Lựa chọn cách lắp THC cho căn hộ của mình?

KainPMT

Member
Nhà mình ở Flemington, ở đây chỉ cho lựa chọn giữa SCTV và HTVC. Mình dự tính lắp cho 3 TV, TV phòng khách ưu tiên HD, 2 TV kia có thể dùng SD.
Theo giá cước thì HTVC có giá cước khá tốt, HD phí 2tr8, thuê bao 100k tháng, SD phí 1tr3, thuê bao Free. Tuy nhiên thấy trên đây ít người dùng của HTVC quá, không biết thực hư ntn.
Còn SCTV chưa thấy giá cước ntn.
Mong mọi người tư vấn nhé!

mmtoi2011

Member
Ðề: Lựa chọn cách lắp THC cho căn hộ của mình?

dùng SCTV đi, đang khuyến mãi đầu HD giá 1,2 tr, gói kênh 129 k/ tháng là oka,

nghe&nhin

Member

mình đánh giá cao HTVC hơn, lắp cho gia đình có nhiều cái xem hơn, giá cước dễ chịu hơn và tín hiệu có vẻ tốt hơn
(nhà mình xài HTVC, gia đình nội ngoại 2 bên xài SCTV nên có điều kiện so sánh trực tiếp)

nhatpham26

lắp KTS AVG đi,HD có 1tr5 mà đc miễn phí cho 6 tháng thuê bao đầu tiên nữa.

mmtoi2011

Member

SCTV có bản quyền rất nhiều giải đấu ngoại hạng, seria, laliga, tennis, pháp, đức, ...còn HTVC có không ? các nội dung khác thì chả chênh nhau bao nhiêu

mmtoi2011

Member

lắp KTS AVG đi,HD có 1tr5 mà đc miễn phí cho 6 tháng thuê bao đầu tiên nữa.

có thời điểm cũng định lắp anh này nhưng mình hay xem thể thao trực tiếp nhất là bóng đá nên cái này không chơi được

xemHDVN

Member

Lắp HTVC đi, có nhiều chương trình giải trí đa dạng, cước lại rẻ.
SCTV không biết sản xuất chương trình, nhiều kênh nhưng cứ phát đi phát lại nhiều chương trình cũ, quảng cáo lại nhiều, cước lại cao.

dhpaul

Well-Known Member

SCTV có bản quyền rất nhiều giải đấu ngoại hạng, seria, laliga, tennis, pháp, đức, ...còn HTVC có không ? các nội dung khác thì chả chênh nhau bao nhiêu

Không nhầm thì HTVC cũng có Bóng Đá TV và Thể Thao TV của VCTV, 2 kênh này mùa sau cũng Anh, Pháp, Ý, TBN... + tennis đầy đủ (cả ATP+WTA), chưa kể còn có bóng chuyền, cầu lông, bóng bàn..., ngoài ra còn có VTC3.

mmtoi2011

Member

Không nhầm thì HTVC cũng có Bóng Đá TV và Thể Thao TV của VCTV, 2 kênh này mùa sau cũng Anh, Pháp, Ý, TBN... + tennis đầy đủ (cả ATP+WTA), chưa kể còn có bóng chuyền, cầu lông, bóng bàn..., ngoài ra còn có VTC3.
nếu nhầm thì sao, trong list kênh không có thethao tv, hơn nữa ra ngoài mà đọc cái chủ đề HDTV HTVC muốn gắn nên suy nghĩ .

Bên trên