhớ là phải có dấu : ) /FS:NTFS - enter
tham khảo: convert /?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

HDD mua của HDsaigon có sẵn phim luôn về copy qua ổ cứng có sẵn của mình thì bị vậy, mình cũng chưa kiểm tra là format dạng nào nữa, bác Chip chỉ mình cách convert từ FAT32 ---> NTFS trong Win với?

Để kiểm tra định dạng ổ là FAT32 hay NTFS, bạn click chuột phải vào HDD, chọn Properties, thông tin File System trong bảng Properties sẽ chỉ ra định dạng của ổ.

Cách convert từ FAT32 sang NTFS:

Ví dụ ổ đĩa bạn muốn convert là E:\, bạn theo các bước sau

1. start/run
2. gõ vào: Convert E: /fs:ntfs /x

ngồi chờ 1 chút :D

buihung

Administrator

FAT32 chỉ ghi được file tối đa 2GB thôi mà HDD của bạn đã chứa sẵn phim HD rồi nên chắc không phải rồi. Bạn mua con SeagateAS 1T phải không?

Louis

Mua đc tặng phim hả ??? Hôm bữa quên :((

nghe&nhin

Member

FAT32 chỉ ghi được file tối đa 2GB thôi mà HDD của bạn đã chứa sẵn phim HD rồi nên chắc không phải rồi. Bạn mua con SeagateAS 1T phải không?

Đúng rồi, mà sao có phim mình mở lên vẫn chạy nhưng không có hình or tiếng gì hết, chắc file bị lỗi???
OTT/ mình là nghe&nhin bên voz luôn nè, hôm trước bạn nhượng lại suất mua main tặng psu đó, giờ đang xài máy ráp bằng main với psu đó nè, chạy good lắm. Thank bạn lần nữa nhe :D

Bên trên