m-HD là gì

nhanhtuan

Active Member
Cho mình hỏi m-HD là gì, có phải là mini HD không, nếu xem m-HD trên LCD 32" và 40'' thì có không quá khác biệt so với HD 720p không
Xin cảm ơn

Lendz

Ðề: m-HD là gì

Cho mình hỏi m-HD là gì, có phải là mini HD không, nếu xem m-HD trên LCD 32" và 40'' thì có không quá khác biệt so với HD 720p không
Xin cảm ơn

m-HD là gì, có phải là mini HD không --> that's right...
nếu xem m-HD trên LCD 32" và 40'' thì có không quá khác biệt so với HD 720p không --> thử thì biết..... (ko nét bằng HD và không có sound DTS)
More reference here: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5860

nhanhtuan

Active Member

À, mình xem cái link của bạn rồi, mình không có đều kiện thử trên LCD, nhưng mình nghĩ cũng đẹp hơn nhiều so với dvd----> bạn nào đó confirm lại giùm mình với

Vì mình thấy các phim bộ như prison break... thì lưu bản m-HD là tối ưu 658MB/file

tumlum

Lâu quá rồi ko xem đĩa DVD nào nên ko dám so sánh mHD với DVD, chứ còn DVDrip thì chỉ đáng làm con mHD :D
nếu xem m-HD trên LCD 32" và 40'' thì có không quá khác biệt so với HD 720p không
Cái này thì ... em chỉ có màn 19'' thôi, cách đây 1 năm chả thấy 1080p với mHD khác nhau chỗ nào, bây giờ thì thấy thật là 1 trời 1 vực :|
Tuy nhiên cũng tùy con mắt của bác thôi, bác down 2 phim về, thấy ko khác nhau thì cứ táng mHD cho nhẹ nợ :)

Bên trên