Mach Xtreme giới thiệu ổ cứng SSD MX-DS Fusion

symphony

Well-Known Member
Hãng Mach Xtreme vừa mang tới cho người tiêu dùng giải pháp lưu trữ trạng thái rắn mới mang tên MX-DS Fusion, đi kèm với nhiều mức giá tạm ổn so với SSD: 90 Euro (2,6 triệu đồng) cho dung lượng 60GB và 160 Euro (4,7 triệu đồng) cho dung lượng 120GB.

SSD 2.5 inch lần này được trang bị chip điều khiển SandForce, bộ nhớ MLC NAND Flash và giao tiếp SATA 6.0 Gbps. Ngoài ra, sản phẩm cũng hỗ trợ cơ chế TRIM, công nghệ DuraClass, DuraWrite, RAISE, chỉ số tin cậy MTBF là hai triệu giờ, hiệu suất tối đa 80.000 IOPS và tốc độ đọc - ghi lần lượt là 540MB/s – 510MB/s.

Mặc dù có mức giá tạm ổn so với các sản phẩm SSD khác, tuy nhiên nó vẫn còn quá cao và nằm ngoài tầm với của nhiều người.

Theo Hitechreview

Ðề: Mach Xtreme giới thiệu ổ cứng SSD MX-DS Fusion

gia ngon qua khong biet o vietnam cho nao co xuc 1 con.

giá này ko phải giá ở Việt Nam rồi, về đây chắc đắt hơn

papichloe

Well-Known Member

2.6tr===> giá quá ngon để hốt 1 e...90 Gb làm ổ khởi động và cài chương trình là quá nhiều rồi. Ổ của tớ, ổ boot 80 Gb thôi mà đã xài chưa hết, dư cả đống (đồ họa, driver,etc...)

HaPhi

2.6tr===> giá quá ngon để hốt 1 e...90 Gb làm ổ khởi động và cài chương trình là quá nhiều rồi. Ổ của tớ, ổ boot 80 Gb thôi mà đã xài chưa hết, dư cả đống (đồ họa, driver,etc...)

2.6tr là giá cho 60Gb thôi bác ơi :)

hotshot

Active Member

Giá này cũng ổ rồi, mong nó về VN đừng có lên hơn là OK. Múc 1 cái bỏ túi đi cóp phim là quá ngon. \m/

dxm123

Member

2 tr là mình xúc khỏi băn khoăn.

SSD mãi không chịu giảm giá để em nâng cấp laptop. Có 128mb giờ nó cứ hiện đỏ lòm nhìn bực không chịu được, mà oái oăm lại xài Raid nên nếu mua phải mua 2 cái mới được.

tdonline

Cái này dùng làm ổ Win chạy có nhanh hơn không các bác, có hạn chế thời gia sử dụng không, hay dùng mãi mãi, bác nào làm chuột bạch vụi này thì xin cho ý kiến ạ.

có cái gì là mãi mãi đâu bác, dùng win chắc chắn nhanh hơn HDD, có tiền múc luôn đi bác, em đang gom thóc đây, đủ tiền là múc liền, mà ổ này chưa thấy có ở VN, VN mà có và bán với giá 2,6 tr thì chắc cháy hàng mất.

Cái này dùng làm ổ Win chạy có nhanh hơn không các bác, có hạn chế thời gia sử dụng không, hay dùng mãi mãi, bác nào làm chuột bạch vụi này thì xin cho ý kiến ạ.

nhanh hơn khi đọc dữ liệu và copy/paste thôi bác còn win muốn nhanh nhìn thấy được thì bác phải nâng Ram đầu tiên và tiếp là chip.
SSD thì lợi hơn nhiều: nhanh hơn, ít điện hơn, nhẹ hơn, bền hơn nhưng ĐẮT HƠN

Bên trên