Luxman Lx33 hay luxman L570 cho Klipsch RF 82 II

linhuyen

Active Member
Em đang tính nâng cấp lên 1 trong 2 em này , gu nghe nhạc nhẹ nhàng trữ tình như TCS , NTM ,giọng ca BK , Ngọc Anh , Lệ Quyên , ML , TL.... 1 em thì đèn , 1 em thì bán dẫn cũng được anh em tin dùng khá nhiều . L570 Class A 50W , có lẽ khá hợp với KL độ nhạy cao (97db), nhưng giờ em này tương đối khó tìm và giá bị đẩy lên cao quá (khoảng 24 củ) . Còn Lx33 giá mềm hơn , CS đèn hình như là 30W , em hơi phân vân vì thường loa độ nhạy cao thường ghép với amp đèn 10W trở lại thôi . Liệu em KL 82 này đi với LX33 có hợp không ? Ai đã dùng qua 2 em này cho em chút nhận xét nha . Thanks

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Luxman Lx33 hay luxman L570 cho Klipsch RF 82 II

Em thì em bỏ phiếu cho 570. chưa được sở hữu em này nhưng đã được nghe em nó kéo một vài cặp loa. Chất âm rất tuyệt trong tầm tiền (Chắc cũng chỉ có 2 ứng cử viên trong tầm tiền là marantz 99 và Lux 570).

linhuyen

Active Member

Em thì em bỏ phiếu cho 570. chưa được sở hữu em này nhưng đã được nghe em nó kéo một vài cặp loa. Chất âm rất tuyệt trong tầm tiền (Chắc cũng chỉ có 2 ứng cử viên trong tầm tiền là marantz 99 và Lux 570).

Em nghe đồn MR thì bass không đc như Lux

lan806

Well-Known Member

Hay là bác chủ mua Moon i.5 cũng hay mà giá cả hợp lý, công suất có 40w nhưng khi chạy dưới 5w thì class A, còn trên mức đó máy sẽ chuyển sang AB

linhuyen

Active Member

Hay là bác chủ mua Moon i.5 cũng hay mà giá cả hợp lý, công suất có 40w nhưng khi chạy dưới 5w thì class A, còn trên mức đó máy sẽ chuyển sang AB

Con này giá khoảng bao nhiêu bác Lân ? Bác đang ghép KL 82 với amp gì vậy?

lan806

Well-Known Member

Con này giá khoảng bao nhiêu bác Lân ? Bác đang ghép KL 82 với amp gì vậy?

Em thấy Quân Công có bộ này, giá dưới 1500 usd.
Dạo này đang bận nên vẫn bằng lòng với Ma pm7004, em toàn nghe mức dưới 9h nên cũng không phàn nàn gì ạ :)

linhuyen

Active Member

Trong các dòng ampli thì Luxman là dòng có chất âm trung tính, không quá ấm và ngọt như Accuphase, Marantz, cũng không quá chi tiết, sáng, như các dòng đến từ xứ sở sương mù như Cambridge / Creek nhưng chất âm vẫn rất đẹp và sang trọng.
570 là ampli thuần class A rất hay trong tầm tiền 1k đổ lại khó kiếm được ampli nào đánh hay hơn và ghép đạt với Klipsch hơn đâu bác. Nếu ở gần thì bác qua nghe phối ghép của mình Lux + Klips sẽ hết lăn tăn ngay :D Còn về giá thì phải chịu thôi, cái gì cũng lên thì giá thiết bị lên, làm sao tránh khỏi hả bác. Hôm trước bác hỏi mình có chỉ Stereo Shop bán 570 với giá 22T khá được, tưởng bác đã ôm em nó về nhà rồi chứ.

Shop bán 24,5 tr hôm em hỏi thì Shop bán mất rùi híc híc . Em cũng lu bu nên không đi nghe thử đc , nghe bác tư vấn vậy em cũng nghiên về L570 rùi . Thằng Lx33 thì sao anh Tú ơi ? Giá mềm hơn khoảng 20tr

linhuyen

Active Member

Shop để 24,5T nhưng bán cho người dùng 22T thôi :D LX33 thì bác tranh thủ hỏi bác lehoang40 nhé, hình như bác ấy đang sở hữu con đấy thì phải. Riêng khoảng đèn đóm mình còn gà hơn bác :D Nhưng với giá 20T thì cũng là giá đang ... lên đấy bác, heeeeee. Nếu bác lấy con này thì phải xem đèn đóm còn match không nhé, rồi đem ra cho Restore shop nó cân chỉnh, làm vệ sinh lại.

Híc , em đọc tin sớm hơn thì ngon rùi không ? Ủa mà sao anh biết người ta bán 22Tr ? Anh rước nó về à hehe , nếu đúng nâng cấp để lại cho em nhé khà khà . Em chẳng biết gì về đèn đóm chắc kiếm bán dẫn chơi cho nhanh

linhuyen

Active Member

Ko, do mình có chơi qua 570 trước đây nên hiểu về con này khá tường tận (nhưng lúc đấy ko ghép với Klipsch mà ghép với dòng Pioneer CS cổ bác ah :D). Lúc đấy con này cũng ít người chơi nên giá cũng khá mềm, lúc mình bán lại thì cũng rất mềm so với bây giờ. Do mình lấy hàng của stereo shop nên biết thông tin thôi bác ah. Chơi đèn cũng ko cần phải hiểu sâu sắc lắm đâu, LX33 chơi dàn đèn dễ kiếm mà bác, thị trường có đầy ra đấy, chủ yếu là có $ ko thôi :D

Thanks anh , để em nghiên cứu thêm khoản đèn đóm , dù sao cũng thêm 1 lựa chọn .

lehoang40

Đã từng nghe qua Luxman 507, 550A đánh với Klipsh, không thấy ấn tượng bằng luxman lx33.

linhuyen

Active Member

Đã từng nghe qua Luxman 507, 550A đánh với Klipsh, không thấy ấn tượng bằng luxman lx33.

Thanks anh Linh , vậy Lux 570 với Lx33 con nào ấn tượng hơn anh ? Nếu lấy Lx33 thì cần chú trọng phần nào ?

Alabama

Sẵn cho em hỏi lux đánh với loa kef đồng trục có hay không các bác? Em đang đánh nó với amp onkyo mà bass ra không nổi dù tiếng rất trong.

vozhanoi

Bác thích chất âm Luxman thì cố chút lên cặp C5-M5 đảm bảo hay không đỡ được luôn :))

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ ghé mình nghe thử em Unison xem sao . Đẳng cấp Hi-End đấy .

truonghd

Well-Known Member

dạo này chịu khó đầu tư đạn dược hé, lấy LX33 đi, nghe tê tái nảo lòng luôn, nhất là thêm cái trép của KLIPSCH nữa thì vô cùng ấn tượng luôn đó

linhuyen

Active Member

Giờ tỉ số L570 và Lx33 là 2-2 , híc híc em vẫn cần thêm tư vấn từ các bác , thanks

Bên trên