(Luận bàn) Cách đặt tên kênh của VTC HD

nhocgary

Năm 2009, VTC HD ra mắt dịch vụ truyền hình độ nét cao với 3 kênh tự sản xuất là: VTC HD 1 (Kênh tổng hợp), VTC HD 2 (Kênh phim truyện), VTC HD 3 (Kênh thời trang và âm nhạc), nội dung khá phong phú và hấp dẫn.
Sau đó có thêm VTC HD 4 (Thể thao VTC HD) và VTC 13 HD (iTV HD ---> Kênh này lởm nhất)
Nhưng mà hiện giờ VTC HD1 đã bị chuyển thành VTC1 HD (chuyển sang vị trí kênh thứ 4, phát nội dung giống với VTC1 SD), VTC HD4 đã bị chuyển thành VTC3 HD (phát giống VTC3 SD)
Qua đó ta có thể thấy, các kênh HD tự sản xuất của VTC bao gồm 2 dạng:
- Phiên bản HD của kênh SD, có nội dung giống kênh HD 100%: VTC1 HD, VTC3 HD. Và thế là khán giả bị thiệt mất 2 kênh có nội dung khác so với trước.
- Kênh HD hoàn toàn mới: VTC HD2, VTC HD3, VTC13 HD - iTV HD (VTC HD2 lại đảo lên vị trí kênh thứ 1) ---> Không có kênh VTC HD 1 (Một sự bất hợp lí khi quy hoạch kênh)
Dù nội dung các kênh ko có gì hấp dẫn mấy (nếu ko mún nói là chán òm) nhưng mời các bác vào bàn luận tí về sự sắp xếp này.
EM thấy HTVC có 2 kênh HD là HTVC Thuần Việt HD và HTVC Phim HD có nội dung khác hoàn toàn so với 2 kênh SD.

ngonphi_bg

Member
Ðề: (Luận bàn) Cách đặt tên kênh của VTC HD

Không biết ông nào nghĩ ra cái logo của VTC1, VTC1 HD màu hồng nhỉ? Lý do cho kênh này màu ấy là gì?

phamtug

Active Member

bác này rãnh thật bác lập mấy cái toppic liền về vtc thế này thế nọ r lộ trình tăng kênh toàn í tưởng trong đầu của bác =))

undpnd

dường như nick nhocgary là cái nick Clone của ThầnĐiêu thì phải.

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

Ai quan tâm VTC nữa đâu mà bàn với luận, mấy kênh của vtc phát cho có, chứ ít người xem lắm

phithien

Well-Known Member

Bọn e bị nợ lương thì tâm trí đâu mà làm ct nữa

Lí do nợ lương ? mấy tháng trước em nghe mấy thánh nhân viên ztv chém gió bảo tập đoàn VTC đã có lãi, đã lãi thì sao lại nợ lương, ko lẽ lúc chuyển về Bộ, VTC chuyển luôn phần lổ về theo

Thông tin VTC phát ngoại hạng từ vòng 3 có thật không nhỉ?

haipvg

Well-Known Member

Ít kênh thôi, mà tập trung vào chất lượng nội dung ấy, không hiểu mấy cái chương trình tăng kênh vô tội vạ còn kéo dài tận đến bao giờ.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: (Luận bàn) Cách đặt tên kênh của VTC HD

Thật mà, cả Đức nữa.
Nghe đồn là mua ké từ HanoiTV thế nên HanoiTV có bq những trận nào thì VTC cũng sẽ có bq những trận đó

Giải Anh và Đức thì đúng rồi, nhưng là mua độc lập bác ạ chứ không liên quan gì đến HanoiTV hết :D
Với cả nhờ tạo áp lực tốt nên VTC đã mua được 2 gói bản quyền này với cái giá cực rẻ, cân đối giữa doanh thu và chi phí tốt hơn.

tudanmk4

Member

Giải Anh và Đức thì đúng rồi, nhưng là mua độc lập bác ạ chứ không liên quan gì đến HanoiTV hết :D
Với cả nhờ tạo áp lực tốt nên VTC đã mua được 2 gói bản quyền này với cái giá cực rẻ, cân đối giữa doanh thu và chi phí tốt hơn.

Bác tùng nguy hiểm thật rời vtc rồi mà vẫn nắm rõ tin của vtc trong lòng bàn tay:-bd
Mà sao vtc ko chơi luôn ý vs tây ban nha hả bác tùng?

boyben2011

Well-Known Member

Bác tùng nguy hiểm thật rời vtc rồi mà vẫn nắm rõ tin của vtc trong lòng bàn tay:-bd
Mà sao vtc ko chơi luôn ý vs tây ban nha hả bác tùng?
Em giải thích thêm cho bác là thế này: Giải TBN ban đầu VTC cũng định mua nhưng K+ ưu tiên chọn trân 1 và 3 và SCTV,VTVCab đc chọn trận thứ 2 và 4 nên VTC có mua cũng ko có trận hay để phát.Giải laliga người ta cũng chỉ quan tâm đến các trận đấu của 3 đội là Real,Barca và ATH Madrid mà các trận của 3 đội này các con của VTV nó đc trọn hết rồi còn đâu nữa mà xem

Thứ 2 là giờ đá của Laliga thường rất muộn nên khó ai thu hút đc người xem

Mà em đề nghị bác tùng xem xét việc VTC nên tung trailer công bố bản quyền các giải đó đi cùng với đó là nên đựa lịch phát sóng các trận VTC phát trực tiếp lên web truyenhinhso.vn để cho KH của VTC như em đc biệt chứ cứ im ỉm phát ntn e cũng khó theo dõi

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Luận bàn) Cách đặt tên kênh của VTC HD

Em giải thích thêm cho bác là thế này: Giải TBN ban đầu VTC cũng định mua nhưng K+ ưu tiên chọn trân 1 và 3 và SCTV,VTVCab đc chọn trận thứ 2 và 4 nên VTC có mua cũng ko có trận hay để phát.Giải laliga người ta cũng chỉ quan tâm đến các trận đấu của 3 đội là Real,Barca và ATH Madrid mà các trận của 3 đội này các con của VTV nó đc trọn hết rồi còn đâu nữa mà xem

Thứ 2 là giờ đá của Laliga thường rất muộn nên khó ai thu hút đc người xem

Mà em đề nghị bác tùng xem xét việc VTC nên tung trailer công bố bản quyền các giải đó đi cùng với đó là nên đựa lịch phát sóng các trận VTC phát trực tiếp lên web truyenhinhso.vn để cho KH của VTC như em đc biệt chứ cứ im ỉm phát ntn e cũng khó theo dõi

Em nghĩ có thể VTC chưa chính thức có bản quyền nên chưa thông báo đó thôi. Trên trang nhà của BTC không thấy tên VTC trong lịch live các trận.
http://www.premierleague.com/en-gb/matchday/broadcast-schedules.

Bên trên